1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phim DVD mới - The Triangle - Bí mật tam giác quỷ Bermuda

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi haiphongdvd, 11/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haiphongdvd

haiphongdvd Thành viên quen thuộc

The sixth sense - giác quan thứ 6
    ==========================
    Ông này nghe đầu đề thì chỉ thấy khoa học viễn tưởng thôi. Chỉ vì có anh chàng Willis đóng nên mình phải xem + thêm cậu bé gì đó k nhớ tên đã từng đóng phim AI - trí tuệ nhân tạo rất là đạt nữa.
    Mới đầu xem phim thì có vẻ chán nhưng đến mấy đoạn về sau thì khiếp quá. Máu me thì không có mấy nhưng mà.... thôi xem thì biết nói trước mất hay. Phim này cũng thuộc dòng hơi khó hiểu. Chỉ được cái kinh dị
  2. haiphongdvd

Underworld - Thế giới ngầm
    ======================
    Mình chưa xem phim này nhưng đã nghe review có lẽ là giống mấy ông DOOM, Resident evil, gì đó
  3. haiphongdvd

Haloween resurection
    =================
    Phim này đối với mình thật là buồn cười. Trên bìa đĩa và mặt đĩa là in title Wild wild west - miền Tây hoang dã nhưng bên trong lại là ông này.
    Phim này nội dung cũng bình thường thôi vì các phim kinh dị thì nội dung thường rất kém. Nhưng mà mức độ kinh dị thì mới đúng là kinh dị. CHo dù mình đoán được những sự việc gì sắp xảy ra nhưng chỉ ngồi nín thở và chờ GIẬT MÌNH mãi mà vẫn chưa cho mình giật mình. Đến khi mình k muốn giật mình nữa thì nó làm cho mình đánh THÓT một cái...
  4. haiphongdvd

X-files - Hồ sơ tuyệt mật
    ===================
    THEO Ý KIẾN MÌNH THÔI NHÉ! bác nào có ý kiến khác thì cũng đừng chê nhé để mình còn có cảm hứng viết tiếp.
    Phim này thì mới đúng là phim kinh dị vì nói thật thì sau khi xem xong 2 DVD thì mình không muốn xem tiếp trước lúc đi ngủ nữa... nói thế thì đủ hiểu rồi. Nhưng do tính tò mò nên bất chấp.
    Thực ra phim này đã từng chiếu trên truyền hình rồi thì phải. Trọn bộ của nó có 9 phần gì đó và mỗi phần khoảng 6 DVD. Mỗi DVD thì bao gồm 3 đến 4 câu chuyện. Từ đầu đến cuối chẳng liên quan đến nhau cho nên xem đoạn nào cũng được. Hiện giờ chỉ có phần II là có phụ đề tiếng VIệt mà thôi các phần khác toàn là tiếnh Anh. Mình cũng đang định mua nốt về xem nhưng vì là nhiều tiền quá với lại không có cơ hội chia sẻ và kinh doanh nên tạm thôi.
    Giới thiệu qua:
    -------------------
    - Những ai xem phim Mỹ thì không ít thì nhiều cũng được nghe đề cập đến Area 51 (vùng 51 - nơi mà nghiên cứu về người ngoài hành tinh - rất bí mật) và X-files (hồ sơ tuyệt mật liên quan đến những sự việc khác thường xảy ra) Và bộ phim hồ sơ X thì nói về những gì thì chắc các bạn đã đoán được rồi.
    - Xem xong phim thì mình cũng không thể phân loại được là phim này thuộc thể loại gì? Khoan học viễn tưởng thì chắc chắn rồi! Hình sự thì cũng có bởi vì hai nhân vật trong đó thì là nhân viên FBI (kiêm cả bác sĩ nữa) chuyên đi điều tra các vụ việc nêu trên. Mà về khoản tâm lý thì cũng có... Mình thấy phim này hay nhất ở khoản đó. Về chuyện tình cảm của 2 nhân vật trong phim thì cực kỳ là hay... nhưng hay ở chỗ chỉ dừng ở tình bạn và tình đồng nghiệp mà thôi nhưng mức độ thân thiết thì chắng khác nào người yêu hay vợ chồng cả. Chắc là vì mấy ông đạo diễn không muốn cho họ yêu nhau sợ làm bộ phim mất hay.
    - Còn một điều nữa mình muốn nói là xem xong bộ phim này thì thực sự mình không biết sự việc nào là có thật sự việc nào là không thật hoặc giá như sự việc nào có chút thật nhưng được cường điệu hoá lên. Bác nào có kiến thức UYÊN THÂM về lĩnh vực này thì phát biểu giùm... Nhưng mình cũng không giám nghĩ đó là sự việc không thật vì nếu NÓI PHÉT như trong phim thì thật là quá đáng. Nhưng theo mình nhận xét thì đó là sự việc có mấy % thật và được khuyếch đại lên mà thôi.
    Ví dụ như:
    -------------
    Bộ phim - Sleepless không ngủ được nói về những người lính đặc nhiệm trong chiến tranh. Do là vì muốn họ là những người bất khả chiến bại - muốn vậy thì họ phải chiến đấu không ngừng nghỉ thì các bác sĩ quân đội đã tiến hành một cuộc giải phẫu là mổ gáy nạn nhân và tác động gì đó vào hệ thần kinh khiến những người đó chẳng bao giờ muốn ngủ nữa. Thế có ghê không. Về sau để che dấu sai lầm của minh thì Quân đội (chính phủ, hay CIA gì đó) đã phải người của mình đi để giết hết những người này.
    Rồi những con vật bị người ngoài hành tinh thăm viếng sau một thời gian thì bỗng trở nên VÔ HÌNH vô hình đến mức có thể thoát khỏi chuồng sau đó đi lang thang khắp phố, và đụng vào mọi thứ và cuối cùng thì hiện nguyên hình sau khi CHẾT.
    Rồi lại một nội dung nữa giống như phim The triangle - tam giác quỷ. Một số tàu bè đi qua khu vực đó mà sau này sau khi điều tra nghiên cứu thì được ghi nhận đó là vết rách thời gian - The TEAR. Hay theo khái niện của Vật lý thiên văn học thì đó là Lỗ hổng thời gian hay còn gọi là lỗ sâu đục - Worm hole mà bất cứ cái gì đi qua đó thì đều bị chuyển sang một không thời gian khác (một vũ trụ khác) những người đó thì không hề bị chết nhưng đối với thế giới của chúng ta thì coi như là đã chết. Hoặc là nếu không biến mất thì bị tác động của không thời gian nên người cứ bị già đi rất nhanh, đồ vật cũng bị cũ đi rất nhanh. Hai nhân viên FBI trong đó cũng vậy...
    Bác nào hay đọc nhiều về Einstein hay Stephen Hawkin thì lúc nào chia sẻ với nhau tý nhé! Mình cũng chỉ có một số khái niệm mơ hồ về lĩnh vực này thôi.
    Còn nhiều Episode trong X-files nữa lúc nào có thời gian thì bình luận tiếp.
  5. kakanu

kakanu Thành viên rất tích cực

topic bác này hay đấy.
    Đĩa lòng tím là như thế nào hả bác, các màu lòng khác thì như thế nào, em không hiểu lắm về vấn đề này. Chắc còn học hỏi bác nhiều điều nữa. Cũng đang muốn mua phim của bác, nhưng chắc phải cuối năm mới có thời gian enjoy. DVD của bác xem được với những player nào ngoài DVD player như bác đã giới thiệu. xem bằng PS2 được ko? xem bằng máy tính, phần mềm nào dùng để xem hay nhất?
    chúc bác đắt hàng!
  6. HunterSIC

HunterSIC Thành viên quen thuộc

Bác tiếp thị tốt thật đấy! Cám ơn bác nhé.
    Thể loại em thích là kinh dị màu sắc tôn giáo và giật gân, đánh vào tâm lí người xem chứ không phải hình thức bên ngoài (không máu me, không ********, không quái vật xấu xí...)
    Sẽ gặp bác trong thời gian gần nhất (2 tuần nữa nhé, tầm 1/1 em mới thi học kì xong T_T) Bác để em 1 bộ The Triggle nha. Em sẽ tìm thêm vài film hay nữa và đặt bác luôn, bác đỡ mất công post.
  7. haiphongdvd

Đĩa lòng tím ngày xưa do chất lượng đầu ghi kém và chất lượng đĩa chưa được tốt nên không tương thích với một số đầu DVD loại xịn. Nhưng bây giờ thì hầu như là 99% tương thích hết.
    Xem DVD trên vi tính thì nên dùng WinDVD7 hay Power DVD là tốt nhất nhưng trước hết phải có cài đặt direct X9 hoặc cao hơn một chút 9c gì đó. Mà nếu bạn có nhu cầu xem trên PC thì nên cài thêm bộ Codec để xem phim nén và nâng cao chất lượng hình ảnh.
    - K-lightmegacodec (k nhớ chính xác)
  8. Kim_Binh_Mai

Kim_Binh_Mai Thành viên mới

Anh Linh có phim Bạch Tuộc ko?Hay anh biết mua phim này ở đâu ko ạ?Hum nay lướt web thấy ông này nên máu xem lại.Ngày xưa bé tý,xem vẫn chưa hiểu gì lắm.Đáng tiếc.
    Ah,anh Linh có đủ bộ Star Wars chứ nhểy?Burn cho em nhá,mà nếu đủ 5 đĩa thì hãy burn,để em còn được khuyến mại 1 cái chớ.Tội gì.Ko đủ thì bẩu em,em chọn thêm cho đủ nhá.

Được Kim_Binh_Mai sửa chữa / chuyển vào 13:21 ngày 18/12/2006
  9. haiphongdvd

Bộ Star war theo mình biết thì hình như có 6 phần thì phải. Nhưng mình thiếu mất 1 phần, còn 5 theo đúng yêu cầu của Beck. Để mình kiểm tra lại rồi burn nhé!
  10. Kim_Binh_Mai

Kim_Binh_Mai Thành viên mới

Anh Linh đừng gọi em là Becks nữa mà,ngại chết.Em tên Tuấn,hoặc đầu to cũng được.Anh làm xong 5 cái nhắn tin cho em nhá.Mà em được thưởng 1 cái phải ko nhể?Hị,anh có phim "Bắn tỉa" thì burn luôn giúp em với nhá.Cám ơn anh nhìu.