1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phân loại rác tại nguồn tại Q5 và Q10 đã diễn ra như thế nào?

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi TrNg, 20/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TrNg

TrNg Thành viên mới

Phân loại rác tại nguồn tại Q5 và Q10 đã diễn ra như thế nào?

Mình học ngành Khoa học môi trường ở trường KHTN, mình vừa mơi tốt nghiệp. Mình cũng rất quan tâm đến vấn đề rác thải ở Thành phố, có nghe là thành phố đã triển khai thực hiện phân loại rác tại nguồn tại Quận 5 và Quận 10 nhưng k biêt kết quả thực hiện như thế nào. Có bạn nào biêt thì thông tin cho mình biết với.. Còn điều này nữa, đối với rác thải điện tử (như máy tính cũ, điện thoại di động, các mặt hàng điện tử) thì vứt ở đâu, ở nước mình hình như chưa quan tâm lắm đến vấn đề này đúng k?
    Mình cũng bức xúc đến vấn đề Vệ sinh môi trường thành phố, mình thấy thực sự khó chịu khi đi qua trung tâm thành phố (chẳng hạn như trước Caravel) thì nghe "mùi" kinh khủng. Phải chăng mình cần có những chính sách để phạt những người phóng uế bừa bãi. K biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình k, khi đi trên đường mình thường xuyên thấy những người đang chạy xe mà khạt nhổ bừa bãi. K biết khi nào thì mới hết tình trạng này đây? Hiii...bức xúc nhiều quá hén! Có bạn nào có ý hay để giúp nhà mình càng ngày càng sạch hơn k?