1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phải làm sao để xoá hình ảnh của người cũ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi charmant, 23/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ms884

Ms884 Thành viên mới

Rồi thời gian sẽ xoá nhoà tất cả, bạn chẳng việc j phải ép mình cố quên ng ta hay tìm cách xuất hiện trong cs của ng ta cả, mình càng đau khổ hơn mà thôi! Quan trọng nhất phải xác định tư tưởng Đảng đã vạch ra như sau:
    1. Xoá hết mes archive, pix, message để khi nhớ k có cái để lôi ra mà đắm chình trong nước mắt.
    2. Thề chết k được cầm cái cell lên và lục tìm tên ng ấy mà nt hay alo!
    3. Quà tặng, kỉ niệm: cho hết vào cái hộp, cất vào cái chỗ quái nào mà k thường xuyên lôi ra đc: kho, hoặc đứa bạn giữ hộ or vứt quách xuống cầu Long Biên và hét thật to: "tạm biệt TY của e", hehe
    4. Tham gia các hoạt động đoàn thể, CLB, đi chơi với bạn bè nhiều hơn, nếu kiến thức sách vở làm bạn ngán ngẩm hãy dồn tâm sức để chinh phục 1 cái j đấy mới mẻ: tập chơi bia, khiêu vũ, yoga... Vừa thoải mái vừa tốt sức khoẻ. Làm sao để ngày đi làm về lúc có 1mình đặt lưng xuống giường là làm 1 mạch đến sáng, chả nghĩ đến bố con thằng nào hết! hehe
    5. Còn trường hợp cuối cùng, nếu bạn quá mềm yếu thì bảo ex đừng có tìm em và xuất hiện trc mặt em làm j, nếu muốn stop rồi thì cấm tiệt nói "anh nhớ em" hay đại loại "a đã từng yêu em rất tha thiết" và "a vẫn nhớ em, vẫn muốn em :( " <--- mấy cái câu này nghe xong chỉ muốn xông fi 1 phát!
    Như tớ nài, lần break up 1st luv vật vã 2 năm trời cũng y như bạn bi h í, hồi đấy yêu ngu ngơ, ngây thơ, còn phấn đấu để làm vợ a ấy cơ, chết cười, hết lòng hết dạ chỉ có mình anh nhưng anh thì k có 1mình em! Đau! Nhưng h thì hết sạch, chả còn tí cảm giác gì, thỉng thoảng còn chát chít đc vài câu mình chán, chả bù xưa chát mắt dán căng màn hình 5tiếng chưa muốn bye!
    Lần break up lần 2: zai nó phụ tớ để chạy them 1 e khác, tớ khóc như mưa 1 trận rồi cũng chóng quên hơn lần 1!
    Break up vừa xong: bỏ mặc mình nt, alo nhớ nhung điên cuồng, zai im lặng k thèm xuất hiện, đùng 1 phát đến lúc mình chuyên tâm học salsa thì gặp zai với 1e khác đi học cái lớp của mình! Ngả ngớn đùa cợt trc mặt mình! Đau tập 2! Vẫn nói cười, vẫn cố gắng! Về chỉ muốn chết quách đi cho xong!
    Nhưng cuộc sống là của mình,chẳng ai đem đc hp đến cho mình nếu mình k tự cố gắng vượt qua những nỗi đau đâu ấy ạ!
    Với tình hình của ấy, đừng có nghe xui dại là đi yêu 1 a khác để lấp chỗ trống, rồi bạn sẽ càng đau khổ hơn mà thôi, k chỉ khổ zai kia mà quan trọng hơn là, bạn sẽ k thể tìm đc hp đích thực với ng mới khi bạn chưa quên ng cũ!
    Sắp tới 30/4, nghỉ 4,5 ngày, book cái tour đi du lịch chơi đi,đi càng xoã càng tốt,hãy khám phá sự quyến rũ, xinh đẹp của mình với những bộ đồ mát nhất có thể với những con ng xa lạ, hehe, đi về sẽ cảm thấy mọi chuyện nhẹ như lông hồng thôi!
  2. MaiTrang84

MaiTrang84 Thành viên mới

Nhớ chưa chắc đã dở, quên chưa chắc đã hay. Hãy cứ để người ấy trong tim như một kỷ niệm đẹp về cuộc sống, và chấp nhận sự thực là mình không thể níu kéo người ta được. Con người là 1 sản phẩm của hoàn cảnh, không ai có thể tự quyết định tất cả mọi việc trong đời theo ý mình. Đôi lúc phải chấp nhận thôi bạn à. Như vậy theo mình còn đỡ hơn là cố quên người ta, càng cố quên thì sẽ lại càng nhớ nhiều hơn nữa.

RÚT DAO CHÉM XUỐNG NƯỚC - NƯỚC CÀNG CHẢY MẠNH
    NÂNG CHÉN TIÊU SẦU - SẦU CÀNG THÊM.....
  3. Vualaptop

Vualaptop Thành viên mới

Càng cố quên thì lại càng nhớ ,thôi thì hãy cố nhớ để mà quên !
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Blast của 1 cô bé 21 tuổi:
    Ai nói quên một người là khó? Phải nói là thật khó để có thể NHỚ một người khi đã QUÊN.
    Rồi sẽ quên thôi, bạn ạ, dù cho bạn có cố giữ lấy quá khứ đi nữa. Chắc chắn rồi sẽ quên thôi. Tôi đã từng nhớ, và tôi cũng đã từng quên. Nhiều lần. Đến độ ngạc nhiên vì mình đã quên nữa kìa. Ai nói quên một người là khó? Phải nói là thật khó để có thể NHỚ một người khi đã QUÊN.
  5. Vualaptop

Vualaptop Thành viên mới

Sẽ chẳng bao giờ quên được 1 người khi ta đã từng nhớ !Chỉ là rồi tất cả sẽ phai mờ và ta sẽ thôi ko mãi nhớ ,chứ chẳng thể quên !
  6. lovefriend8x

lovefriend8x Thành viên mới

Đúng là ko thể quên 1 người ta đã từng nhớ nhưng rồi đến 1 lúc nào đó tình cảm trong lòng cũng sẽ nguôi ngoai thôi. Càng cố quên thì sẽ càng ko quên đc. Cứ sống với những gì mình đang có và phấn đấu cho tương lai, rồi đến lúc sẽ giật mình tự nhủ:"Ừ, ta đã quên" và lúc đó sẽ cảm thấy rất thanh thản!
  7. Muaxuanmoi

Muaxuanmoi Thành viên mới

Đồng ý với bạn này. Chẳng thể nào xóa sạch ký ức cũ xưa, quên đi 1 người mà ta đã từng nhớ, từng yêu. Chỉ có thôi ko mãi nặng lòng nhớ thương từng giờ, từng ngày... như ban đầu khi mới rời xa. Thời gian sẽ phủ dần từng lớp bụi làm nhạt màu ký ức, chứ ko có nghĩa là sẽ phủi đi sạch sẽ tinh tươm như quá khứ với con người ấy chưa từng tồn tại trong ta. Và nỗi nhớ ấy đương nhiên cũng sẽ biến thể theo dạng khác, có thể thấy là quá tầm thường và nhạt nhòa, có thể thấy vẫn êm đềm âu yếm... Dù ở dạng nào thì sẽ vẫn ko thể nào mất hẳn, chỉ có ko còn thường trực trong đầu thôi. Bảo là quên luôn e là ko có. Đấy là nói trong trường hợp những người có thần kinh hoàn toàn bình thường, chứ tự dưng lại đột biến đang yên đang lành trở thành leng keng thì đến ngay cả bản thân họ còn quên mình là ai, làm gì có trí tuệ minh mẫn mà nhớ thêm ai khác.
  8. Vualaptop

Vualaptop Thành viên mới

Vì?..đã có một sớm mai thức dậy ,anh thấy lòng nhẹ nhàng và hết yêu !
  9. o160208t

o160208t Thành viên mới

chả hỉu j
    Được o160208t sửa chữa / chuyển vào 20:05 ngày 28/03/2008
  10. oppsgurl

oppsgurl Thành viên mới

Đọc bài bạn này thực sự thấy ... giận.
    Sao lại chẳng biết yêu lấy chính bản thân mình thế. Tớ cũng đã từng phải trải qua nhưng giờ phút đau khổ tuyệt vọng. Tình yêu của tớ còn đẹp lung linh đến những phút cuối rồi chỉ vì một chút giận dữ và nóng nảy, một chút bất đồng trong thời kì quá độ từ trẻ con lên người lớn mà đã tan biến.
    Nửa năm trời gục ngã, sống ngây ngất và đã có lúc thầm mong, một sáng nào đó sẽ không bao h tỉnh dậy.... Ai cũng cần thời gian để những vết thương liền da và thành sẹo nhưng 2 năm thì quá nhiều. Quá nhiều cho đau khổ và tuyệt vọng,..
    Ấy chẳng bao h cần phải quên hay xoá bất cứ cái gì khỏi bộ não, hãy coi đó là những kỉ niệm đẹp. Nếu ấy ko thể khép lại quá khứ, cũng không dám đứng lên đấu tranh cho nó, tớ nghĩ ấy đang lãng phí cuộc đời mình.
    Hãy chọn lấy một cách, nhưng đừng thế này mãi nữa. Ấy đg có lỗi với chính mình. Một người nếu không biết tôn trọng và yêu quí chính bản thân mình, ai còn có thể làm điều đó?!
    "Một xu rỉ mua một tỷ đàn ông" =>
    (ko định coi thg các bạn nam nhé, khích lệ tinh thần bạn này chút )