1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phần 6 :Kinh nghiệm dùng súng hơi- săn bắn bảo tồn, tiếp nối chia sẻ.

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi MrAnhDung, 06/09/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Bình tĩnh
    Yên lặng
    Tin tưởng

Ba yếu tố làm nên thành công em giai ạ

:P:P:P:P:P:P:P
  2. dothuanlt

dothuanlt Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cái món cú mèo dưới em cũng nhiều lắm, mà ko biết làm thịt như thế nào, có lần em bắn thử 1 con, công nhận nó khỏe như voi, bắn giữa mắt rớt xuống mà mãi sau mới chết, nhưng hôi kinh khủng đúng như ông bà ta nói " Hôi như cú" nên em cũng bỏ ko giám ăn. con mắt của nó nhìn như mắt người nhìn lạnh cả người chân nó mà bấu vào tay thi ôi thôi có mà rách tay. bác nào biết cách làm thịt cú mèo thì chỉ giáo. mà cú mèo có ăn dc ko hay chi nhồi bông để trong tủ kính thôi.
  3. MrAnhDung

MrAnhDung Thành viên mới

Thôi mà năn nỉ mà! đừng bắn cumeo mà [:D]
  4. hoadainhansv

hoadainhansv Thành viên mới

Lâu rồi em không lên đây pót bai, nhớ mọi người quá
    dạo này chim cò cũng ít chẳng kiếm được mồi, đành phải đi kiếm tiền về mua mồi
  5. samurai1910

samurai1910 Thành viên tích cực

Em công nhận là loxo tàu cứng thật;chi có gãy thôi; em của em dùng lâu rồi; mà vẫn lên hơi vẫn nặng tay lăm; loxo cua em bi gãy 3vòng do thử;k biết có thay cuả 631được k nhỉ các bác; nếu được em làm 1cái sơ cua; xem cuả tàu và 631 #nhau thế nao;
    Chúc các bác vui; thêm chiến lợi phẩm đi mây' bác
  6. duythanhlv70

duythanhlv70 Thành viên tích cực

giải trí chút nha các bác , hai em nầy lúc trước thấy ghê , sao được sự chỉ bảo tận tình của c,,,,m ,, [​IMG]
  7. DiecXam

DiecXam Thành viên mới

Chẹp chẹp!Dạo này bx sắp sinh nên em bận kiếm cháo chuẩn bị nuôi em bé,lâu quá không Spam cùng các bác nhớ quá đi!Vào thì đã thấy các bác xây nhà lên tầng 6 :D.Bác Cú ,đồng chí DaiCaTu,bác Num cho em hỏi thăm sức khỏe tí nha!
    Cho em chào cả các bác mới gia nhập nữa ah ( tí quên ) :D
  8. lenamslavia

lenamslavia Thành viên mới

cái con cú mèo ăn vào là đen cả năm luôn toàn gặp chuyện sui xẻo.tốt nhất là cho chúng nó hai chữ "bình yên" thiếu gì chim để bắn dại gì đụng vào chúng nó cho mệt .
  9. linhtrhoang

linhtrhoang Thành viên mới

Tớ thì thấy cũng vậy bắn hai lần tất cả lần một xoi đèn nhằm chính giữa hai mắt cho một viên 631 mà nó ko đổ gục ngay còn lượn từ trên cây xuống ruộng lúa cách đó khoảng 100m mởitg phich cái ( Chắc hồi đó súng mình lởm đạn kém chứ súng mới đạn thi đấu thì cũng đi nghỉ mát ngay )

Lần hai bắn xuyên ngực sát cần cổ thỉ rụng ngay .

Nhưng công nhận vặt lông nó thì hôi rình vặt hết lông nhìn cái mẹt mắt to tướng phát kinh .

Nói chung về cơ bản mấy con chim ăn thịt + diều hâu + diều mướp + cú mèo + chim ưng mình thấy thịt chả con nào ra gì cả hic hic các bác trước cứ khen cú thịt trắng như gà nhìn cái mặt nó đã chả muốn chén rùi .

Mang về xào xả ớt nhiều ớt vào may ra chén đc chứ còn tớ thấy dai nhoách hầm chán chê thịt vẫn gây và dai mặc dù thêm khối gừng và sả rùi .

Túm lại tha cho chúng nó con nào quá đẹp thì mang thuộc thôi lấy dáng .

Túm lại chim cò ngon vẫn là dòng ăn thực vật ăn hạt là ngon nhất như cu , sẻ sau đó đến dòng ăn hoa quả như chào mào , cu rốc ... rùi đến lũ chén sâu bọ như chèo bẻo ( cà keng ; tre pheo ) .

Mà ngoài bắc sắp tới mùa chèo bẻo rùi đấy lại đậu đen cây .
  10. duythanhlv70

duythanhlv70 Thành viên tích cực

nhất trí là mình tha cho CÚ MÈO đi hé các bác , không thôi bác cumeo trên diễn đàn hiểu lầm là anh em mình bắn ,,,,,,,,bác ấy buồn lắm đấy , miền bắc là mùa chèo bẻo rồi à , còn ở miền nam hiện là mùa nước nổi củng vui lắm đây .. có diệp thử hộp đạn rồi ...công nhận nhìn nó thế tưởng không sát thương bắn rồi mới thấy , te tua luôn kinh quá .....thanks bác nha .[r2)]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa