1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phân tích các giấc mơ - Hãy kể giấc mơ của bạn đêm qua...

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi sutubienbong, 02/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Phân tích các giấc mơ - Hãy kể giấc mơ của bạn đêm qua...

Giấc mơ xảy đến với chúng ta hàng đêm. Nó giúp cho tâm lý của chúng ta được cân bằng. Có những giấc mơ bạn nhớ rõ, có những giấc mơ bạn không nhớ về sự kiện, nhưng cảm xúc vẫn còn vương vấn.
    Hãy kể về giấc mơ của bạn đêm qua, và các chuyên za tâm lý, sẽ cho bạn biết chúng có ý nghĩa zì...
    Nào, xin mời...
  2. muadonglainhodenanh

muadonglainhodenanh Thành viên mới

Haha , mơ với chả mộng vớ vẩn quá đi mất ! lại còn chuyên gia phân tích nữa chứ , hahaha
  3. canhchimhoabinh

canhchimhoabinh Thành viên mới

Chủ đề này hay đấy chứ. Nó có cơ sở khoa học. Nếu bạn nào muốn tìm hiểu hãy ghé qua trang tamlyhoc.net. Một giấc mơ có thể dự báo về cuộc sống của bạn đấy.
  4. 313230

313230 Thành viên mới

Em kể 2 giấc mơ của mình nhé, vừa hôm trước.
    Em mơ thấy mình đi bộ ở khu phố cổ ở Hà Nội, rồi bỗng nhiên gặp được một người bạn cũ cũng chẳng thân thiết gì cả. Em rất vui nói chuyện linh tinh, sau đó nó mời về nhà nó chơi. Em cũng hơi ngại vì tính vốn thế nhưng cũng cố tỏ ra tự nhiên, sau đó nó mời đi ăn cơm thì thấy bày thức ăn la liệt ra rất nhiều. Sau nó nói nhà nó tứ đại hay ngũ đại đồng đường gì đó, thế là em nói lại như thế là hiếm lắm, nhà mày chắc lên báo rồi nhỉ, nó đáp ờ. Sau mọi người đi đâu gần hết em ngồi ăn rất ngon,..
    Hôm khác em lại mơ bị lạc ở phố cổ, trưa, đến giờ ăn mọi người đi ăn còn mình chẳng có gì ăn cứ thế chạy vòng quanh từ nhà sang nhà mà chẳng có gì ăn.
    Tự nhiên mơ chỗ phố cổ mà em chẳng sống ở đó cũng chẳng quen ai ở đó.
    Anh sư tử biển đông phân tích cho em nhé
  5. mrduc1980

mrduc1980 Thành viên mới

Theo mình nghĩ: nếu một ngày mà bạn làm việc quá sức hay ngày hôm nay bạn nghĩ nhiều về cái gì đêm về bạn sẽ mơ về cái đó(VD: dạo này ngày nào cữgn vào TTVN nê đêm qua mình mơ thấy có mấy bạn vote * cho mình). Cũng có lúc giấc mơ báo cho bạn biêt điều gì đó sẽ xảy ra. Chẳng nói đâu xa có đôi lúc mình thấy cuộc sống lặp đi lặp lại một bối cảnh nào đó mà mình nhớ rõ đã xảy ra rồi ( cả trong mơ lẫn ngoài đời), mấy người bạn của mình cũng gặp trường hợp như thế.
  6. triplethursday

triplethursday Thành viên mới

cách đây cũng mấy tuần tớ mơ thấy mình lên đường đi tìm lại 1 ng bạn cũ (khác fái) đã lâu lắm rồi k gặp, tớ hầu như k nhớ gì đến ng này khi tỉnh .....trong giấc mơ fải trải qua cũng khá nhìu khó khăn mới gặp lại dc và khi nhìn thấy lại bạn thì ng này lại mất 1 chân ....tớ và bạn gặp lại nhau nối lại mối quan hệ thân thếit như xưa ngay lập tức k hề bị cảm giác lạ lẫm gì cả....và những cảm giác bạn bè ngày xưa 2 đứa có cũng hiện về rất rõ ràng ...
    giải thích giấc mơ hộ tớ đi
  7. nguyenfom

nguyenfom Thành viên mới

Em nằm mơ thấy mình,bạn bè lớp cấp 3 cũ quyết định ...tự tử ... Rồi cuộc chốn chạy với những người muốn ngăn ko cho bọn em làm việc đó. Em đã trèo lên nóc nhà và trốn để tối sẽ..nhảy xuống...oạch. Lý giải dùm em với nhé. này. Um cái này.....
  8. nguyenfom

nguyenfom Thành viên mới

9. honda_333

honda_333 Thành viên mới

Theo tớ được biết thì khi mà trong giấc mơ mình bị dượt đuổi hoặc chạy chốn...thì đó là sự báo hiệu về tình trạng sức khỏe đang xa sút. Bạn cần nghỉ ngơi và có chế độ luyện tập, làm việc thích hợp.
  10. KCTT

KCTT Thành viên mới

chèp dào nà?y em ngù? cà? ngà?y <-- hĂ?u như chì? fn với ngù? thĂi ( thơ?i gian cò?n lài là? online )
    ThẮ mà? hĂm trươc vĂfn mơ thẮy bì bòn bàn thĂn rượt 'uĂ?i , 'ành nhau với chùng nò ??? tài sai lài thẮ , lỳ già?i em với