1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phấn má loại nào đẹp ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi j_platinum, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. j_platinum

j_platinum Thành viên mới

Phấn má loại nào đẹp ạ?

Em lên box làm đẹp nhìu,thấy các ss rất có kinh nghiệm về các loại mỹ phẩm nên em muốn nhờ các ss tư vấn giúp phấn má hồng dùng loại nào đẹp ạ ?
    Trước tiên em xin ý kiến về 3 loại này ạ
    Bourjois
    Neutrogena
    physicans formula
  2. trangsophia

trangsophia Thành viên quen thuộc

mình dùng bonjour rồi ! màu yêu lắm ! tự nhiên . mình dùng của oriflame màu nâu cam cũg đẹp. còn loreal thì fình fường . ko thích loại nhiều nhũ
    cái loại Neutrogena nhiều ng khen lắm ko bít dùng có thích ko nhỉ?
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cả ba cái này đều chưa dùng nên ko dám comment. Nhưng theo kinh nghiệm thì những blush gồm nhiều ô màu như 2 cái trên lên màu cực tự nhiên.
    Tớ có một cái tương tự của VS, lên màu cực thích luôn. Trông má ửng hồng tự nhiên, thích lắm.
  4. vitba

vitba Thành viên mới

Tớ thấy phấn má đẹp là phải tự nhiên, nên phải có pigment óng ánh để ngoài lên màu còn có tác dụng highligh mặt, và màu lên theo layer. Người da sáng nên dùng tông hồng, da tối nên dùng tông vàng cam. Ko rõ tông da thì dùng peach.
    Nếu ấy ko trang điiểm nhiều thì có thể dùng phấn má dạng cream, rất tự nhiên và ko bị bay màu, tớ đang dùng của L''oreal đây, nhưng là dòng L''oreal HIP.
    Tớ ko hâm mộ Bourjois lắm vì nghe có chị trên này bảo đồ trang điểm cúa nó nhiieù chì.
    Nếu có đièu kiện mua, ấy nên đầu tư phấn má của Givenchy, YSL, hoặc NARS (tớ cuồng phấn má hãng này lắm). Gía NARS ko mắc lắm, độ 25$ thôi.
  5. mllehanh211

mllehanh211 Thành viên mới

em chưa dùng fấn má dạng crème baoh cả ! L''oreal có ạ ?
    Chiều chiều fải qua Thái hà xem thế nào luôn ^^ :D ^^
  6. vitba

vitba Thành viên mới

Chắc ko có tại VN đâu bạn ạ vì dòng HIP của L''oreal chỉ bán ở Mỹ, ko có ở Canada và châu Âu.
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Blush dạng cream thì đúng là long last nhưng mà dùng thế nào nhỉ, chị cứ nghĩ là không khéo tay thì rất dễ bị lem nhem đúng ko em?
  8. vitba

vitba Thành viên mới

Cái này apply hơi rắc rối vì ko cẩn thận là bị vón cục phấn phủ, nên em bảo ai ko trang điỉêm nhiều , da ok thì dùng tay bôi lên má là trông mặt cute và trẻ ạ, ko cần phấn. Còn có dùng phấn thì lấy cream = tay quệt lên đỉnh má rồi dùng chổi đánh phấn má để tán. Em dùng MAC 187 tán. Perfect! (ko hiểu tại phấn hay chổi, hahaha)
  9. j_platinum

j_platinum Thành viên mới

Em cũng thấy mọi người bảo dùng fấn má dạng kem đẹp và bền lắm nhưng chỉ hợp với da khô thui .Mà cũng fải khéo tay 1chút nữa.
    Mọi người đã dùng phấn má Testi mo chưa ạ ?Em thấy dòng này nổi tiếng eye shadow và son mà ko thấy ai nhắc đến blush cả .
    Còn loại integrate này của SSD thì sao nhỉ ???
  10. mllehanh211

mllehanh211 Thành viên mới

=.=
    da khô mới dùng đc dạng crème ạh , thế thì em k cần fải đi mày mò xem nữa rồi hê hê
    nhưg thấy có vẻ hay ho ghê ^^