1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phô mai cho cả gia đình dùng loại nào tốt vậy các chị?

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi mai.nguyenvn, 15/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mai.nguyenvn

mai.nguyenvn Thành viên rất tích cực

Trước đến giờ gia đình mình rất thích ăn phomai, không chỉ bé nhà mình mà cả mình và bố bọn trẻ đều thích phô mai .:Smug:

Trẻ em ăn phô mai có thể cung cấp canxi, các loại vitamin giúp bé thêm khỏe mạnh, tăng trửởng chiều cao và hơn thế nữa là giúp răng bé thêm chắc khỏe và ngăn ngừa sâu răng. Mà độ tuổi của các bé đang là thời kỳ cần bổ sung nhiều canxi cho xương và răng chắc khỏe ,sáng bóng :Angel:

Mình làm công việc văn phòng nên cũng thừơng hay cảm thấy mệt mỏi, nên mỗi giờ nghỉ giải lao mình hay ăn phomai, hoặc ăn kèm với trái cây như chuối, thấy rất ngon miệng các bạn ạ, thấy tinh thần được lên dây cót lại ngay. :Applause:Nhưng mình không biết người lớn ăn phômai có tốt không và liệu có dễ bị tăng cân không nhỉ nếu ăn 1 ngày/1 - 2 miếng.

Dịp cuối tuần rảnh mình hay làm Hot dog nhân phomai cho bé và anh í ăn.

Thật ra từ trước đến giờ nhà mình hay dùng phomai con bò cười, tuy nhiên gần đây mình đọc được thông tin là phomai bò cười mặn, không hợp với trẻ dưới 1 tuỏi. Mà mình thì sắp sinh thêm bé nữa rồi.
    Mặt khác, phomai con bò cười chỉ là phomai thường, bây giờ có thêm loaị phomai tươi có hàm lượng dinh dưỡng cao hơn và phù hợp với cả trẻ dưới 1 tuổi.

Vậy phomai tươi loại nào tốt nhất và mình có thể mua loại phomai tươi đó cho cả gia đình ở đâu.
    Mong được mọi người tư vấn!