1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phát hiện chồng ngoại tình, còn mình lại mắc bệnh ung thư vú, tôi phải làm sao đây?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nganha62, 22/06/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. chidha

chidha Thành viên mới

Sao A.n.x.i.e.t.y có thể gọi một người mẹ 50 tuổi là ĐỨA được nhỉ? Tôi hiểu tính quyết liệt và quyết đoán của bạn, nếu ở trường hợp của bạn, thì chắc bạn đạp cho "thằng chồng" này bắn ra khỏi cuộc đời bạn từ lâu rồi, không phải lên mạng để hỏi như chị chủ topic.

Nhưng chị chủ top không phải là bạn, chị ấy là người yếu đuối, một người phụ nữ Việt Nam điển hình, chỉ biết hy sinh cho chồng, cho con nên mới nhận tất cả những thua thiệt về mình, lại còn bị người khác gọi là ĐỨA mẹ...nghe đau lòng lắm bạn ạ!

Có thể sau đây chị ấy sẽ ly dị người chồng đó, nhưng với tính cách của chị ấy...có thể việc này cần thời gian để chị ấy đưa ra quyết định của mình. Mình chỉ là người nói lên ý kiến của mình, không phải là người có thể hạ thấp người khác để nâng mình lên được!

Chào!
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi cũng chỉ là người nói lên ý kiến của mình.

Khác với bạn, tôi cho rằng hạ thấp người khác thì không làm bản thân cao hơn cái người kia được. (Có cao là vì cao sẵn rồi, còn không cao thì có hạ người khác cách mấy cũng chẳng đời nào cao hơn nổi.) Nên bạn không cần suy đoán và / hay chụp mũ rằng tôi hạ thấp gì ai để tôi nâng tôi lên. Vị trí tôi cố định rồi, chẳng hạ được mà cũng chẳng nâng được.