1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

phẫu thuật thì tốn kém bao nhiêu????????

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi romance_soldier, 08/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. romance_soldier

romance_soldier Thành viên mới

phẫu thuật thì tốn kém bao nhiêu????????

Nhờ các bác sỹ tư vấn giúp
    Có 1 em bé trai 1 tuổi do tai nạn nên bị mất hẳn dv (mà điều này vô cùng bất hạnh) vì em còn bé nên chưa biết và cảm nhận được điều mất mát khủng khiếp này,
    Tôi muốn hỏi các bạn những ai có tấm lòng và sự hiểu biết chỉ giúp cho tôi địa chỉ và chi phí để tạo hình lại dv cho em bé để chúng tôi kêu gọi tài trợ ủng hộ ca phẫu thuật này.
    cảm ơn trước rất nhiều
  2. romance_soldier

Các bs tham gia forum này ko hỏi giúp đồng nghiệp hộ tớ 1 câu được sao
  3. mykoyan

mykoyan Thành viên mới

Mất hẳn là mất như thế nào? Mất nguyên ********* (tính từ gốc *********) hay mất cả 1 hoặc 2 tinh hoàn?
    Nếu chỉ mất ********* (một phần hay toàn phần), thì bác sĩ Ngoại niệu sẽ tạo hình ********* bằng sụn mào chậu, tạo ống dẫn tiểu, cắt da ở chỗ khác ghép vào. Sau này, chức năng sinh dục vẫn có khả năng đạt 8/10.
    Còn nếu mất luôn cả 2 tinh hoàn, thì việc tạo hình ********* chỉ để giải quyết chức năng bài tiết mà thôi.
    Tại TP HCM, bệnh viện Bình Dân làm cái chuyện này khá lắm. Hồi đó nghe nói ngoài Bắc có Giáo sư Nguyễn Huy Phan - và sau này là một số học trò của thầy - mổ tạo hình ********* rất tốt. Tôi không ở HN nên tôi không rõ lắm. Bạn thử hỏi xem sao.
    Dr Zhivago
  4. romance_soldier

Thanks doctor Zhy
    Trường hợp của tớ hỏi là bị mất tất cả cụm nếu có thể thì bạn hỏi giúp mình ca này ở BV Bình dân làm hết bao nhiêu tiền để chuẩn bị tài chính