1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phơ

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi kirk_hammett, 14/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kirk_hammett

kirk_hammett Thành viên mới Đang bị khóa

Vấn đề là tiền !!!
    Flash before my eyes
    Now it's time to die
    Burning in my brain
    I can feel the flames
  2. Scorps

Scorps Thành viên quen thuộc

Bác nào ko có tiền thì có thể tự tay làm 1 con phơ rồi chơi cũng được,mày mò ko biết đâu khéo lại thành tài,về sau thành hãng sản xuất phơ cũng nên.Cách làm phơ thì em đã được đọc trên 1 trang web nhưng quên béng mất tên rồi,để mai search rồi post cách làm cho các bác xem.Em thấy cũng ko khó lắm,sinh viên kỹ thuật là có thể làm được.
    Nếu có chút tiền thì các bác ra chợ giời rình hàng,có khá nhiều phơ cục thanh lý ở đó.Giá cả khoảng 200.000 ngàn và hơn 1 tí ko đáng kể.Phơ chất lượng vẫn tốt,hàng TQ có,Japan có.Ko nhanh chân là hết đấy.Hồi xưa em rình mãi tại có thằng bạn nhà ở chợ giời,có hôm nó bảo có 4 cục để đánh đàn mới mua của 1 ông nhạc sĩ thế là em xuống nhà nó xem tình hình thực hư thế nào.Thấy đúng là phơ thật.Hẹn thằng đấy 2 tuần để kiếm tiền mua 1 cái về thử ,ai ngờ 2 tuần sau quay lại thì hết mẹ nó rồi.Hoá ra bà già nó bán mất,tại có thằng nó trả giá cao quá nên bà già nó bán luôn ko sợ lỗ.Lúc em xuống chỉ còn đúng 1 cục nhưng lại là cái cục để hát Karaoke,trông nó giống hệt cái phơ,cũng delay,reverb,volume,tone này kia,cũng đầu ra đầu vào,cũng pedal để dậm.Ai ngờ thằng bạn em bảo là cái này để người ta hát karaoke.Cuối cùng tiu ngỉu ra về.

Scorps-NTH
  3. LocalHost@

LocalHost@ Thành viên mới

phục ở chỗ nào ở Chọ trơi hà bác,cho địa chỉ đi chứ ra đó nhiều chỗ quá biết tìm ở đâu
    Like Stupid I Love You