1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phần mềm đọc nốt nhạc từ bản nhạc

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi Ojwama, 26/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ojwama

Ojwama Thành viên mới

Phần mềm đọc nốt nhạc từ bản nhạc

Xin hỏi có ai có phần mềm này ko. Em mới thấy có phần mềm đọc hợp âm cho guitar thôi.
    Mời các bác dùng thử http://www.chordpickout.com/download/ChordPickoutSetup.exe

Chord Pickout (CP) là dạng phần mềm cực hiếm, có khả năng phân tích nhạc khá tốt. CP không có khả năng ?onghe? bài MP3 rồi ghi thành một bản nhạc hoàn chỉnh, nhưng trình độ nghe nhạc của nó thừa sức phân tích một bài MP3 thành các nhóm hợp âm khá chính xác, đủ để bạn sử dụng cho ghita hoặc organ.

CP là công cụ phân tích nhạc chuyên dùng cho đàn ghita. Nó sẽ phân tích một bài MP3 thành các nhóm hợp âm đệm, vị trí đặt hợp âm sẽ khá trùng khớp với cấu trúc của bài nhạc. Nếu là người mới học đàn ghita thì bạn sẽ bị công cụ này mê hoặc vì nó trình bày luôn cho bạn các tư thế bấm hợp âm nằm trên ?ocần đàn ảo? trong giao diện sử dụng. Mỗi khi con trỏ chơi nhạc đi đến hợp âm đệm nào là tư thế bấm của hợp âm đệm đó sẽ hiện lên. Ngoài các tiện ích chính đã nêu, CP còn hỗ trợ luôn tính năng gõ lời nhạc vào bản phân tích nhạc của mình.