1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phân tích về những cái lợi và không lợi về quan hệ ******** trước hôn nhân!

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi giasutinhduc, 22/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maxEvo

maxEvo Thành viên mới

Dĩ bất biến, ứng vạn biến. Kiên trì đi theo đường lối tự kiềm chế, nhưng nếu h/c cho fép mà ko chén thì tốt nhất là tự ''Cắn ku mà chết''. Đó là ý kiến của tớ.
  2. mean_girl

mean_girl Thành viên mới

Đôi khi cứ suy nghĩ rằng, muốn đôi lứa hạnh phúc thì cần phải thử máy trước. Chứ nhỡ sau này lại tịt ngấm thì lại khổ người mình yêu mà thôi. Rồi lại ngậm ngùi nhìn anh ý trong vòng tay gái khác
  3. giasutinhduc

giasutinhduc Thành viên quen thuộc

Nhiều bác ủng hộ cho vụ quan hệ sớm quá. À mà jai quan hệ nhiều thì có bị già sớm không ạ?
  4. ducnam86

ducnam86 Thành viên mới

tất nhiên là ko há há
    QHTD có khoa học cực tốt cho sức khoẻ con người + đó là bản năng thuộc về mặt sinh tồn của con người ko có nó sao có được con cháu đời sau >"<
  5. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Như thế nào thì gọi là nhiều?
    Ủng hộ là đúng thôi, nhất là những đứa đã ''làm'' rồi, vì thấy ''sướng quá đi''
    Khôn 3 năm dại 1 giờ
    Biết zậy dại sớm khỏi chờ 3 năm
  6. kohieutaisao

kohieutaisao Thành viên mới

Xí xí, có em phản đối đây ah!
    QHTD là không xấu nhưng giới trẻ VN mình dám quan hệ mà thiếu kiến thức về phòng tránh nghiêm trọng.
    Các bạn nữ thì hậu quả khỏi phải nói rồi.Từ có thai, nạo thai và mất khả năng sinh sản v.v
    Còn các anh " chén" xong lại chột dạ chạy lên đây hỏi xem bạn gái em trong trường hợp này có thai hay không .Ko sớm thì muộn cũng chết già vì lo âu. Chưa kể phải lo nuôi con mình hay con thằng khác
    Con người mà lị, kiềm chế được thì tốt còn ko kiềm chế dc thì cũng phòng thủ cho chắc chắn.Em phục tụi nước ngoài chỗ này đấy ah, hơn hẳn giới teen mình.
    Các bác nói mạnh miệng thế ko biết có bác nào dám "chén" trước nhiều lần rồi hay không ??? và dám thừa nhận hay chưa...
    Túm lại là làm con ngoan trò giỏi cho ba mẹ yên lòng
  7. dieishappy

dieishappy Guest

Giữ đc lâu thì giữ,còn ko thì chiến thôi,tội gì,chiến rồi mới nghiện ;)) mới thấy đc cái cảm giác mà ko gì có thể mang lại,ặc ặc ^^!
  8. yourcutebaby

yourcutebaby Thành viên mới

Tớ quan niệm: >=18 tuổi, tự quyết định đời mình.
    Muốn? Thì làm.
    Có điều đừng chết vì thiếu hiểu biết (đó là nói hoa mỹ, còn nói tọac ra là đừng có... ngu, thế đấy).
    Nếu ngu, sẽ dẫn tới: dâng hiến nhằm thằng đểu, có bầu ngòai ý muốn, mang bệnh vào người... vô thiên lủng.
  9. MaXinh

MaXinh Thành viên mới

Về việc quan hệ trước hôn nhân 4 bất lợi bạn đưa ra, với cá nhân mình thì ko có j cả. Những cái đó hoàn toàn tránh đc. Chỉ có 1 bất lợi là cẩn thận bố mẹ biết lại nghĩ ko hay thôi =))
    Với con trai, nếu quan hệ sớm quá và nhiều quá thì dễ dẫn tới hao binh tổn tướng, tinh trùng về sau này ko đc khỏe => dễ gây ra tình trạng khó có con
    Với con gái, cơ thể hợp hơi nhau thì béo lên rõ, ko hợp hơi thì gầy thấy ngay. Phòng tránh ko tốt mà dẫn đến có thai, phá nhiều thì cũng vô sinh
    Nhưng nói chung, những điều lợi mang lại thì cũng nhiều.
    1 là quan hệ đều đặn vừa vặn, mỗi tuần 3 lần, mỗi lần 1 lần xuất thì tốt cho cả 2 bên. Vận động cơ thể, tinh thần sảng khoái, đầu óc thông suốt.
    Nhưng nên tuyệt đối tránh quan hệ lúc cơ thể mệt mỏi hoặc lúc say rượu. Mỗi lần như thế tổn hại kinh khủng cho người nam.
    2 là quan hệ trước hôn nhân giúp cho bản thân mỗi người có thêm kinh nghiệm trong chuyện đấy, để tới lúc kết hôn rồi thì ko phải bỡ ngỡ hoặc khi ko đúng cách sẽ dễ bị tổn thương tâm lý dẫn đến tình trạng bị lãnh đạm. Chuyện này ko phải là ko có. Mà ko phải ai cũng muốn đc thỏa mãn trong chuyện ấy hay sao?
    Hơn nữa, biết đc mình có hợp với ng bạn đời tương lai hay ko. Vì thật sự mà nói, chuyện này mà ko hợp thì 100 đôi tới 101 đôi ko sống chung đc vs nhau. Nó là sinh lý mà.
    3. Đây là điều quan trọng nhất. Ngày xưa các cụ 15, 16 đã lấy, có người còn 13 thì đó là độ tuổi dậy thì, nhu cầu sinh lý bắt đầu xuất hiện nên ko ai phàn nàn hay thấy nói j. Còn thời bây h, mọi ng kết hôn muộn tầm 25 đến 30t. Là gấp đôi cái tuổi ngày xưa nên khi họ quan hệ sớm trước hôn nhân thì đó là theo nhu cầu bản năng mà thôi.
    Về mặt sinh học mà nói, nếu tới tầm 27t đổ lên mà ngta chưa quan hệ ******** 1 lần nào thì là nguời ko đc bình thường. Dễ bị đơ đơ hâm hâm, có j đó khác với mọi người khác
    Đây chỉ là ý kiến riêng cá nhân tôi thôi
  10. KEXUCTHANRUATOI

KEXUCTHANRUATOI Thành viên mới Đang bị khóa

Em này viết hay thế, kể tiếp chuyện thực hành đi.