1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phải làm sao để xoá hình ảnh của người cũ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi charmant, 23/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamhuuluu

phamhuuluu Thành viên mới

Quên thế đếch nào được.
    Cứ cất hình ảnh người ấy vào 1 góc trong trái tim thôi.
  2. lovechiobu

lovechiobu Thành viên mới

Chị này giống em. Chỉ khác rằng em là male, và em trẻ hơn...
    Cũng đã hơn 2 năm rồi. Và người ta cũng đã có 1 tình yêu khác lâu rồi.
    Hồi đó bọn em ở xa nhau. Rồi gia đình em gặp một biến cố lớn. Mọi thứ là địa ngục, khi mà em cứ phải đóng kịch cả với những người thân yêu nhất. Lúc nào cũng tỏ ra là hạnh phúc, là không vấn đề gì. Mọi niềm tin của em đều đảo lộn, khi mà trong gia đình có người phản bội. Em đã cố gắng rất nhiều, nhưng cứ gặp người ta là em lại khóc, lại kể lể... Con trai mà như thế thì mất hình ảnh lắm. Và rồi trong cái lúc em chới với đó, người ta cũng bỏ đi. Người ta nói lời chia tay khi mà em khổ sở nhất, thảm hại nhất.
    Giờ thì mọi thứ đã qua rồi. Em cảm thấy sóng gió của gia đình đã qua, và càng lớn thì càng cảm thấy hồi đó em đã làm tốt. Em đã chiến đấu tốt, và cái mái nhà ấm áp bây giờ là phần thưởng cho em. Mỗi ngày được thấy bố mẹ hạnh phúc là một ngày em cảm ơn số phận..
    Nhưng 2 năm, em chẳng thể quên được người đó. Em lang thang ở ttvnol, ở các diễn đàn, gặp không ít những người như em, như chị, nghe không ít những lời khuyên, nhưng chẳng khá hơn được. 2 năm rưỡi, mà mọi thứ chỉ như ngày hôm qua thôi.
    Em nghĩ về người ta nhiều hơn bất kì ai khác. Cũng giống như em tôn thờ cái tình yêu mà em dành cho người đó, hơn bất kì bộ phim nào mà em đã xem. Nếu không đi làm việc, không ở trong phòng thí nghiệm, không lái xe trên đường, đầu óc em chỉ nghĩ về người đó thôi. Và mệt mỏi nhất là những lúc lên giường đi ngủ. Có đêm nào mà em được đi vào giấc ngủ 1 cách dễ dàng chứ?
    Lí trí em cũng hiểu rằng, người ta cũng bình thường thôi. Ở ngoài kia còn cả triệu người tốt hơn... Nhưng trái tim, tình yêu có tiếng nói riêng của nó.
    Cũng có người con gái khác đến với em rất gần. Em cũng đã thử... Nhưng yêu 1 người mà vẫn nghĩ về người khác rất sâu đậm thì em sẽ là kẻ khốn nạn.
    Đôi khi cũng tự hỏi, khi người ta hạnh phúc thì em đang lang thang ở đâu? Khi người ta có đôi thì em đang đau khổ thế nào?
    Làm thế nào để quên, làm thế nào để lại tin vào tình yêu?
    Em vẫn đang đi tìm câu trả lời.
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ôi sao nhiều người cùng cố chấp thế này?
    Tớ có mấy kinh nghiệm get over break-up chia sẻ cho các bạn đây, nhưng chúng không có ích gì nếu thật sự trong tim các bạn không muốn hướng tới một điều tốt đẹp hơn.
    Ban ngày tìm bất kỳ ai để nói chuyện, lướt nét, bốc phét trên forum để có những người bạn mới. Tớ bít là các bạn không có cảm hứng đâu,nhưng phải tự ép mình làm. Ban đêm, nếu thích khóc thì cứ khóc thoả thích.
    Nếu có thể thì gặp gỡ nhiều người (trai lẫn gái), trò chuyện, tìm hiểu về con người đó. Một ngày nào đó, bạn sẽ gặp những người khiến bạn mở rộng trái tim mình một cách unexpectedly mà ko nhất thiết là phải yêu đương.
    Tự kỷ ám thị rằng nếu mình tiếp tục đau khổ, là mình cũng làm cho họ phải đau khổ theo. Và cần có sự hỗ trợ rất lớn từ ex, từ chối contact với mình dưới bất kỳ hình thức nào. Đến bây h tớ rất biết ơn ex của tớ đã vô cùng cứng nhắc nhất quyết ko contact với tớ dù có 1 lần tớ bị yếu lòng.
    Học cách sống độc lập, làm mọi việc 1 mình. Cái này rất khó với tớ. Nhưng tớ thi thoảng đi mua sách 1 mình, đi ăn 1 mình, đi lang thang 1 mình. Quen với trạng thái 1 mình sẽ giúp bạn không còn cảm thấy thật là cần người ấy nữa.
    Keep yourself busy, someday you will find a miracle.
  4. duchanhncn

duchanhncn Thành viên mới

tôi mơi ban cafe đấy!
    Chăc chưa tim đung nưa của mình rui!
  5. Not_for_Sale

Not_for_Sale Thành viên mới

2 x 2 có bằng 4 không em ?
  6. thien_giao_chu

thien_giao_chu Thành viên rất tích cực

đừng buồn anh sẽ lại quay về với em
  7. charmant

charmant Thành viên mới

Quên là điều rất khó.
    Biết nói thế nào về mình nhỉ? Tôi là người bảo thủ, cố chấp, rất cầu toàn và muốn điều gì thì phải làm bằng được, kể cả trong công việc và cuộc sống. Tôi luôn cố gắng để có được cái mình muốn và thường thì luôn đạt được. Tôi nghĩ rằng đó là điều tôi xứng đáng đuợc nhận, cho sự cố gắng của tôi.
    Anh không phải là người tuyệt vời trong mắt những người khác, kể cả mẹ tôi. Anh nóng tính, gia trưởng và ít quan tâm đến người khác, dù rằng anh cũng là người tốt. Nhưng trong mắt tôi anh vẫn tuyệt, vì anh là mẫu người mà tôi muốn gắn bó cả cuộc đời.
    Tôi cũng đã cố gắng kéo mình ra khỏi chuyện này, hẹn hò. Có điều rất buồn là đi chơi với họ, tôi không thấy vui. Gần đây nhất là thứ 7 tuần vừa rồi, tôi vừa đi xem balls of fury với 1 anh chàng, và tôi gần như phát điên lên khi thấy anh ta ngồi rung chân bần bật tưởng như sắp sập cả MegaStar. Nói vui vậy để thấy rằng khi không yêu người ta khắt khe thế nào.
    Cám ơn các bạn nhiều lắm. Tôi mệt mỏi quá. Đôi khi gặp phải những chuyện rất vớ vẩn mà tôi sẵn sàng rơi nước mắt. Chỉ vì đang có chuyện trong lòng nên cảm giác không thể chịu đựng được những việc xảy ra với mình.
    Được charmant sửa chữa / chuyển vào 15:47 ngày 27/03/2008
  8. skid_row

skid_row Thành viên mới

Chuyện tình cảm, đâu phải cứ bảo quên, là quên được đâu, nếu thế trên đời này đâu còn ai phải khổ đau nữa...
    Chỉ có điều, khi người ta đánh mất cái gì đó, chỉ vì một sự không đáng có, thì sẽ mãi day dứt vì điều ấy. Bạn đã mất anh ấy, mất đi người mà mình yêu thương, chỉ vì "một lần lỡ lời", trong khi bạn và anh ấy đều biết là vẫn còn yêu thương nhau nhiều lắm, nên bạn mới luôn cảm thấy không cam lòng... vẫn nghĩ rằng vì đang còn tình yêu, nên nếu mình cố gắng, nếu mình chờ đợi, nhất định tới một lúc nào đó, tình cảm sẽ được hàn gắn lại, rằng anh ấy sẽ quay lại. Ngay cả giờ đây, khi anh ấy đã quyết định sẽ lấy vợ, và bạn cũng biết rõ người anh ấy định lấy không phải mình, bạn, một phần nào đó, vẫn tiếp tục hi vọng...
    Nhưng bạn ơi...
    Dù anh ấy có là người trong mộng của bạn, có là hoàng tử bạch mã đi chăng nữa, thì anh ấy đã không còn là người yêu bạn nữa rồi, mãi mãi chẳng thể là của bạn. Bát nước tình yêu đã đổ đi, thì cũng sẽ không bao giờ lấy lại được, có lấy lại cũng không trọn vẹn. Không bàn tới việc anh ấy có nhiều điểm xấu hay điểm tốt, điều đó thật sự không quan trọng, nhưng bạn phải biết rằng, phải nhận thức được rằng: con người này, không phải là người yêu bạn nữa rồi, bạn phải đứng dậy và đối diện với nó. Bạn có thể nhớ về người ấy, nhớ về những kỷ niệm, nhớ về tình yêu này, nhưng bạn cũng phải nhớ một điều rằng: người đó không thuộc về bạn nữa, người đó đã ra khỏi cuộc đời bạn rồi.
    Cứ mãi đắm đuối trong những lunh linh ảo ảnh của quá khứ sẽ giết chết hiện tại và tương lai của bạn đó.
    Tôi không khuyên bạn yêu hay không yêu vào lúc này, tôi cũng không khuyên bạn tìm quên ở một người con trai khác. Điều đó là vô cùng tàn nhẫn, tàn nhẫn với chính bạn và với người mà bạn dùng để thay thế hình ảnh của người con trai kia. Nhưng tôi khuyên bạn hãy tìm kiếm sự thanh thản trong tâm hồn, để biết rằng những gì đã qua chỉ là một nỗi đau, đau nhưng rồi sẽ qua. Bạn sẽ tìm lại được ý nghĩa cuộc sống và niềm vui cho mình, ngay khi bạn đã đánh mất đi người con trai mà bạn đã từng rất yêu thương.
    Mong bạn hãy sống những ngày tới với một tinh thần mới.
  9. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

PHẢI QUÊN
    PHẢI QUÊN VÀ PHẢI QUÊN
    Tôi luôn tự nhắc mình như vậy
    Đã xác định cực kỳ rõ ràng
    1, chẳng còn gì nữa
    2, người ta ko xứng đáng với tình cảm của mình
    3, người ta đã có người khác, chẳng hỉu giờ đôi đấy thế nào nữa. hình như là tốt lắm
    4, mình còn cuộc sống, còn gia đình của mình, ko thể vì một người mà làm ảnh hưởng đến xung quanh
    ...................
    đấy, biết rõ là như thế rồi đấy, sao cứ mãi đau lòng thế này??? Sao cứ mãi day dứt thế??? Sao lại cứ quan tâm xem ng ta dạo này ra sao.
    chap.... Biết rõ ràng như thế, xác định rõ như thế sao ko thể quên
    Tớ ko đồng ý cách "dùng 1 ng để quên 1 người", như thế là vừa dối bản thân mình và vừa dối người có tình cảm thực sự với mình.
    Chẳng ai muốn mình là vật thế chân cả, vì vậy cũng đừng mang tình cảm của người khác ra lấp chỗ trống
    chap.. lại linh tinh rồi, nghĩ linh tinh, vít linh tinh rồi
  10. Capuccino

Capuccino Thành viên rất tích cực

Bạn hãy làm việc & học hành, đi với bạn bè bạn...
    Đừng vào blog anh ấy hay đừng cố tìm thông tin về anh ấy ...
    Mở rộng lòng ...
    Mình nghĩ thế là cách tốt nhất để quên 1 người... Mỗi người mất 1 khoảng tgian khác nhau ...