1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phân tích đối thủ của Arg qua từng trận

Chủ đề trong 'Argentina (ArFC)' bởi thangio_Argentina, 21/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangio_Argentina

thangio_Argentina Thành viên rất tích cực

Nhìn ku Anh đá mình mới thấy Arg của mình đá hay quá.Keke.Có lẽ do tình cảm bị lấn át nên khi xem mình cứ có cảm giác Arg monh manh,dễ vỡ.Nhưng xem các bình luận thì thấy bảo Arg hệ thống,kỹ luật và ổn định nhất.Cũng chẳng biết.Nếu khách quan thì nhận xét cũng đc.Để tình cảm lấn át nên cứ thấy có gì đó ko ổn.
    Ku Nam tư và HL đá cũng ko vừa.Đặc biệt là HL,Pụ thuộc khá nhiều vào Robben nhưng chú này rất khó chịu.Lại chạy ở vị trí của Burdisso.Chưa kể còn Vander vaat.Tuy nhiên nếu ko có gì xảy ra thì trận gặp HL với Arg sẽ ko đến nỗi gay go quyết liệt lắm.
    Xa hơn 1 tý có thể Arg sẽ gặp BĐN hay Mễ.2 chú này đá đều ko vừa.Đúng là chặn đường phía trước còn lắm gian nan quá
  2. HAMIK44

HAMIK44 Thành viên mới

Các bác em, trước khi nghĩ đến Mễ Tây Cơ hoặc Bồ Đào Nha thì hãy nghĩ đến các bạn cũ Nam Tư của em. Tình hình là mặc dù hôm qua các bạn ấy thua và đá chả có tý x nào gọi là nét, cơ mà cách các bạn ấy vùng vẫy bằng bóng bổng và thay mấy anh cao hơn 2m vào em thấy kinh kinh. Vì sở trường của các bạn lại là sở đoản của Arg. Các bác Ayala và Heinze là đánh đầu tốt nhất nhưng lùn quá, 1m77 với cả 2m02 thì một con bò biết đọc biết viết cũng biết là cần thêm một cái ghế nữa mới với tới. Vì thế giải pháp đặt ra là cần phải khoá chặt hai cánh, tiền vệ phòng ngự phải hỗ trợ thật nhiều cho anh Burdisso anh em. Anh em có vẻ hơi lóng ngóng so với sân chơi Guốc cup. Thêm nữa cần phải giữ được nhiều bóng hơn các bạn, chả có cách nào phòng thủ tốt hơn là tấn công.
    Theo tin em em hóng hớt được thì lần này Arg đá ba tiền đạo. Thế thì có khả năng là chú Maxi sẽ được kéo ra và thay vào bằng Tevez hoặc Palacio. Mà nói thật không biết các bác thế nào chứ em thấy đá 3 hậu vệ nguy hiểm bỏ mẹ, trận nào tiền vệ đá xuống một tý là y rằng vỡ mặt. Em thích đá 4 - 4 - 2 cơ
  3. The_Khong_Cui_Dau

The_Khong_Cui_Dau Thành viên mới

Tui cũng đồng ý với HAMIK44 chơi 3 hậu vệ quả là nguy thật, mấy thằng tiền đạo BBN dứt điểm kém quá chứ còn gặp mấy thằng khác thì chỉ có nước banh xác.Mà thằng Sorin coi bộ cũng khoẻ thế sao ít về phòng ngự thế nhỉ.Nhưng tui vẫn thích Argen đá 3-4-1-2 đá đội hình như thế tấn công mới đã chỉ có điều Sorin nên thường xuyên về phòng thủ hơn như thằng Carlos áh và cặp tiền vệ trung tâm đừng có đá như gà chết giống trận trước là ok
  4. ThongLyPaTra

ThongLyPaTra Thành viên quen thuộc

Bác Pek để anh Burd đá trận vừa rồi là hoàn toàn hợp lý. Chú Colocini vốn chậm chạm lại hay choảng mạnh quá gặp mấy chú vừa trâu lại vừa nhanh như chú Boka của BBN dễ xơi red card với penalty lắm. Em đồ rằng trận tới gặp mấy bạn Serbi anh Colocini này sẽ đá chính, vừa tận dụng chiều cao khá hơn mấy bạn kia vừa dằn mặt được mấy đồng chí ẻo lả như Kezman. Tiền vệ thì đúng là thấy tiếc cho anh Demi thật, trận sau chắc Cambi sẽ ngồi ngoài để Lucho vào. Bạn Maxi có lẽ cũng nhường chỗ cho Tevez. Nhiều khả năng đội hình sẽ như thế này các bác ạ :
    Pato
    Colocini - Ayala - Heinze
    Lucho - Mascherano - Sorin
    Roman
    Tevez - Crespo - Saviola
  5. Sudang82

Sudang82 Thành viên tích cực

Nam Tư cũ thấy có chú Koroman đá xông xáo phết. Kezman thì vẫn chân gỗ rồi. Tuy nhiên Nam Tư có "gián điệp" là Stankovic chắc là biết khá rõ điểm mạnh, yếu của 2 vị trí quan trọng trong đội hình ARG là Cambi và Burdisso. Lối đá của Nam Tư cũ không có nét trong trận gặp Hà Lan, nhưng phải nói rằng lối chơi bóng bổng của họ sẽ cực kỳ khó chịu với hàng phòng ngự của ARG.
    Hà Lan mới chỉ bộc lộ ra là dựa qúa nhiều vào Robben. Bản thân Robben cũng rất cá nhân. Hà Lan cũng chưa có những pha phối hợp nhuần nhuyễn như các thế hệ trước. Nên chăng trận gặp Hà Lan ARG hãy đá phòng ngự khu vực, không cắt cử một ai kèm riêng Robben cả
  6. katsuya

katsuya Thành viên quen thuộc

Serbi đá gà vãi. Hà lan đá cũng thường thường, nếu tất cả chỉ có thế BBN- đối mạnh nhất đã giải qấuyết xong thì Arg coi như đã vào vòng trong. Chỉ còn chờ đợi sự xuat hiện của Messi và Tevez
  7. thangio_Argentina

Đúng là HL quá lệ thuộc vào Robben.Nhưngnên nhớ còn đó 1 Vander vaat chưa tung ra.Cầu thủ này ko vừa đâu.Và Ruud là 1 tiền đạo nguy hiểm.Nói chung ta chỉ cần thắng ku Nam tư.Sau đó gặp HL tâm lý sẽ thoải mái hơn.Nếu HL ko thắng BBN,trận gặp HL ta sẽ giết luôn cho trừ hậu hoạn,keke làm tướng phải ác.
    Tớ vẫn thấy chú Burdisso ko ổn.Vị trí đó lại tập trung những cầu thủ dữ dằn nhất như Robben,Figo,Ronaldinho... nên cần có 1 cầu thủ chắc chắn thật sự.Nhưng Gia Cát tiên sinh nói đúng,ta sẽ đá hay qua từng trận,trận mở đầu thế là cũng tốt rồi.Và cũng nên tin Pek,tớ vẫn thích lão này trừ cái trận CK cúp LĐ.Thứ 6 tới hy vọng có 1 trận thắng tưng bừng.Hy vọng thắng trọn vẹn chứ trận trc tớ ăn đc có nửa tiền làm cay cú mãi
  8. thangio_Argentina

Đối thủ tới của Arg là HL,một đội bóng thật sự mạnh.Nhưng trận đấu không hẳn là quyết liệt như mong đợi vì cục diện của bảng "tử thần" đã ngã ngũ.Có lẽ HL và Arg sẽ ra sân với đội hình không như những trận đầu do tránh các cầu thủ trụ cột bị chấn thương cũng như lãnh thẻ.Tuy nhiên việc các cầu thủ trẻ của HL ra sân cũng ko hẳn là lợi thế.Do các cầu thủ này khao khát được chứng minh.Bên Arg,có lẽ Crespo vẫn đá chính dù anh đã có 1 thẻ vàng.Aimar sẽ thay Roman chăng.Các vị trí tuy thay đổi nhưng do 1 lực lượng quá mạnh nên Arg vẫn nằm cửa trên.Có lẽ sẽ là 1 chiến thắng cách biệt 2 bàn cho Arg và Crespo sẽ đều đạn nhả đạn đúng với thói quen của anh.Nếu có bất ngờ xảy ra cũng chẳng có gì.Vì việc "thu xếp" đối thủ của Arg ở vòng sau dựa vào BĐN ở ngày kế tiếp.CÓ lẻ chú BĐN này sẽ cố tránh Arg xa chừng nào hay chừng ấy.Khả năng gặp Mễ là rất cao
  9. ThongLyPaTra

ThongLyPaTra Thành viên quen thuộc

Việc chọn đối thủ với Arg lúc này không nhiều ý nghĩa lắm. Bên bảng D (đá trước chúng ta 1 h) thì Mễ hay Bồ có lẽ Pek cũng không để ý lắm. Việc tính xa hơn cho trận tứ kết cũng không cần thiết vì nhiều khả năng sẽ gặp Anh hoặc Đức, chẳng khác nhau là mấy nhưng xem cách đá hèn nhát của bọn Anh hôm qua thì có lẽ gặp Đức chúng ta sẽ dễ đá hơn. Như vậy Arg cần giành ngôi đầu bảng. Nếu Mễ thắng Bồ thì chúng ta gặp Bồ ở vòng 2, Đức ở tứ kết còn nếu Bồ thắng thì biết đâu ta sẽ gặp Angola ở vòng 2 () và Đức ở tứ kết. Nói chung là nên cố gắn giành ngôi đầu bảng để tránh cục **** Anh càng xa càng tốt, đỡ bẩn người
  10. thangio_Argentina

Mua nhầm cái lịch quỷ gì để sai hết trơn.Làm bực mình qua giờ.
    Thế là Arg đã đầu bảng.Đối thủ kế tiếp sẽ là Mễ.Có nhiều người cho rằng gặp Mễ hay gặp BĐN cũng thế hay gặp Mễ còn khó hơn gặp BĐN.Nhưng qua những gì Mễ thể hiện thì mình ko nghĩ vậy.Mễ chỉ còn là cái bóng của Mễ trước đây.Do vậy đối thủ của Arg sắp tới này có vẻ dễ giải quyết hơn BĐN rất nhiều.Những chân sút hàng đầu của Mễ dứt điểm vẫn rất nghiệp dư.Nếu hậu vệ Arg tập trung 1 chút và thủ môn giữ đc phong độ ổn định như hiện giờ(thú thật là hơi bất ngờ trước phong độ chú này,nhưng ko dám khen nhiều sợ chú ấy phỗng mũi lại loáng quáng thì mệt lắm.
    Theo như tính toán ban đầu thì Arg sau đó sẽ gặp chủ nhà.(nếu chú này để bị TĐ loại thì càng tiện cho Arg hơn)Việc gặp chủ nhà có vài rắc rối,nhưng đứng khía cạnh nào đó cũng đỡ hơn gặp Anh.Ku Anh đá gà mờ nhưng vẫn còn đó dàn cầu thủ đẳng cấp và mạnh đều 3 tuyến.Nhiều khả năng sẽ phải khoan thủng ku Ý và có trận CK trong mơ giữa 2 đội đẳng cấp nhất TG và phần thắng sẽ thuộc về ta.Chặng đường hãy còn dài.Trước mắt hãy giải quyết đẹp Mễ để từ đó phăng phăng về đích.
    Dự đoán 3-1(sau khi thắng 3-0 chú Pek rút các con át chủ bài ra, chủ động phòng ngự và bị gỡ 1 quả )Ai mua tỷ số này trúng nhớ điện cho tớ rủ đi lưa xưa nhé