1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phân tích các giấc mơ - Hãy kể giấc mơ của bạn đêm qua...

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi sutubienbong, 02/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dang_ki_met_qua

dang_ki_met_qua Thành viên mới

Hôm nay mới phát hiện topic này, từ hôm qua đến nay chưa ngủ 1 giấc nào, nên...
    Kể lại giấc mơ ngày hôm kia, 2 giấc mơ ngắn, chỉ trong vòng có ~ 1 tiếng thôi
    1 Giấc mơ thứ 1, mình và bạn gái đang ở trong một căn phòng, của một ngôi nhà, căn phòng này có rất nhiều đồ chơi trẻ em, tất cả các món đồ chơi đều đang họat động, hình như ngoài trời đang mưa, có 1 đứa trẻ đang chơi ở một góc nào đó không biết, nhưng mình vẫn nghe thấy tiếng cười đùa của nó, một lúc sau, tự nhiên đứa bé kêu lên, nước chảy vào nhà kìa mẹ, và người mẹ chạy qua căn phòng chúng tôi đang ngồi, chạy lên tầng trên,...chợt bạn gái tôi nhắn ....hãy lên giúp... và rồi tôi chạy lên cầu thang rất tối, tôi đã đi đến chỗ có nước bên ngoài chảy vào, tôi nhìn khắp phòng để kiếm lấy cái gì đó che các cái lỗ, có một đống cách mảnh trông giống như gỗ nhưng không phải, tôi nhặt lấy cách mảnh nó đều rất mềm và không thể che các cái lỗ có nước chảy vào...tôi đi lòng vòng, vào một căn phòng, căn phòng này tối tối, điều kỳ lạ là khi tôi vừa bước vào căn phòng thì phòng trống trơn, nhưng khi tôi quay mặt nhìn nguợc ra cửa, và nhìn lại thì căn phòng này lại trở nên rất cũ bụi bặm và có 2 người nào đó đang ngồi trò chuyện trước cái bàn...bỗng dưng tôi hoảng sợ và chạy ra ngoài, chạy được đến cầu thang và kết thúc, hình như lúc đó có tỉnh dậy...khong nho'' ro~ lam'' la` co'' tinh? day hay khong
    Tiếp giấc mơ thứ 2, giấc mơ này nối tiếp giấc mơ bên trên, tôi đang chuẩn bị đi vào một ngôi nhà, cổng vào nhà này có 1 người đàn ông đang nằm trên cỏ, có vẻ như ông ta đang ngắm trời đất, tôi đi vào và có 2 hướng, 1 là đi thẳng 2 là rẽ phải lên cầu thang, và tôi rẽ phải, đi lên cầu thang đi lên đến 1 đoạn hết cầu thang tôi thấy 1 người thanh niên, hình như hắn đang hát với vẻ cười nhạo vì tôi đi vào đường cụt, tại vì tôi đi tiếp thì là đuờng cụt, ngó vào thì thấy 1 bức tường, không có đường đi, và trên tường có 1 cái màn hình đang quảng cáo, chính xác là màn hình LCD. Điều kì lạ là cũng đoạn giấc mơ này, nhưng lần trước tôi mơ là đang tìm đường đi đâu đó, phải đi qua rất nhiều phòng, rất nhiều cửa nhiều chỗ, và phải trốn cả những người đuổi theo đánh và bắt, nhưng và cũng đi đến đoạn cầu thang này, Nhưng lần này lại chỉ mơ lại mỗi cái đoạn cầu thang này...
    Có bạn nào giải mã được không nhỉ, hôm qua đến giờ tôi cũng chưa hiểu là có chuyện gì
  2. AvriLavigne

AvriLavigne Thành viên mới

Hồi bé em có 1 giấc mơ giống hệt nhau, và chỉ mơ vậy khi ốm, đầu tiên lúc nào cũng có 1 đoàn tàu chạy qua, tàu rất to, ko phải chỉ to bt mà mình có cảm giác nó cực to luôn ý, to làm cho mình sợ, rồi tiếp đến là 1 cái kim, cái kim lại cực nhỏ, và cũng sợ sợ nó :D tiếp theo thì nửa thực nửa mơ, hình như lúc đó mắt mở ra và những cái em nhìn thấy ngoài đời thực biến hết vào giấc mơ, như có cái quạt bên cạnh, em với tay sờ vào nó thì nó sẽ to lên thành khổng lồ khiến mình sợ vô cùng, rồi dẫn đến mê sảng, chạy quanh nhà hét ầm ĩ và khóc nhè =))
    Đấy là tầm khoàng cấp 1, đến tầm lớp 6 nếu có khi nào ốm, đêm sốt cao là em lại mơ lại như vậy, sau này thì ko còn nữa.
  3. nonstophit

nonstophit Thành viên quen thuộc

tối hôm qua mơ mặc đồ lính đi học quân sự với t bạn bên kiến trúc ông
    ...
    rõ ràng giai đoạn ấy ý ngĩa
    có hình xăm mà[​IMG]
  4. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

đêm qua em mơ thấy hun người yêu cũ thì sao ạ?
  5. nonstophit

nonstophit Thành viên quen thuộc

quan trọng là thấy sướng ko
    cảm giác được thân thật thì
    xinh chúc mờ ừng !!!!
  6. larry145

larry145 Thành viên rất tích cực

KO AI GIẢI THIK THÌ POST LÀM GÌ , EM ĐANG ĐỊNH HỎI NHƯNG VÀO ĐỌC THẤY THẾ NÀY THÌ THÔI :((
  7. ha.anh

ha.anh Thành viên mới

Mơ thấy bạn
    rất nhiều bạn
    những người thân thiết hoặc ko nhân thiết , những người mới hoặc những người ...rất cũ
    những người quen và cả những người lạ
    vui lắm , rất vui , mình đã nhảy cẫng lên , rồi cười cuời nói nói , rồi hàn huyên đủ chuyện .....
    Đó là một mong muốn ,
    bản thân có những mong muốn ko đạt đc. hoặc khó đạt được , thế nên giấc mơ ra đời để xoa dịu những mong muốn
    một cách để xoa dịu mình
    Giấc mơ là như thể , là một tấm gương soi , là một cốc nước giải khát
    Có nó cũng ...... mua vui đc. một vài trống canh .

8. tieusumui90

tieusumui90 Thành viên mới

mơ thấy mình bây h và mình lúc mới đẻ gặp nhau, giống kinh khủng, từ cách nhìn....
    hôm trước về nhà, bà nói, từ lúc nó đẻ ra tới h, mặt nó vẫn thế. Ôi thế thì còn j bằng, mình cóa làn da như da em bé sao=)) :))
    mơ thấy mình bị nhầm, mẹ của mình trông khác khác cơ lạ thật. Bthường ai gặp 2 mẹ con cũng hỏi:" Đây là con gái cô á"........ mẹ :" Cháu là con riêng của chồng em đấy!"
    ....mơ linh tinh....
  9. doubleblue

doubleblue Thành viên mới

nếu chỉ kể giấc mơ thì muôn hình muôn vẻ, quan trọng là mình căn cứ vào đâu và như thế nào để giải thích cho những giấc mơ đó
    tớ vừa mơ mình đi tìm lời giải thích cho những giấc mơ xong, sắp có đáp án thì bị gọi dậy, chán
  10. hollowheart

hollowheart Thành viên mới

( Xoa xoa tay, chớp chớp chớp mắt)
    Dạ xin lỗi, Chủ toppic không luờng truớc thành viên Mơ nhiều quá ạ ! Sao một đống lần tra sách trên đống sách thì chủ topic đâm ra phè phỡn và có dấu hiệu kiệt sức. Thôi! tụi bây làm gì làm, tao đi chơi với con, Nhậu với bạn. Hút điếu thuốc rồi bấm bồn cầu.