1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phẫu thuật laser thủy tinh thể để chữa các tật khúc xạ của mắt

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi bluesss_mizu_ha, 07/12/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Phẫu thuật laser thủy tinh thể để chữa các tật khúc xạ của mắt

Mấy hôm rồi ở bênh viện mắt thành phố ( HCM) có chương trình mổ mắt laser miễn phí cho tất cả hs-sv có thẻ BHYT ( Bình thường cũng phải 10-15tr ack ack )
    Tớ bị cận 2 diops tớ tính đi thử thì mẹ tớ gàn, bảo là tự nhiên đang yên đang lành mổ với xẻ thấy ghê ghê, ko may lại mù luôn thì khốn
    Tớ muốn biết thực chất phẫu thuật thủy tinh thể là làm những gì, có gây đau, có phải băng bó dưỡng bệnh gì ko, có nguy hiểm lắm ko, có biến chứng gì ko? Sau phẫu thuật thì bệnh thuyên giảm bao nhiêu %? Giá tiền cụ thể ?
    Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ
  2. daydreamgal

daydreamgal Thành viên mới

Đã gọi là phẫu thuật thì bao giờ cũng có tỉ lệ rủi ro của nó, dù là rất nhỏ.
    Nếu được phẫu thuật miễn phí như vậy thì tội gì không làm nhỉ?!!
    Tớ cũng đã mổ mắt (cận 4), hết 10tr, bây giờ được 10/10 cả 2 mắt. Không đau đớn gì. Hồi tớ mổ xong, 45'' sau tớ đã đeo kính đen ra Lò Đúc ăn phở rồi.
    Được daydreamgal sửa chữa / chuyển vào 20:55 ngày 09/12/2006
  3. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

4. fiona_apple

fiona_apple Thành viên mới

ẤY ơi, ấy mổ ở đâu vậy? Tớ đang định tuần tới đi khám. Khám xong bao lâu thì mổ vậy?
    Mổ xong thì ấy kiêng vi tính, báo chí trong bao nhiêu lâu?
  5. zazu

zazu Thành viên rất tích cực

Oài, bác này, có mổ miễn phí mà không làm luôn. Hôm trước có thẳng bạn học cùng lớp thấy bảo mổ hết 9M ở viện mắt. Nói chung là tỷ lệ thành công cao (ý là mổ khắc phục được tật ở mắt). Việc điều chỉnh tia lazer rất chính xác, không có chuyện mù đâu mà lo, chẳng qua nếu nó chưa được chính xác 100% thì vẫn hơi cận, phải mổ lại thôi.
  6. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

có 2 chỗ là BV mắt(9M) và BV Bưu điện (13M),mọi người ơi,mình vẫn hơi sợ,làm sao cho can đảm lên nhỉ?cái sợ ko phải là sợ đau mà là sợ cái cảm giác bị vạch mắt ra rùi...hic...có ai đã từng trải qua tả lại cho tớ công đoạn cái cho đỡ sợ,lên giây cót tinh thần nào
  7. Tripper

Tripper Thành viên quen thuộc

Nếu mọi người có điều kiện nên bay vào sài gòn mổ tại Khoa mắt quốc tế bệnh viện an sinh, là nơi có máy móc và trình độ kỹ thuật tốt nhất việt nam hiện nay giá là 8.5tr/mắt, là nơi đầu tiên áp dụng kỹ thuật phẫu thuật lasik kết hợp với bản đồ giác mạc
    http://vietnamnet.vn/khoahoc/suckhoe/2006/12/642626/
    http://vietnamnet.vn/khoahoc/xuhuong/2004/02/48303/
    http://www.sggp.org.vn/ytesuckhoe/2006/12/75798/
    Ps: ko biết ở hà nội mổ tại đâu là tốt nhất nhỉ(Máy móc thế hệ mới, Tay nghề bác sỹ tốt, Khám trước mỗ kỹ càng cẩn thận và dịch vụ chăm sóc nhiệt tình) : Viện mắt trung ương,Viện mắt sài gòn(ở phố nguyễn du), Bệnh viện bưu điện
    Được Tripper sửa chữa / chuyển vào 10:58 ngày 11/12/2006