1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phấn hightlight là như nào ạ ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi love_u_or_not, 17/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhin_gi_ma_nhin

nhin_gi_ma_nhin Thành viên mới

Hight light thường đánh ở vùng chữ T , làm nổi rõ khuôn mặt nhất . đặc biệt bạn nào mũi cao , đánh hight light lên nhìn rất " Tây " . Tuy nhiên cần cân đối giữa màu ở sống mũi .
  2. codai84

codai84 Thành viên mới

mọi nguời ơi giúp em chọn phấn hight light với nhé.Em vào mac mà ko biết chọn loại nào,nhờ mọi nguời giúp đỡ và cho em hòi dùng hight light thì dùng loại cọ gì ạ.
  3. juliet_pham

juliet_pham Thành viên rất tích cực

Highlight có nghĩa là làm nhấn điểm vùng sáng cho khuôn mặt , còn shading là "cắt" và thu gọn vùng mặt lại .Đây gọi là 2 bước "phù thủy" khi trang điểm. Rất nên có 2 bước này . Có nhiều chị em cho rằng khó , rườm rà ..vv.. mà bỏ đi 2 bước đơn giản này , nhưng thật chất kết quả mang lại rất cao . Chỉ bằng vài đường cọ thì trông sẽ khác hẳn hoàn toàn luôn đó . Gương mặt sẽ trông thanh tú hơn , nhấn điểm sáng bắt mắt hơn và dĩ nhiên là sẽ đẹp hơn
  4. jambonkemkem

jambonkemkem Thành viên mới

Hồi trước em còn chẳng biết highlight với cả shading là gì cơ ^^...nhưng có lần vào hàng Pierre Cardin ở Tràng Tiền thấy có 2 cái hộp phấn phấn j đấy chả biết trông đẹp quá nên ko kiềm chế nổi. Về nhà ngâm cứu mới biết 1 hộp dạng phấn sáp là highlight, cái còn lại là shading dạng phấn nén... thế là cũng tập tành cho nó phấn khởi...Mấy lần đầu trông hề quá, chả dám đi đâu nhưng vài lần sau là cao tay ngay. Công nhận hiệu quả hơn hẳn, thích lắm.
    Thực ra em thấy mấy cái này nghe thì có vẻ cao siêu nhưng mà lại chả có j đâu, dễ thôi. Em bây h làm quen tay, mất có mấy phút cho cả 2 công đoạn. Nghĩ lại buồn cười, may mà hồi trc bốc lên đi mua 2 cái dấy . Em vẫn thấy của Pierre Cardin là thích nhất. Cái highlight có 2 màu thì phải, đều có nhũ nhẹ như xà cừ ấy, bắt sáng tốt, có thể dùng với mút khô hoặc thấm nước - hình như 500k, cái shading thì 350k hay sao ấy!
  5. midori235

midori235 Thành viên mới

highlight cho sống mũi thì dùng cọ oánh mắt í. Còn highlight cheekbone, trán (phần ngang của chữ T) với shading thì cứ cọ má với contour mà tương.
    Tớ mua phải cái conceal Pearl sunlight của EM, càng conceal nó càng nổi bật khuyết điểm, tức quá đem highlight thì lại đẹp =)) Nhất là buổi tối í, nung na nung ninh.
    Anyway, vừa bị mất nguyên set makeup rồi, lên ca thán tí Y__Y
    À, hôm nào trời ẩm, nóng ra nhiều dầu mà highlight thì "khủng" lắm í. Tốt nhất là nhẹ nhàng thôi cho noá lành :")
  6. meocon86

meocon86 Thành viên mới

vào đây dc mở mang đầu óc quá, em chả biết mặc dù nhà cũng có, các chị cho em hỏi bột nhũ thì oánh vào đâu nhỉ hic hic
  7. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Highlight và shading thực ra oánh rất dễ nhưng sẽ đẹp hơn nếu oánh bằng dạng kem, ko phải dạng powder vì powder hơi nhanh trôi mà trông ko thật bằng . Bởi thế bọn Thái mấy em pro hay makeup = 3 loại found khác nhau, 1 neutral match với da các em ih, 1 cái sáng hơn 1-2 tone, 1 cái tối hơn 1-2 tone .
    Có hãng này ngon bổ rẻ, siêu nhân đang dùng nè.
    Highlight:
    http://www.eyeko.com/product_info.php?products_id=31
    Shading:
    http://www.eyeko.com/product_info.php?products_id=45
    Cái highlight tớ dùng oánh lên mắt đẹp lắm ^^ dạng cream nên lâu trôi, đánh theo kiểu nude ih. Chìm chịp!
    Ai ở UK thì nhờ mua hộ nhé! Xin cảm ơn
  8. trungVZONE

trungVZONE Thành viên mới

phấn higlights bán ở đâu thế bạn ơi :D
  9. Ms884

Ms884 Thành viên mới

Hqua tớ vào Bọnjour thấy có bán phấn hilight, 2 màu nhũ trắng và nhũ golden trông đẹp nắm, dưng mà 450k/hộp, xót quá chưa dám mua. Có 1 loại nữa là pigment nhũ mắt nhiều màu, đẹp long la long lanh dưng mà cũng 380k/lọ bé tí tẹo. Cũng k dám mua nốt, tuy đc thưởng Tết cũng khá nhưng mà nghĩ tình hình kinh tế khó khăn lại chả dám mua.
    Nên hiện tại tớ oánh shading = bột kẻ mày, hilight = nhũ mắt bạc, cũng chả hiệu quả lắm nhưng mà tạm tạm! Hĩx
  10. HaPhongPhong

HaPhongPhong Thành viên mới

thế đánh highlight như nào các ss??