1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phổ biến kiến thức : Xóa gà, diệt chã.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi PTuanKiet, 29/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PTuanKiet

PTuanKiet Thành viên mới

Phổ biến kiến thức : Xóa gà, diệt chã.

Thân chào tất cả các bạn.

Tình hình là chất lượng box ngày càng đi xuống. Nhiều topic chuối củ, nhiều bài tư vấn củ chuối trong khi tình hình bầu bán đã làm khoảng cách giữa một số người càng ngày càng xa, việc những bài từ tranh luận đến chửi bới đã không còn xa lạ vì thế, nhân hôm nhàn rỗi, nóng trời Nhím tôi có nhã hứng làm một số bài tư vấn chung cho tất cả các anh em nhà gà ( là gà thôi nhé). Vì thời gian không nhiều và tính tôi ưa làm việc theo hứng thú nên thỉnh thoảng tôi post 1 bài cho vui.

Thêm nữa, tiêu đề topic có thể làm mất lòng nhiều bác ở đây nên Nhím tôi nói luôn. Xóa gà, diệt chã là xóa và diệt cái gà tính, chã tính tồn tại trong con người chúng tá.

Vì văn của Nhím tôi đa phần là do đi lê la khắp nơi vay từ mượn chữ, không qua trường lớp chính quy cơ bản thành ra chắc chắn sẽ có sai sót trong cách dùng từ ngữ, ngữ pháp. Vì thế, bạn nào có ngứa mắt định ném đá thì vui lòng PM riêng. Nếu góp ý chân thành thì dùng từ ngữ nhẹ nhàng cho Nhím tôi mở mắt.

Trong TVTY này chắc chắn cao thủ như mây, nhiều không kể xiết. Tuy nhiên, hình như vì thân đã luyện thành cao thủ, hỏa hầu hơn người nên các cao thủ ít khi tư vấn ( nếu có thường chỉ là dăm ba câu khích đểu, kiểu như ?" mày chã quá, anh nói phí lời) thành ra sẽ có vài cao thủ ngồi lẳng lặng cười khẩy chờ Nhím tôi sẩy chân, lỡ lời là ném đá không thương tiếc vì thế Nhím tôi nói luôn : Topic này chỉ dành cho các gà, các chã, các newbies?hoặc có thể số ít các cao thủ khiêm tốn. Biết mình biết ta.

Điểm yếu lớn nhất của các gà là gì ? Chính là sự ngộ nhận quá đáng về mình ! Các bạn gà đặc, gà xịn thường tự ti và ít dám phát biểu trong khi các gà nhỡ, gà choai thường hay nghĩ mình là chim công, đại bàng sau vài lần chinh phục thắng lợi ( khổ thay em cũng thế, topic này vui là chính ạ ) vì thế ít chịu nghe ngóng, tiếp thu hay trao đổi thông tin. Nhím tôi không nói với số đó ( nếu thế chả hóa tự mình nói mình nghe hay sao ) mà chỉ nói cho những người cần nghe, muốn nghe. Các bạn muốn phản đối, đóng góp thì cứ theo phép lịch sự mà làm.

Lưu ý : Nếu các bạn cho rằng Nhim tôi lê la lượm mót kiến thức đem về tổng hợp thì xin chớ nhầm, tôi hiếm khi (hoặc không bao giờ) đi đọc những quyển sách hay những bí kíp
    kiểu đó. Nếu có, chỉ vì tính giải trí của nó cao. Vì thế, xin đừng so sánh tôi với các cao thủ khác. Và tôi nhấn mạnh : Tôi cũng chỉ là gà, sống lâu, thoát hiểm vài lần nên muốn truyền đạt tí kinh nghiệm, giao lưu với các anh em và biết đâu gợi được hứng thú để các cao thủ thực sự xuất hiện ( có thể để ném đá ). Và như thế xem như Nhím tôi đã làm được 1 điều gì đó
  2. PTuanKiet

PTuanKiet Thành viên mới

Nãy giờ dài dòng mà vẫn chưa đâu đến đâu! Nhím tôi vào đề đây
    Điều mà Nhím tôi muốn nhắc đến đầu tiên trong công cuộc xóa gà này là : Tư chất ! Tại sao là Tư Chất thì Nhím tôi xin thưa: Mỗi người chúng ta đều có hoàn cảnh khác nhau, điều kiện, thân thế cũng khác nhau?vì thế cách xử sự cũng khác nhau nốt. Trừ những bạn giàu như Cường Dollar, đẹp trai như Bình Minh?thì đa phần chúng ta, người này người nọ đều có những ưu nhược điểm riêng. Tư Chất thì không phải ai cũng có và cũng không phải cứ khổ luyện mà thành. Như anh Dê hot boy của chúng ta, anh í đẹp trai thật nhưng nếu trình đong đưa tán tỉnh của anh í không cao thì suốt đời anh Dê chỉ đi lừa tình được các em tuổi teen hay các bà sồn sồn háo sắc (Xin lỗi anh Dê, em đang khen anh đấy nhá ). Và như thế anh í chả bao giờ có thể là hot boy của đa phần chị em cộng đồng online đầy tri thức trên TTVN này.
    Nhưng vì Tư Chất không phải ai cũng có và cũng không thể do khổ luyện mà thành nên bạn không có những may mắn ấy suốt đời cam chịu phận hạng 3, hạng 4. Tôi đồ rằng phần lớn những thằng có tư chất mà không kinh qua sóng gió lênh đênh thì cũng chỉ là hạng 2 mãi mà thôi. Vậy Tư Chất trong chuyện này là gì ? Đó chính là năng khiếu cư xử với chị em phụ nữ. 1 thằng có tư chất thì sẽ dễ dàng có nhiều cách tiếp cận và cảm hóa chị em, 1 thằng có kinh nghiệm cũng biết cách làm vừa lòng chị em! Thằng có tư chất có thêm kinh nghiệm không sớm thì muộn cũng thành cao thủ . Chỉ hạng gà chúng ta là cứ loay hoay giữa làm quen và tiếp cận cũng đã hết cả thời thanh xuân. Khi đấy lại ngồi than ngắn thở dài - Mình dell có duyên .
    Nhưng các anh em không có tư chất cũng đừng phiền lòng. Mình không giàu, không đẹp, không giỏi lại tự trọng, sĩ diện đỉnh đỉnh thì dù mình đang là hạng 4 vẫn có thể thay đổi tình hình khi mình ngộ ra những chân lý cơ bản nhất. Muốn như thế cần phải có những cuộc cách mạng lớn về tư tưởng và chịu khó lắng nghe, chịu khó học hỏi, chịu khó chinh chiến và chấp nhận thương đau
    Ngay vấn đề này cũng đã có những khác biệt giữa thằng có tư chất, thằng không tư chất đấy là : Những thằng có tư chất sẽ nhanh nhạy nắm bắt tình hình, biết lắng nghe có sàng lọc, biết nắm lấy trọng tâm. Trong khi hạng gà thực thụ cứ mãi bơ vơ ngơ ngác và cứ lấm lét, rón rén cho rằng mình nghe toàn chuyện cao siêu , hoặc vì tưởng tượng ngộ nhận mình giỏi giang nên cứ đóng kín đầu không chịu lắng nghe. Chỉ toàn tự sướng với những gì mình có, đám đấy không phát triển được.
    Trở lại chuyện chính. Các bạn không tư chất cứ bình tĩnh, các bạn nên có thái độ cầu thị, cầu tiến và biết lắng nghe thì những bài sau Nhím tôi sẽ đưa dần dần những vấn đề chính để các bạn nghiên cứu và khi đó biết đâu các bạn sẽ ngộ ra, vỡ lẽ được những điều hay ho gì đó trong công cuộc xóa gà, diệt Chã của mình?
    Cũng có thể các bạn sẽ học hỏi được nhiều điều ngay từ sau bài post này của tôi. Các cao thủ sẽ vào ném đá?Những cuộc tranh luận nổ ra và có nhiều điều hay ho được lòi ra từ đấy
    Hôm nay dừng đây, bữa nào hứng post tiếp.
  3. davincitki

davincitki Thành viên mới Đang bị khóa

Đệ tử anh Lãng hay sao mà biết bài dài thế,em cũng chã cũng gà đây,bác có giải pháp nào không??Mà bài diễn văn của bác dài quá,hic hic để em đọc lại lần nữa xem bác nói trọng tâm vấn đề gì nhé.tý quay lại post tiếp
  4. vitcotdn

vitcotdn Thành viên quen thuộc

Không làm gà nữa thì cáo nó lấy gì mà bắt
  5. hdts

hdts Thành viên mới

Dài quá, bác nào làm bài tóm tắt đc không ?
  6. meonhocdangyeu

meonhocdangyeu Thành viên rất tích cực

Tư chất mà bạn Nhím nói là đúng đấy, theo tớ muốn có tư chất thì phải dày công trau dồi kinh nghiệm xương máu, vết tích đầy mình, nếu có tư chất thì mấy cô em đỏng đảnh mới đầu vội chụp váy "cống rãnh đòi sóng sánh với đại dương" thì nay sẽ phải ngả mũ " kênh mương nay đã tương tương với thủy điện" , xứng đáng để các nàng trao phân gửi thận
  7. davincitki

Dạ bác Tuấn Kiệt cho emtóm tắt cho anh em:
    Post 1:Điếu văn gửi lời bà con cô bác,bác nào có ý định ném đá xin đọc qua nếu không bỏ qua.
    Post 2:Bác Tk nhấn mạnh gà muốn hóa sói phải rèn luyện Tư Chất của sói để hóa sói.Tư chất thế nào bác ý nói qua,và quan trọng gà phải có ý chí cầu tiến ham học hỏi và bác ý sẽ post vài bài để xóa gà ,chã...
    đoạn tiếp theo:Hôm nào hứng bác ý sẽ post tiếp.
  8. wawawa

wawawa Thành viên mới Đang bị khóa

Nhìn title biết ngay đệ ruột của Lãng Lá Cờ Đầu !
    PS: Đã mua (down) được đĩa PimSleur chưa ?
  9. davincitki

ôi đại ca,em chưa mua được,quên chưa vote cho sự nhiệt tình của ông anh,hôm nay phải vote.
    Đệ tử anh Lãng lá cờ đầu thì phải post bài cho nó hoành tráng nhá,dạo này chã hay bỉ anh Lãng lắm,à mà có khi lại chính là anh Lãng ý chứ
  10. born2lead

born2lead Thành viên mới Đang bị khóa

1 topic hứa hẹn đây......
    Trước khi vào đề cho em hỏi 1 câu nhỏ ạ
    Rèn luyện,cầu tiến,tiếp thu,chinh chiến,kinh nghiệm... nhưng mà nếu Gà đã có chỗ yên phận rồi,muốn rèn luyện thì phải tìm lãnh thổ mới để thực tập sao,hay cứ thực tập ngay trên quê hương.... Mà đã thực tập thì không tránh khỏi sai sót,thế lãnh đủ àh....(cái này thì trên quê hương chứ nơi khác thì ko ngại thất bại) Thanks ạ