1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phân biệt con gái làm giá và thả thính

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Huuhiep902, 12/07/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Huuhiep902

Huuhiep902 Thành viên mới

Chuyện cảu em tóm tắt như này :
    - Em chở con nhỏ đi học cũng gần 1 năm, nhà nhỏ cách trường 500m và có xe đạp điện. Học chung lớp, nói chung dạng như đầu năm nhỏ có cm gì cũng tâm sự với em cả, sau dần dần biết em thích thì nhỏ ít nói chuyện hẳn với em trên fb, cũng giữ khoảng cách vật lí nữa.
    Rồi đôi khi nó cũng công khai vài chuyện kiểu như tin nhắn của em có ý nói em nhớ nó. Nó cũng thích bỉ em lắm :)). trong lớp có cả 1 team để chuyên bỉ em, chắc nó leader :)))
    Dạo gần đây em nó rủ nhỏ đi xem phim, cũng khá bất ngờ là nó đồng ý.
    Rồi lớp có tổ chức đi chơi, đi xe du lịch, em không ngồi gần nó và cũng không hỏi vì chắc nhỏ sẽ không chịu or đổi chổ, hay lớp đi chung thì nó không bao giờ đi kế em hay là 2 đứa đứng riêng 1 chỗ hay mấy cái dạng như công khai qua hành động.

Em cũng không biết bọn con gái nó nghĩ gì nữa đây,mấy thánh cho em cái lời khuyên chứ em tính tỏ tình cmn cho rồi cho nhỏ từ chối luôn cho xong, nhưng mà bị cái cứ hết hi vọng em nó lại buff vài tin nhắn rồi lại sợ tỏ tình
  2. xinxit

xinxit Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không hiểu sao nó hay bỉ em, xa lánh em mà em vẫn tính tỏ tình với nó được???

Tỏ tình để được cái gì em?
  3. falke

falke Thành viên rất tích cực

chú chưa tỏ thì nó biết hết cả rồi, tỏ làm gì nữa. Nói ra thì được gì, nói ra xong nó từ chối rồi 2 đứa ko nói chuyện với nhau nữa chú có tiếc ko ? Nếu ko tiếc thì chú cứ nói, nhưng khả năng cao chú tạch. Nhưng gái này cũng chưa có gì là cao thủ cả, vậy nên muốn đánh thắng thì cứ từ từ thôi, trước giờ làm gì thì cứ làm, càng làm hình ảnh của chú quan trọng với gái bao nhiêu thì càng tốt bấy nhiêu. Nó càng tâm sự với chú nhiều thì càng tốt, nhưng phải lắng nghe như là 1 đứa anh chững chạc để có khi cần còn giúp nó giải quyết vấn đề, chứ ko phải như 1 đứa bạn gái tâm sự đâu. Tạm thời cứ thế đã.
  4. Huuhiep902

Huuhiep902 Thành viên mới

Ak bác ak, bỉ ở đây là chọc đấy chứ không phải kiểu xỉa xói nói xấu đâu :)), cũng không hẳn là xa lánh mà là không thích đi lẻ khi chơi chung, còn đèo em nó tì đi đâu cũng lên
    --- Gộp bài viết: 14/07/2016, Bài cũ từ: 14/07/2016 ---
    Bác nghĩ là nó thả thính em ư :))), tại sao bọn con gái thích thả thính thế, bk em thích mà đi xe phim vẫn đichở vẫn ngồi là sao đây, tạch thì em biết tạch nhưng khó hiều quá, huhu
  5. xinxit

xinxit Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đọc lại bí kíp Quacker đi. Nhiều phần chị không tán thành quan điểm của Quacker đâu, nhưng cái vụ tỏ tình thì chị rất đồng ý.