1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phần II : Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy đ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ganuongoh, 01/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

@ maiyeucácảnh: ko phải là copyright đâu. mà ở box mình đã có cái gọi là Unwritten rule rồi. bạn tham gia box mấy năm nên chắc cũng hiểu.
    Mà mình ko đồng ý với bạn là chị Mai ko tâm huyết với box cũ nhé. ngược lại chị ấy rất quan tâm tới ND box cũ và rất chăm post bài.
    Gần đây có lẽ chị bận công việc nên chưa lập đc topic mới. vả lại topic cũ cũng chưa tới 100tr mà. mới 99 thui.
    Hơn nữa mình nghĩ người lập 1 Topic rất quan trọng, nhất và với 1 chủ để đang HOT như thế này của box. Bởi người lập topic phải biết chăm sóc topic đó.
    Hơn ai hết, chị Mai là người lập topic 1, lại rất tâm huyết với nó. Nên ng lập topic phải là chị ấy.
    Bạn thấy đó, ganuongoh- ng lập ra cái topic phần 2 này, mở topic xong 1 cái. có 9 comment rồi mà bạn í có thèm vào reply hay j đâu???
    hehehee. buôn chuyện ở P1 đang siêu hay. mọi người hãy trả Topic này về nơi sản xuất. asap!
  2. ganuongoh

ganuongoh Thành viên mới

Thôi , xin trở về với cát bụi . Thấy topic xôm thì mình lập thêm , copy nguyên si tên topic mà các bác làm căng quá .
    Đề nghị mod lock topic này hộ . Không có người lại sợ mình câu page view thì chết .
  3. chibikey

chibikey Thành viên mới

Thấy bạn này nói rất đúng, topic kia đã 99 trang rồi nên ai cũng ngại post bài vào, lại chẳng thấy chị Mai mở topic mới để mọi ng` tham ja típ. Có thể chị Mai bận, thế mà vừa thấy có người mở phần tiếp theo thì chị nhảy vào phản ứng ngay, trong khi việc chị mở topic mới cũng chỉ tốn thời gian ngang với việc viết bài phản ứng đó viết.
    Các bạn trên này yêu quý chị Mai thật, bản thân tớ cũng hay theo dõi topic này, dù ko dám fat biểu j` nhưng cũng rất khâm fục sự hiểu biết và xì tai của chị Mai. Tuy nhiên yêu quý là 1 chuyện, các bạn ko cần fải "bât bình" thay cho một chuyện chẳng có j` quá đáng như thế, đúng như bạn trên kia nói là rất "bầy đàn". Ví dụ như ở bên webtretho cũng hay copy topic ở bên Làm đẹp sang, chỉ với mục đích là cho nhiều người thảo luận hơn, điều đó có j` sai? Hay các bạn vừa mới sáng chế thêm cái công ước Berne cho box Làm đẹp này? Và đâu có quy định là cứ chủ topic thì fải đóng góp nhìu nhất, fải vit bài liên tục?
    Thôi tốt hơn hết là bạn ganuongoh nhờ mod khoá quách cái topic này lại đi, để cho chị Mai lập topic "của chị ấy" cho đỡ bị các bạn kia soi mói và lên giọng dạy dỗ
  4. mixumax

mixumax Thành viên mới

Trước khi khoá topic xin vài lời ^^
    Đầu tiên là tặng hoa cho nàng maiyeucc vì tớ cũng có ý kiến giống bạn .Tớ mới tham gia làm đẹp ,chỉ loăng quăng thôi nên chưa rõ luật trên này như nào .Rất thích những topic của chị Mai nhưng theo em bạn chủ topic part 2 này chỉ vì quá nhiệt tình ,yêu thích topic này ,vả lại chị Mai có nói ở topic trước là sẽ không lập part 2 nên bạn ấy hơi nhiẹt tình trước thôi .Tớ nghĩ bạn ấy ko có ý tranh dành "của ai" cả .
    Mong mọi người nghĩ đơn giản vấn đề và vô tư hơn ,
  5. images

images Thành viên mới

thứ nhất, bạn mở topic này sai trước hết, vì bạn ấy mở topic mới (có liên quan đến 1 topic đã có ở box) mà ko quote lại link.
    Nhưng, tớ chỉ muốn hỏi các bạn phàn đối việc bạn ganuongoh gì đó mở topic này:
    1. ttvn nói chung và lamdep nói riêng có quy định nào nói rằng, nếu 1 topic được mọi người quan tâm thì người đầu tiên mở các topic tiếp theo (với cùng 1 chủ để, khi topic cũ kéo dài đến 100 trang và bị lock) đều phải là cùng 1 người hay ko?
    2. Quy định nào của ttvn và làm đẹp yêu cầu/đề nghị người mở topic tiếp theo (có ghi rõ là phần 1,2....) phải quote lại link của các phần trước đó???
    3. Khi topic cũ đã 99 page và mọi người đều ngại post, thì một người khác mở topic cùng tên (phần 2) bị/được cho là spam, vậy nếu cùng là 1 người mở topic, liệu có bị cho là spam??? Nếu bây giờ lock topic này lại, và chủ topic cũ mở 1 topic với tên y hệt thì là chính đáng và ko spam?
    Xem ra, cái gọi là quyền lực ảo ở ttvn này vẫn còn giá trị nhỉ.
  6. kaiko

kaiko Thành viên mới

Bạn Mai ơi, cái việc này PM cũng đc mà
    Sao phải nói gì nghe nặng lời thế.
    Được kaiko sửa chữa / chuyển vào 23:39 ngày 01/07/2009
  7. ff0000

ff0000 Thành viên mới

dành cho nàng nèo thik xì tai hippy :
    có đìu hok hỉu là mùa hè mờ đi bốt như trên hok bít chân cảng có chịu đc chưởng lực k, hay vài fút sau thơm lừng lên nhể hé hé
  8. AlieNguyen

AlieNguyen Thành viên mới

Cũng chờ đợi phần 2 của 2pic này lâu lắm rồi, lúc mới vào lại thấy tên 2pic phần 2 tớ cũng thấy mừng mừng, những vào đọc bài viết đầu tiên thì cảm xúc của tớ là : hơi thất vọng. Theo cảm nhận của tớ thì việc chị Mai ( có lẽ là chị ấy bận bịu, và tớ phải công nhận là chị ấy là 1 "chủ 2pic" vô cùng trách nhiệm và nhiệt tình, 2pic trước tớ đã đọc đủ cả trăm trang và tớ cảm thấy việc chị ấy "trách nhiệm" như vậy có vẻ cũng phải tốn nhiều thời ) không có ý định mở thêm 2pic phần hai thì ắt cũng sẽ có những người yêu thích lập 2pic mới, đồng ý là "mục đích" của bạn ganuongoh là không sai và thậm chí rất tốt, rất đúng với mong muốn của nhiều người nhưng cách bạn ấy "làm" thì chưa được, một 2pic đang xôm tụ như vậy với 1 chủ 2pic nhiệt tình như vậy mà bạn ấy lập 2pic phần 2 có vẻ "hịch toẹt" một cách "tương đối" vô trách nhiệm như vậy thì làm sao những người đã từng yêu thích nó không khó chịu. Thử đặt mình vào vị trí của người chủ 2pic cũ thử xem, lập ra một 2pic và theo nó đến tận cùng thì gần như đã coi nó là "1 đứa con tinh thần" vậy thì liệu có thể không "thái độ" hay không khi người khác "tiếp nối" đứa con tinh thần của mình một cách "không có trách nhiệm" như vậy. Nếu bạn cảm thấy mình có đủ thời gian và khả năng để mở 2pic mới thì hãng lập còn không thì cũng theo ý của bạn là lock 2pic này để người khác có đủ thời gian và sự take care mở lại nó. Còn bạn maiyeu gì gì và một vài bạn khác nữa mình nghĩ là chính các bạn cũng đang có thái độ hơi quá nữa, mình có cảm giác là các bạn khó chịu với sự "yêu mến có phần hơi thần tượng hóa" chị Mai của các thành viên khác thì phải, chứ lẽ ra bạn đã có thể có một cách nói khác "bớt" khiêu khích hơn như thế, chứ nói thật mình cũng "phục" chị Mai lắm, phục cái sự am hiểu và thẩm mĩ của chị ấy . Mà thôi nói chung là đều là những người yêu thích 2pic này . nó là 2pic làm đẹp mà, bỏ qua mấy suy nghĩ kiểu cá nhân đi, chờ đợi người có tinh thần trách nhiệm lập 2pic phần 2 nào ( Mình nghĩ là chị Mai cũng sẽ rất vui nếu có 1 người cũng "trách nhiệm" cao mở 2pic mới, đứa con tinh thần của mình lại được phát triển tiếp mà, ai mà chả vui, chị Mai nhỉ ? )
    Được AlieNguyen sửa chữa / chuyển vào 23:57 ngày 01/07/2009
  9. ff0000

ff0000 Thành viên mới

e Dung mặc váy ne` đẹp nhể
    but k thik lần trang điểm nè mấy:
    e Thuý siêu vòng 1 hấp dan^~ hok kém:
  10. images

images Thành viên mới

Dấu ấn của 1 topic không nằm ở người mở topic, mà là ở những người cùng xây dựng nội dung topic đó. Người đọc, hẳn sẽ nhớ rằng ở lamdep có topic abc hay, mà thường không cần care ai là người mở đầu topic.
    Nếu dấu ấn của Mai quá đậm, thì cho dù người mở topic mới là, thành viên cũng vẫn sẽ nhớ đến cô ấy.
    Nếu đã lock thì lock hẳn, còn nếu lock topic này và mở 1 topic mới với nội dung tương tự, khác nào spam?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa