1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phấn má loại nào đẹp ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi j_platinum, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanibee

hanibee Thành viên mới

chị e rành về mỹ phẩm cho mình hỏi chút , da mình cũng ko có mụn j ,ko trang ko den nhưng bỉnh thường cũng đã tái tái rồi , vào mùa đông thì khá là xanh xao nên muốn dùng chút phấn hồng , nhưng ko dùng phấn , dùng phấn hồng đánh trực tiếp lên da thôi , như thế có hại lắm ko nhỉ ? Vậy nên mình cũng muón chọn loại nào lành lành chút ko có nh hoá chất và ko có chì . Mình nghe nói TFS và Oriflame là mỹ phẩm thiên nhiên nên cũng lăn tăn giữa cái phấn má ngọc trai cảu Ori và blush của TFS ? Theo mọi người thì cái nào tốt hơn ,đánh đẹp hơn ? Hoặc nếu ko phải 1 trong 2 loại đấy thì có thể recommend cho mình loại nào ko ? nhưng cũng đừng quá đắt nhé
  2. hanibee

hanibee Thành viên mới

huhu chị e giúp tớ với nào
  3. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

[/quote]
    loại này khoảng bnh xiền vậy bạn?
    [/quote]
    Trên dưới 400 gì đới gái ạ .
  4. secretwishes

secretwishes Thành viên mới

5. BabyBetty

BabyBetty Thành viên mới

Oriflame nghe nói nhiều chì lắm bạn ạ mặc dù được quảng cáo là mỹ phẩm từ thiên nhiên. The Face Shop thì mình không biết nhiều chì không nhưng nghe nhiều bạn trên này chê mỹ phẩm của hãng này lắm. Hiện mình đang dùng của Revlon màu số 7 đánh lên trông tự nhiên lắm, ửng hồng nhẹ nhẹ thôi trông yêu cực , giá của nó cũng tầm tầm cái phấn má ngọc trai Oriflame thôi. Nhưng theo mình thì bạn không thể đánh phấn má trực tiếp lên da được đâu, hại da lắm. Nếu bạn không muốn trang điểm nhiều thì chỉ dùng 1 lớp kem lót (base) thôi, như thế trông mình xinh hơn lên một chút mà vẫn rất tự nhiên, lại không hại da nữa. Bạn thử xem nhé. Chúc bạn có gương mặt hồng hào xinh xắn, nhất là vào mùa đông nhé
    Được BabyBetty sửa chữa / chuyển vào 19:02 ngày 01/12/2007
  6. cunquyquai

cunquyquai Thành viên mới

Nghe các chị quảng cáo Nars nghe thích thế nhờ... Ở HN có nơi nào phân phối hàng của hãng này không ạ? Các chị pm em địa chỉ mới... chủ nhật rảnh rỗi đi khuân về dùng thử nuôn
  7. vitba

vitba Thành viên mới

Hãng này chỉ có boutique ở Nhật, Thái, Phillippine, Hongkong thôi nàng. Sing với Hàn ko có, Việt ta.....
    Được vitba sửa chữa / chuyển vào 12:33 ngày 02/12/2007
  8. Copernicus

Copernicus Thành viên quen thuộc

mình cũng đang quan tâm đến phấn má của NARS mà chưa biết mua ở đâu
  9. doanluyen

doanluyen Thành viên mới

physicans formula. Với kinh nghiệm ở ảnh viện nhà mình thì nên dùng physicans formula. Bạn tham khảo nhé vì rất nhiều khách đều thích
  10. giovagoiom

giovagoiom Thành viên mới

bà bạn vitba đã làm niềm đam mê nars truyền sang mình mặc dù chưa bít mặt mũi em í ntn....fải rinh vìa thui...^^