1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phải làm sao để xoá hình ảnh của người cũ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi charmant, 23/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhkhoayy

anhkhoayy Thành viên quen thuộc

Chào bạn! Charmant.
    Mình cũng rơi vào hoàn cảnh như bạn trong thời gian vừa qua, ngày đó mình quá bận rộn công việc và cả việc học ở nước ngoài nữa mà mình đã cáu ghắt và hắt hủi cô ấy trong 1 thời gian dài. Hè vừa rồi có về Vn để thăm cô ấy và muốn quay trở lại những ngày hp như xưa nhưng thật sự là ko thể. Những lần mình về Vn cô ấy đều đưa đón mình nhưng lần này thì khác mọi thứ đã ko còn dc như ngày xưa mặc dù mình rất yêu cô ấy. Mình cũng ko thể quên dc cô ấy như bạn đã quên người mà bạn yêu. Mình ko biết bạn của bạn có phải là mối tình đầu hay ko nhưng người mình đang yêu là mối tình đầu của mình, đến bây giờ mình lại đi xa để học và làm việc thì cô ấy vẫn giữ 1 khoảng cách với mình.
    Bạn biết ko giữa minh và cô ấy cũng có tình cảm rất sâu đậm đấy cả 2 gia đình đều đồng ý cho 2 đứa đến với nhau nhưng chỉ vì 1 lúc 2 người giận nhau mà đã phải xa nhau như thế. Mình bận công việc và việc học đến nỗi quên mất rằng mình có 1 người yêu và cả thời gian dài ko nói chuyện với cô ấy cô ấy đã yêu người khác, mình ko biết đó có phải là sự trả thù của cô ấy đối với mình hay ko?. Mình ở xa đến nỗi ko thể biết dc chuyện gì đã và đang xảy ra ở VN nhưng đến khi bố mẹ báo tin cho mình biết là cô ấy đã yêu 1 người khác vào những ngày cuối năm và đêm giao thừa mình đã ngồi suy nghĩ lại và biết rằng đã mất cô ấy rồi. Sự trả thù của phụ nữ thật đáng sợ bạn à, cô ấy yêu 1 người rất tầm thường thua xa mình về tất cả mọi thứ mình ko biết mình học tập cố gắng để có thể có 1 bằng cấp tốt, mình ko biết kiếm dc nhiều tiền để làm gì?. Mình cũng ko biết mình học cho cao, đi nước này nước nọ để làm gì cuối cùng cũng trở về con số ko bạn ạ.
    Giờ đây mình cũng ko biết cô ấy đối với mình ntn?. Như 1 người bạn hay như 1 người mà cô ấy yêu, mình ko biết nữa nhưng giữa mình và cô ấy bây giờ có 1 khoảng cách ko thể nào lấp đầy dc mặc dù mình có thể bỏ qua tất cả những gì đã xảy ra để mong cô ấy quay lại nhưng tất cả ko thể. Cô ấy đồng ý cưới nhưng mỗi lần gặp nhau qua chát thì vẫn như là những người ko quen biết những người xa lạ như chưa từng bao giờ là của nhau. Mình ko biết làm gì để có thể trở lại như ngày xưa nữa. Có lẽ như các bạn đã nói cách tốt nhất là để quên cô ấy như kiểu " Anh sẽ cố quên em bằng 1 cô gái khác". Thật sự mình ko muốn như thế, mình lúc nào cũng mong cô ấy quay lại, thời gian cũng ko còn nhiều nữa mình cũng phải sắp quyết định cho tương lai của mình là trở về VN hay sẽ đi 1 nước thứ 3 để tiếp tục việc học và công việc chứ biết sao dc. Có những nỗi đau ko thể nói dc thành lời và có những nỗi đau sẽ mang theo chúng ta suốt cả cuộc đời này.
    Mình cũng rơi vào hoàn cảnh của bạn, mình cũng chỉ có thể nói và chia sẻ thế chứ mình ko biết nói gì với bạn cả. Thôi cứ để cho thời gian nó trôi đi cứ để cho nó đến đâu thì đến bạn ạ.
    Mình cũng như bạn vào thời điểm này cũng mệt mỏi và khổ sở khi những gì cô ấy đối xử với mình., Quả thật trong tình yêu trái ngọt cũng nhiều và trái đắng cũng chẳng ít.
    Hãy nghe 1 bài hát của UHP :
    Có ai từng yêu mà chưa đau đớn 1 lần.
    Có ai từng yêu mà chưa từng khóc.
  2. congaconvit

congaconvit Thành viên mới

Xin lỗi nếu như lời anh nói làm em buồn "nhổ rồi thì không liếm ".Khi em biết cậu ta là người cứng rắn thì nên tìm cho mình con đường khác chứ không phải đợi vài năm thế này đâu
  3. _Vit_Bup_

_Vit_Bup_ Thành viên mới

Bác này nặng lời quá..
    Tình yêu mà bác cứ làm như thế thì khó tìm đc T/y đẹp lắm.
    Nhưng mà nghe những gì bạn chủ topic tâm sự thì bạn ra đi là nên bạn ạ. Giữ lấy tự trọng đi. Mình là con gái cơ mà. Chúc bạn sơm bình yên và tìm lại cảm xúc mới với người mới.
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hi Charmant,
    Chuyện của bạn giống mình quá. Có lẽ bạn trai của bạn là một người rất cố chấp, nên không chịu start over với bạn. Tớ không muốn làm bạn đau thêm nhưng tớ nghĩ rằng chuyện của bạn đã kết thúc rồi, đừng níu kéo nữa. Bạn xứng đáng có một người vị tha hơn, và trân trọng tình cảm của bạn hơn.
    Có lẽ tớ may mắn hơn bạn một chút, tớ đã gặp một người rất tuyệt vời giúp tớ open up trái tim mình. Mặc dù giữa bọn tớ không hề có chuyện gì đặc biệt nhưng somehow he đã giúp tớ cảm thấy ready cho một tình yêu mới.
    Bây giờ, tớ vẫn rơi nước mắt khi nghĩ đến chuyện đã qua, nhưng tớ tin vào điều tốt đẹp đang đợi chờ tớ phía trước.
    Chúc bạn mạnh mẽ hơn và sẵn sàng đón nhận một tình yêu mới.
  5. ba_gia_bon_chen

Bạn ơi, bạn không thể trách móc cô ấy được. Bạn đã cáu ghắt, hắt hủi cô ấy (có thể là trong lúc cô ấy rất cần bạn), thì cô ấy có thể nào không ra đi.
    Phụ nữ cần sự quan tâm và thương yêu của đàn ông hơn là mấy cái chứng chỉ và tiền bạc, công danh. Đàn ông nghĩ đơn giản rằng họ phấn đấu như thế là vì người phụ nữ của họ, nhưng đàn bà thực sự cần cái khác cơ.
    Bạn không nên miễn cưỡng tình cảm của cô ấy nữa. Nếu trong lòng cô ấy đã có người khác, hãy để cô ấy ra đi.
  6. anhkhoayy

anhkhoayy Thành viên quen thuộc

@Bà già.
    Bạn đúng là phụ nữ nên bạn hiểu rõ điều này hơn bọn mình. Cảm ơn bạn đã chỉ ra điều đó bây giờ mình mới hiểu rõ dc những điều đó và tất cả đã là quá muộn ko thể cứu vãn. Cảm ơn bạn bà già đã cho mình lời khuyên bổ ích nhé. :)
  7. otcay_sp83

otcay_sp83 Thành viên mới

Công nhận họ cũng bình thường thôi , trên đởi này còn gặp ối người tốt hơn , thế mà mình vẫn chẳng thể quên được.Chán thế không biết .Tự dưng vào đây tớ cũng thấy được an ủi đôi fần vì thấy 1 số người giống cảnh ngộ của mình quá .Nhiều khi ngẫm nghĩ không bít có fải mình bị hâm không khi cứ bị ám ảnh về 1 người chẳng có gì special cả , khi yêu cũng chẳng đối xử với mình tình cảm lắm , và tính cách lại còn trẻ con nữa .
  8. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Buồn thía,
  9. ba_gia_bon_chen

Có thể cô ấy chưa phải là Ms. Right của bạn vì chưa đúng thời điểm. Mong bạn tìm được một cô gái khác phù hợp với mình và nâng niu tình cảm của mình hơn..
  10. hgxinhgai

hgxinhgai Thành viên mới

đâm đầu vào công việc,rồi đến lúc quá mệt mỏi,lại nhớ người ta,nhìn đôi nhìn cặp,lại thấy chạnh lòng.lại nhớ người ta.bảo quay lại.nhưng người ta ko chịu.mình vẵn yêu..vậy mà chẳng thể quay lại..........''''thực lòng ko muốn làm khổ em 1 lần nữa''''.....thế là thế nào đây???
    trong chuyện này mình phải quên đi thôi,tập thói quen nghĩ đến chuyện khác nhiều hơn...rồi gặm nhấm 1 chút buồn buồn ..đợi 1 người khác đến ........