1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phân tích các giấc mơ - Hãy kể giấc mơ của bạn đêm qua...

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi sutubienbong, 02/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

mơ thấy lạ vác lên đây hỏi xem có anh em nào phán được nó nghĩa là sao không
    đêm trc tôi mơ thấy 1 giấc mơ kéo dài cả đêm.
    à không, không hẳn. Vì mệt quá nên 9h tối đã ngủ. 11h, 1h, 2h30 và 4h là các lần thức dậy giữa đêm 1,2 phút rồi ngủ tiếp. Tức là giác mơ bị gín đoạn và chuyển sang ... chuyện khác.
    Nhưng cái quái gở là cả bằng đấy giấc mơ cách nhau trong 1 đêm có chung 1 đặc điểm: mọi sự kiện trong mơ, mọi con người đều là những gì ngoài đời hoặc tôi đã trải qua hoặc tôi đang hướng tới, nhưng ... ngược lại hoàn toàn về mặt tính chất của sự kiện. Tốt và xấu đổi chỗ cho nhau, thành công và thất bại cũng đổi chỗ. Nó kết thúc khi cái sự đổi chỗ nhiều đến mức chả hiểu quái gì cả nên phải tình giấc, và khi ngủ tiếp thì vào câu chuyện khác với kiểu tương tự.
  2. LHX_NDD

LHX_NDD Thành viên mới Đang bị khóa

Những gì bạn nghĩ là sai, theo góc độ nhìn và quan điểm cũng như tư tưởng của bạn thật sự lại là chân thật và đúng đắn, những gì ý nghĩa thật sự mà bạn cho là ko ý nghĩa và chỉ là vớ vẩn thật sự là ý nghĩa chân thật!
    Hãy nhìn lại quan điểm của mình và thế giới quan, cũng như nhân sinh quan của mình!
    Bạn ko tin là có ma, thật sự là có! Bạn ko cho rằng những giá trị nhân văn và lịch sự lại là điều có thể luôn luôn tuân thủ, nhưng thật sự nó hết sức cần thiết và luôn luôn cần phải được tuân thủ!
  3. trietgia2006

trietgia2006 Thành viên mới

...kể cả việc thất tình; anh biết em khi giận nhau với bạn gái em làm gì không : Tập trung vào công việc và học tập ;tự nhiên lấy lại thăng bằng !!! Đấy là cách của em thôi ...
  4. ha.anh

ha.anh Thành viên mới

Được ha.anh sửa chữa / chuyển vào 21:43 ngày 06/04/2007
  5. ha.anh

ha.anh Thành viên mới

- mong muốn : Đúng , _, tôi luôn mong muốn , vì có lẽ đó là điều duy nhất tôi có thể làm được cho những mong muốn đó
    - đã : Nếu tôi có được từ " Đã " , mong muốn sẽ ko chỉ là mong muốn
    - abc : Bạn đúng . Cảm giác rơi tự do ko có điểm dừng từng là nỗi sợ hãi của tôi , tôi từng lảng tránh nó bằng cách kết thúc sớm việc rơi _ tỉnh dậy _ , rồi lại bắt mình "nhìn " nó bằng cách tự để rơi . Giờ thì là lúc dừng lại để nhìn nỗi sợ hãi lớn hơn.
    Cám ơn bạn nhiều !
    Được ha.anh sửa chữa / chuyển vào 21:48 ngày 06/04/2007
  6. hoasimuathu

hoasimuathu Thành viên mới

Tôi luôn mơ thấy Ông Bà và Ba của tôi, họ đã mất. Mọi người luôn nhìn tôi buồn buồn và có vẻ hơi giận. Đôi khi trong giấc mơ họ đi đứng nói chuyện bình thường nhưng lại như là phớt lờ tôi, coi tôi như không có. Mỗi lần mơ như vậy, sáng ra tôi đều thấy rất buồn và bắt đầu một ngày mới với tâm trạng mệt mỏi. Những giấc mơ như vậy hầu như tháng nào cũng có. Lý giải dùm tôi nhé!
  7. bookshunter

bookshunter Thành viên mới

Biết nói thế nào. Mơ thấy người thân đã khuất của mình là chuyện hoàn toàn bình thường mà. Phải xa lìa những người thân thiết của mình thì ai mà không đau khổ. Tuy nhiên thời gian rồi sẽ trôi qua, chúng ta còn rất rất nhiều việc đang cần làm ở phía trước. Dù có chuyện gì xảy ra trong quá khứ đi nữa, hãy quên nó đi và nhìn vào cuộc sống với những điều tốt đẹp và mới mẻ hơn.
    Tôi tin rằng nếu bạn sống với một sức sống mới, với những suy nghĩ mới về cuộc sống, với những niềm tin mới, với tất cả tấm lòng và sự chân thành của mình thì giấc mơ về ông bà và ba của bạn sẽ là những giấc mơ đẹp chứ không phải những giấc mơ buồn như bây giờ.
    Ngày xưa khi bà tôi mất, mẹ tôi không thể về kịp. Sau này mẹ tôi thường xuyên mơ thấy bà và lúc nào cũng bị dằn vặt về điều đó.
    Cần có một cái nhìn cởi mở về cuộc sống. Không thể sống mãi với quá khứ được.
  8. v_t_lenga

v_t_lenga Thành viên mới

Hị hị nghe tên cái topic này hay đấy. hôm nào mình mơ rồi vào đây kể xem họ phân tich thế nào mới đc
    Thế xin hỏi các chuyên gia đi phân tich là những người xuất xứ từ đâu đấy ạ o biết phân tích có đúng o nữa?
  9. Jube

Jube Thành viên mới

Anh bookhunster nói đúng đấy ,có nhiều người (đặc biệt là người xưa) cho rằng khi chúng ta mơ thấy điều gì đó tội lỗi ,hoặc thấy ai đó trách mình ,thì nói rằng đó là thần linh hay người đã khuất về để khuyên dạy mình .Thực ra cũng ko đúng ,thực ra chính chúng ta tự dằn vặt chúng ta ,cái phần lương tâm trong mỗi người tự dằn vặt ,dằn vặt cái điều mình đã sai đã không làm được ,nhưng thực sự thì đôi lúc nó cũng hơi thái quá ,quá khứ đã qua làm sao lấy lại được ,con người sao mà tòan vẹn được ,nếu có trách tôi cũng ko nghe .Chỉ có tương lai là sắp đến và bạn làm gì để sửa lỗi lầm đó mà thôi .
  10. thanhthekid

thanhthekid Thành viên quen thuộc

Câu trả lời sẽ thế nào nếu em nói đêm qua em đã mơ 1 giấc mơ bệnh hoạn đi trái với lương tâm đạo đức em mơ thấy đang have ***