1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phấn rôm với những cách chăm sóc chị em phụ nữ nên biết

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi lamdep11, 28/10/2016.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. lamdep11

lamdep11 Thành viên quen thuộc

Với mức giá thấp lại có mùi thơm dễ chịu, Phấn rôm hiện trở thành sản phẩm chăm sóc không thể thiếu của phái đẹp, Nhưng nhiều chị em phụ nữ chưa tìm hiểu hết các công dụng ảo diệu của phấn rôm. Sau đây meotrangda.net sẽ bật mí cho chị em phụ nữ những mẹo hay mà phấn rôm làm được.

1. Giữ màu sou lâu trôi

Để giữ được son môi bền màu trong một thời kì dài, sau khi đánh son, chị em phụ nữ hãy dùng khăn giấy dặm môi một lượt. Sau đó, áp dụng cọ chấm phấn rôm và phủ lên môi. Đây cũng là “mẹo” nhỏ giúp biến màu son nước, son bóng thành son lì ***y, quyến rũ. Đồng thời, làm màu son trên môi trông mịn, khiến môi mềm hơn và không bị lem son khi ăn uống. Áp dụng Kem dưỡng trắng da toàn thân để có được thể sở hữu làn da mịn màng, trắng sáng hồng hào hồng hào tự nhiên nhé!

2. Trị mụn

Không những có khả năng hút dầu, kiểm soát nhờn, phấn rôm còn hiệu quả vô cùng hữu dụng đối với công đoạn trị mụn. Chỉ cần hòa phần rôn cùng 2 – 3 thìa nước rồi bôi lên da, massage nhẹ nhàng 5 – 10 phút rồi rửa lại, chị em phụ nữ sẽ thấy da dịu đi, mụn bớt sưng và dần dần xẹp hẳn. Đồng thời, ứng dụng từ 3 – 4 lần/tuần, chị em phụ nữ sẽ cảm nhận được da mềm và láng mịn hơn.

3. Làm phấn lót

Trước khi đánh phấn mắt, quý chị em hãy tán đều phấn rôm lên mắt làm lớp phấn lót. Thao tác này giúp phấn mắt lên màu sắc nét hơn, đồng thời giữ được màu lâu không bị lem, trôi ngay cả khi da tiết dầu hoặc mồ hôi. Không những có thể áp dụng làm phấn lót cho vùng mắt, bạn cũng có thể áp dụng cho toàn mặt. Song, hãy chỉ thực hiện nếu như da quý chị em là da dầu, với da khô thì hãy hạn chế nhé. Chị em phụ nữ truyh cập Kem dưỡng trắng da để có thể thay đổi làn da từ ngay hôm nay.

4. Làm dày mi

Thay vì ứng dụng mi giả có thể gây khó chịu, quý chị em hãy thử lấy tăm bông chấm vào phấn rôm và phủ lên mi sau khi chuốt lớp mascara thứ nhất. Thao tác xong, quý chị em tiếp theo chuốt lớp mascara thứ 2. Tuy có làm mi hơi khô xong biện pháp này khá có lợi trong việc tạo cảm giác mi dày hơn, mắt trông to ra nhanh chóng.

5. Thấm dầu

Thay vì mua giấy thấm dầu, chị em phụ nữ chỉ cần một lọ phấn rôm là đủ. Khi da mặt tiết quá nhiều nhờn, khiến da dầu, bạn hãy dùng một chút phấn rôm phủ lên mặt, tiếp theo lấy cọ trang điểm tán đều. Phấn rôm hút nhờn sẽ khiến da trở thành lì hơn và không còn hiện tượng “bóng mỡ” xấu xí. Công thức này còn được khá nhiều tín đồ chăm sóc ưa chuộng bởi nếu vận dụng giấy thấm dầu lau, lớp trang điểm của họ có thể bị trôi đi trong khi sử dụng phấn rôm thì không.

Còn chần chừ gì nữa, hãy thực hiện ngay hôm nay để có được những chiêu thức làm đẹp tuyệt hảo này nhé! và hãy truy cập vào kem dưỡng trắng da mặt để thông tin các tin tức chăm sóc mới nhất nhé!

Chúc bạn thành công!