1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phần II : Xì-tai của những nguời nổi tiếng (Từ ta đến Tây ^_^): Bạn thích và ko thích ai? (Xem quy đ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ganuongoh, 01/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AlieNguyen

AlieNguyen Thành viên mới

Thế thì cái này mình nghĩ là quy định ở TTVN chưa chặt chẽ thì hơn, phần bạn bạn cứ nói rằng cứ theo quy định mà làm, vì thực sự là mình cũng chưa tham gia vào một diễn đàn nào lớn như TTVN mình cũng chưa tìm hiểu hết quy định của nó, nhưng với những diễn đàn lớn ắt cũng sẽ có những người có tâm huyết và "sự đầu tư thời gian cũng như công sức, đầu óc" lớn hơn những diễn đàn khác, mà ở đây thì lại không có quy định nào về những vấn đề kiểu như "sở hữu tinh thần, trí tuệ, tâm huyết" như ở vấn đề lần này. Đúng là theo quy định thì chẳng có gì sai trái to tát ở "sự việc" này cả, nhưng làm việc gì, người ta xử án còn cần phải có tình có lý nữa huống chi là ở đây, là những người dù gì cũng là "có cùng quan điểm" ( làm đẹp ), việc lock 2pic cũng là "mong muốn" của chủ 2pic mới rồi, cứ coi như bạn ấy thấy việc bạn ấy mở 2pic này là ko "hợp lý" chắc là bạn ấy có quyền "yêu cầu" lock 2pic, hai nữa là nếu bạn thực sự yêu thích 2pic này thì việc một người khác sẽ lập lại nó để mọi người đều được vui vẻ và thoải mái khi tham gia lại vào 2pic thì cũng chẳng có gì là không nên cả, có phải bạn cũng đang "cá nhân" khi cứ nhất nhất đòi giữ lại 2pic này và để một vài người khác cảm thấy "mình không được tôn trọng", chuyện gì cũng có thể linh hoạt để giải quyết không nên lúc nào cũng phải "máy móc" theo một quy định hay khuôn mẫu.
  2. mercredi

mercredi Thành viên mới

Sự việc này và câu nói " cảnh cáo " của chị chủ topic phần 1 khiến tôi liên tưởng đến cái thời cấp 2, khi mà chị " Hai " của trường dằn mặt 1 em " vô danh tiểu tốt " khi em ý chẳng may mặc cái áo đèm đẹp giống của chị ý.
    Bạn lập ra topic phần 2 có lẽ cũng chỉ là người yêu mến phần 1, và thấy chị chủ topic đã viết lời ngỏ với ý không định mở phần 2 nên nhiệt tình mở tiếp để mọi người cùng tiếp tục tham gia " xây dựng " mà thôi, chứ hẳn không phải để tranh giành " danh tiếng ". Một topic mở ra sẽ được xây dựng do nhiều người, đâu quan trọng người mở topic thì phải " cống hiến " nhiều hơn người khác.
  3. AlieNguyen

AlieNguyen Thành viên mới

Mình nghĩ là bạn lại có 1 "phép so sánh" nhầm rồi, mình nghĩ điều làm chị Mai "không hài lòng" không phải là chị ấy cảm thấy "bị người lập 2pic" mới qua mặt hay "cướp công" đều là do tự các bạn "khơi" ra, bởi 1 2pic hay không sớm thì muộn cũng sẽ có người mở thêm phần 2, ai cũng dễ dàng hiểu được điều này. Điều đáng nói ở đây là "cách" bạn ấy mở thêm 2pic như thế nào, một cách "vội vàng" ( cái này mình nghĩ cũng chỉ là do bạn ấy yêu thích 2pic và lóng lòng mong chờ một phần mới nhưng làm việc gì cũng phải cân nhắc và để ý, ngay cả trong cuộc sống cũng vậy thôi, thậm chí càng phải vậy, chắc chắn là bạn đã từng va chạm và gặp nhiều tình huống còn "cần phải cân nhắc" hơn thế này ), nói thẳng ra là bạn nghĩ có nên sửa lại bài viết của bạn ấy không? Còn nếu là bạn, bạn có chịu vào sửa bài viết đó của mình không? Chắc là không, vì chắc là cũng có ít người "chịu" làm điều đó. Thế thì sự việc cũng chẳng có gì căng thẳng, bạn ấy không muốn sửa, bạn ấy muốn lock thì thôi cứ lock, rồi một người khác sẽ có một bài mở đầu đầy đủ và trọn vẹn hơn cho các bạn vào "tha hồ" đọc, xem, bình luận........
    Mình nghĩ là mình cũng hơi "nhiệt tình" quá, và mình cũng chẳng có ý định muốn đôi co hay "tranh luận", bênh vực ai, mình chỉ nghĩ là nếu có cách giải quyết làm cho mọi người đều được vui vẻ và thoải mái thì tại sao không thực hiện,có vậy thôi.
  4. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: Khóa theo yêu cầu của chủ topics Y trang 2 . Mong có ai mY topics này và chfm sóc nó thì hay hơn .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa