1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

phấn con én của Thái???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi mtr_mthn, 26/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mtr_mthn

mtr_mthn Thành viên mới

phấn con én của Thái???

tơ'' quen 1 con be'', sơ sơ thôi, trông no'' xinh và rất sành điệu. da mặt no'' đẹp lắm, nó đã đi học trang điểm của trung tâm hẳn hoi, mình hỏi đánh phấn gì thì nó đưa phấn con én cho mình xem, hình như phấn này ngày xưa các bà hay dùng, chả biết chất luợng sao, nó cũng dùng phấn xịn, nhưng nó nói ko thích bằng cái này, ít tiền mà tốt. ai biết phấn này không,
  2. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

ấy đọc báo thì thấy diễn viên ngày xưa cũng hay dùng cái này lém, bảo là hỏng hết mặt, Diễm My cũng dùng thì phải
  3. Marylin

Marylin Thành viên mới

Phấn con én có phải là phấn mà diễn viên chèo tuồng hay dùng phải ko?Các cụ ngày xưa cũng hay dùng nữa,oánh lên che phủ tốt và mịn,nhưng mặt cứ giả giả,trắng bệch như ma ấy.Báo chí nói nhiều rùi mừ,hỏng hết cả mặt.Ngày xưa các cô giáo mầm non hay lôi ra oánh cho các pé thi văn nghệ văn gừng.Hic,tưởng loại này tuyệt chủng từ lâu rồi chứ
  4. mtr_mthn

mtr_mthn Thành viên mới

ui, ko trắng tí nào, rất tự nhiên da láng mịn lắm, da nó là da nhờn, nó có đồ xịn nhưng bảo ít dùng lắm, chỉ dùng cái này thôi. mà hic, tớ chỉ ngắm nó mãi, da đẹp . A`, nó bảo cũng ko dùng srm, thui để tớ hỏi kỹ xem trình tự dùng đồ của nó xem sao. Hình như kem lót trưóc khi bôi của nó cũng là hàng bình thuờng thôi. Mà con be'' đi học trang điểm rùi, tớ xem cách đánh của nó ok lắm. ko khác gì mấy chị sành điệu trên này.
    Được MTR_mthn sửa chữa / chuyển vào 21:51 ngày 26/01/2007
  5. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

HIc sao lại có những ng sùng bái phấn con én, rồi kem sâm thế nhỉ. Hic tớ ko tin một hộp kem sâm có 8000 mà làm trắng toát da lại ko có tác hại gì. Con bạn tớ cả nhà nó bà mẹ và 4 chị em gái nó dùng kem sâm. Công nhận trắng thật, trắng kinh khủng nhưng mà đúng là da bị tẩy như xác chết chứ ko phải trắng tự nhiên nữa. Bảo nó là cẩn thận thì nó bảo mẹ nó dùng từ bé có sao đâu. Bó tay!! Có sao thì chưa biết nhưng rõ ràng thấy hồi đi tập q sự nó quên ko mang, 1 tuần ko dùng là lên mụn bọc to đùng. 8000 mà làm trắng da có mà thuốc tiên. Nên ả cái họp con én này tớ thấy chắc cũng thế thôi.
  6. venus_angel

venus_angel Thành viên mới

Tớ nghe nói cái này do hợp thôi, hi hi ngày xưa còn có cả phấn bông lúa nữa cơ, đánh vào nó cứ mốc mốc, đánh bằng bông ướt thì da nó lại bì bì, chả thấy đẹp
  7. Ti_a_mo

Ti_a_mo Thành viên mới

Đúng là ngày xưa hay dùng phấn con én + phấn bông lúa. Tác hại thì mình không biết cụ thể ra sao, nhưng chắc là không tốt vì nó rẻ như thế thì lâý đâu ra mà tốt. Nhưng phải công nhận dùng cái phấn đấy oánh lên mặt nhìn da cực kỳ láng mịn, mà không phải trắng bệch đâu, hồng hào lắm. Nói chung là rất đẹp, rất tự nhiên, có thể nói không ngoa là đẹp hơn dùng phấn xịn. Nhưng mình nghĩ không nên dùng lâu, hỏng hết da đấy.
  8. phuonganhlara

phuonganhlara Thành viên mới

Giống con bạn mình thía, nó tòan dùng kem sâm bán ngòai chợ rồi khen là hàng của Hàn quốc, dùng mịn (cơ mà mịn và trắng thật).
    Chả biết đâu mà lần!
  9. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Phấn con én tớ chưa nhìn thấy bao h, nhưng mà cái kem sâm thì công nhận tớ rất thắc mắc. Bạn tớ hồi học đại học nó dùng suốt. Nó cũng bảo mẹ nó dùng cái này từ xưa rồi. Mà công nhận nó bôi vào trắng thật, mà cũng k bị mụn j cả. Tớ k biết nó ngừng bôi thì ntn, vì hình như nó chưa có ngừng bôi bao h... Nhưng mà vấn đề là, kem bảo lâm một thời gian sau nó lên mụn ầm ầm, chứ kem sâm, nó dùng mấy năm trời, đến bi h nó vẫn thế, chả mụn nhọt j cả. Tớ ham đẹp, cũng mua về bôi thử, nhưng thấy nó bí k chịu đc, như là bít lỗ chân lông vậy, và mặt nổi đủ các loại cục. Hay là tớ k hợp nhỉ, híc...
  10. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Tớ không đời nào tin vào cái kem sâm đó vì:
    1, Giá bán lẻ có 8000, vậy thì giá cho đại lý chắc chỉ 5000 rồi qua vận chuyển. Vậy chắc giá gốc vài nghìn. Thế thì giá sản xuất ra một chỗ kem đó mấy nghìn?? còn cái vỏ hộp nữa cơ mà. Rẻ như thế làm gì có chuyện làm từ sâm Hàn Quốc??
    2. Nếu mà nó tốt như thế, rẻ như thế sao vẫn phải bán trôi nổi ngoài mấy sạp tạp hoá mà không thấy nổi tiếng gì cả, mà bên Hàn Quốc chắc cũng cóc có cái hộp kem đó.
    3. kem Bảo Lâm làm trắng da vì nó có corticod là chất bào mòn da nên da làm trắng bằng BL trông nó mỏng đi nhưng nó vẫn còn là da tự nhiên. Đây cái da trắng của Kem sâm da ko mỏng đi nhưng nó bệch bạc, bệnh hoạn trông kiểu như bị nhuộm trắng ý. Cảm tưởng như cái màu trắng của kem sâm nó nhuộm da, ngấm vào da làm cho trắng chứ ko phải là làm phai màu đen của da đi. Nên kinh lắm.
    Và tóm lại thì thế nào dù có bị bảo là bảo thủ, hay là quan niệm theo kiểu đắt mới tốt thì tớ vẫn chẳng tin một thứ mỹ phẩm 8000 mà biến đổi da đen thành trắng như phép mầu mà lại ko có tác dụng phụ gì.