1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phần ăn của Fitfood có đúng đa dạng phong phú theo ngày không?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vanhn86, 17/05/2023.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanhn86

vanhn86 Thành viên quen thuộc

Chẳng biết có ai như e, ăn uống healthy cho đảm bảo sức khoẻ mà tài năng nấu ăn có hạn nên quanh đi quẩn lại với mấy món rau luộc, thịt luộc, cá hấp không à? Mới bắt đầu thì ăn còn được chứ ăn nhiều bữa thấy ngán quá trời luôn! E có tham khảo qua 1 số bên thì thấy Fitfood này thì thấy hình ảnh những phần ăn của họ hấp dẫn, đa dạng mà 1 tuần sẽ gồm 15 món khác nhau luôn á! Nhưng dù sao đã đặt thì e cũng muốn đặt lâu dài luôn nên hổng bít phần ăn của Fitfood có đúng đa dạng phong phú theo ngày không ta? Mn có kinh nghiệm chia sẻ giùm e ha

2. iService_hanoi

iService_hanoi Thành viên tích cực

Đúng rồi đó bạn, nếu như không chế biến đa dạng được thì đúng chỉ quanh quẩn thịt luộc, cá hấp thì nhanh chán lắm!
    Thôi học thêm 1 khoá nội trợ luôn đi bạn :D
    vanhn86 thích bài này.
  3. quynhanhle205

quynhanhle205 Thành viên tích cực

Như mình không nấu ăn được mình cũng đặt đồ ăn bên Fitfood đó bạn :) :) Cá nhân mình thấy phần ăn của Fitfood đúng là đa dạng phong phú theo ngày nhé! Bên mình mấy chị em ở công ty cùng rủ nhau đặt luôn.
    Đều lựa chọn gói 2 bữa/ngày là trưa và tối, sáng thì sẽ chủ động ăn sáng theo ý mình. Đồ ăn thì họ sẽ giao cho mình vô buổi sáng, lúc nào ăn mình quay vi ba lại là được hen.
    https://fitfood.vn/
    vanhn86 thích bài này.
  4. vanhn86

E thấy trên web của fitfood họ có nói là thực đơn sẽ được thay đổi liên tục trong 15 ngày ấy bác. Có đúng là được thay đổi liên tục không bác?
    Bác có đặt luôn canh lười hay nước ép hoa quả của bên này không ạ?
    quynhanhle205 thích bài này.
  5. sayyoudo

sayyoudo Thành viên rất tích cực

Cái này e thấy thường thì khẩu vị của từng người ấy bác.
    Nên nếu như bác muốn thử xem thì có thể đặt thử 1 tuần ( 5 ngày từ t2-t6) thôi.
    Thấy vừa khẩu vị của mình thì đặt lâu dài hơn.
  6. Avatelecom

Avatelecom Thành viên rất tích cực

Đã xác định ăn uống healthy thì bác phải ăn lâu dài nhé :x:x:x Với thực đơn healthy được ăn lau dài thì sẽ đảm bảo được sức khoẻ.
    Mà cũng chính vì phải ăn uống lâu dài nên bác cũng nên lựa chọn địa chỉ có thực đơn đa dạng 1 chút. Vì thay đổi thực đơn liên tục thì chế độ ăn của bác mới duy trì được lâu.
    Chứ không là được mấy hôm sẽ bị nản.
  7. quynhanhle205

quynhanhle205 Thành viên tích cực

Đúng rồi đó bạn :-bd:-bd:-bd:-bd Với Fitfood thì đúng là thực đơn sẽ được thay đổi liên tục ha, mỗi ngày mỗi món mà đồ ăn họ chế biến cũng ngon lắm, đảm bảo vệ sinh và dinh dưỡng.
    Cách đóng gói và trình bày cũng rất đẹp mắt nên mình ăn cũng cảm thấy ngon miệng hơn :)
    Thi thoảng e hay đặt canh lười, có hôm đặt canh nóng luôn. Còn nước ép hoa quả e tự chuẩn bị ở nhà thui
    vanhn86 thích bài này.
  8. camthaodat

camthaodat Thành viên rất tích cực

Nếu được thì tốt nhất là bạn cứ đặt phần ăn ở bên ngoài đi bạn, nếu đó là thương hiệu uy tín ha.
    Vì như vậy phần ăn của bạn cũng sẽ đảm bảo dinh dưỡng hơn, họ sẽ có đầu bếp chuyên nghiệp để chế biến mà.
    vanhn86 thích bài này.
  9. banhda1990

banhda1990 Thành viên rất tích cực

Fitfood VN này đồ ăn ngon, giao hàng chuẩn giờ, thực phẩm lúc nào cũng tươi nha, chế biến cũng đa dạng nên ngon. Mình có đặt đồ hàng tháng bên này và còn đặt thêm cả canh, nước ép hoa quả, thi thoảng có mua bánh ăn vặt cũng khá là ngon đó mn.

vanhn86 thích bài này.
  10. vanhn86

Được mọi người chia sẻ mình cũng có đặt đồ ở Fitfood này thử 1 tuần coi sao rồi.
    Thứ 2 mình bắt đầu ăn thử thì đúng mình thấy đồ ăn ở đây ngon nha, ăn cũng rất vừa miệng đó. Thấy nói là lượng calo đều được tính toán đầy đủ cho mỗi suất ăn, vậy là m ưng rùi đó, sẽ ăn thử nốt 1 tuần coi sao, được thì sẽ book dài hạn lun nè.