1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phẫu thuật lấy mỡ mắt dưới là gì?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi tradt, 13/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tradt

tradt Thành viên quen thuộc

Phẫu thuật lấy mỡ mắt dưới thực hiện thế nào?

Chào bác sĩ, năm nay tôi 30 tuổi nhưng mắt có nhiều bọng mắt dưới khiến khuôn mặt tôi trở nên già nua và mệt mỏi. Tôi muốn đi phẫu thuật lấy bọng mỡ mắt dưới nhưng chưa biết phương pháp này thực hiện như thế nào? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi. Cảm ơn bác sĩ! (Hoàng Thùy – Quảng Ninh).

Bác sĩ trả lời:

Chào bạn Hoàng Thùy!

Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi về cho chuyên mục Tư vấn thẩm mỹ của bệnh viện Kim. Với thắc mắc phẫu thuật lấy mỡ mắt dưới thực hiện như thế nào?, chúng tôi xin giải đáp như sau:

Phẫu thuật lấy mỡ mắt dưới là gì?

Khi bước vào độ tuổi trung niên, cùng với sự lão hóa, các cơ, các tổ chức da có dấu hiệu loãng, da mất đi sự đàn hồi và co giãn, không còn căng mịn như trước. Da chùng và bọng mỡ mắt xuất hiện khiến khuôn mặt trở nên lờ đờ và mệt mỏi. Dấu hiệu tuổi tác hiện rõ khiến nhiều người lo lắng, tìm đến các phương pháp làm đẹp tự nhiên nhưng không có kết quả cao. Phẫu thuật lấy mỡ mắt dưới là giải pháp hữu hiệu giúp xóa bỏ tình trạng này.

Phẫu thuật lấy mỡ mắt dưới phù hợp với những người mắt có nhiều da chùng và bọng mỡ

Kỹ thuật lấy mỡ mí mắt dưới bắt nguồn từ Hàn Quốc, lan sang các nước Châu Á trong đó có Việt Nam. Phương pháp này giúp loại bỏ lớp da chùng và mỡ thừa xung quanh mắt, trả lại đôi mắt trẻ đẹp tự nhiên và linh động. Công nghệ này rất được nhiều khách hàng tin tưởng lựa chọn để làm đẹp cho mình.

Phẫu thuật lấy mỡ mắt dưới thực hiện như thế nào?

Với nhiều ưu điểm vượt trội, phẫu thuật lấy mỡ mí mắt dưới là một trong những xu hướng thẩm mỹ của nhiều chị em phụ nữ hiện nay. Vậy kỹ thuật này được thực hiện ra sao?

Quy trình thẩm mỹ lấy mỡ mắt dưới được thực hiện qua 5 bước như sau:

Quy trình phẫu thuật lấy mỡ mí mắt dưới

Bước 1: Thăm khám và tư vấn

Bác sĩ thăm khám, kiểm tra tình trạng đôi mắt, từ đó đưa ra giải pháp hiệu quả nhất cho đôi mắt của bạn.

Bước 2: Đo vẽ vùng mắt

Khách hàng được đo vẽ vùng mắt, bác sĩ xác định vùng mỡ thừa, da chùng cần loại bỏ và đánh dấu bằng bút mực y tế.

Bước 3: Sát khuẩn và gây tê
    Bác sĩ sát khuẩn và gây tê tại chỗ cho khách hàng. Bước này đảm bảo an toàn và tạo cảm giác thoải mái, nhẹ nhàng cho khách hàng.

Bước 4: Tiến hành phẫu thuật
    Bằng dụng cụ chuyên dụng, bác sĩ rạch một đường nhỏ ngay sát viền mi dưới, loại bỏ mỡ thừa và da chùng với mức độ vừa đủ, cân chỉnh lại cung mắt cho cân đối với khuôn mặt.

Bước 5: Khâu vết thương và hướng dẫn nghỉ dưỡng
    Bằng bàn tay khéo léo và tỉ mỉ, bác sĩ tiến hành khâu kín vết thương bằng chỉ thẩm mỹ tự tiêu. Kết thúc phẫu thuật, khách hàng được đưa vào phòng hậu phẫu, chiếu đèn Smalux chống sưng viêm và được bác sĩ cho phép về nhà nghỉ dưỡng.

Một số lưu ý sau khi phẫu thuật

Để đạt được kết quả thẩm mỹ tối ưu nhất, khách hàng nên chăm sóc mắt theo hướng dẫn của bác sĩ như sau:

– Chườm lạnh trong vài ngày đầu để giảm thiểu tình trạng sưng bầm vùng mí mắt. Những ngày sau chườm nóng kết hợp uống ******* hòa với nước ấm.

– Nên ăn những thức ăn giàu vitamin A, vitamin C tốt cho mắt. Không nên ăn những thức ăn dễ gây sẹo và mưng mủ cho vết thương như rau muống, thịt gà, hải sản,…

Hải sản dễ gây sẹo lồi và khiến vết thương dễ bị ngứa ngáy

– Ngủ đúng giờ và ngủ đủ giấc để mắt được thư giãn.

– Không nên để mắt tiếp xúc quá nhiều với các thiết bị điện tử, không làm việc hay đọc sách trong điều kiện thiếu ánh sáng.

– Không nên dụi mắt, massage hay make up lên vùng mắt trong vòng một tháng sau phẫu thuật.

– Uống thuốc kháng sinh theo chỉ dẫn của bác sĩ và tái khám đúng hẹn.

Thời gian và tuổi tác khiến đôi mắt mất đi vẻ trẻ trung, phẫu thuật lấy mỡ mí mắt là giải pháp hiệu quả cho bạn. Bệnh viện Kim – Địa chỉ cắt mí mắt Hồ Chí Minh sẽ mang lại cho bạn đôi mắt đẹp như mong muốn. Với những chia sẻ như trên mong rằng bạn Hoàng Thùy đã tìm được câu trả lời cho vấn đề của mình. Chúc bạn sức khỏe và sớm có được đôi mắt trẻ đẹp như mong muốn!