1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phỏm với những lưu ý bạn cần biết khi chơi lâu

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Caithao9x, 10/01/2018.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Caithao9x

Caithao9x Thành viên quen thuộc

Game khái quátvà game đánh bàionlinenói riêng là loại hình tiêu khiển thu hút người chơikhá đông. chơi bàitrực tuyến sẽ là tốt khi Cả nhàchơi nhằm mục đíchtiêu khiển, giải tỏa bít tất tay sau những sức ép của công việc, học hành… Nhưng sẽ là xấu nếu bạn chỉ biết lạm dụng trò chơi này như một hình thức kiếm tiền. Mục thực sự sự của nhà phát hành game là giải trí, hỗ trợbạn xả stress,…Một vài game chơi đánh bàionline miễn phínhư liêngtương trợChúng tarèn luyệntính tư duy logic, nâng cao có thểquan sát, phân tích…
    Thế nhưng không phải bậc phụ huynh nào cũng có cái nhìn hăng hái về game! Và hầu hếtCác bạnđều không đồng ý cho con cái mình đi sâu vào những hình thức game vô dụng, hại não. Vậy làm thế nào để những người chơilấy được sự đồng ý từ phụ huynh để tiếp tục đeo đuổithị hiếu của mình?
    Sảnh bài đã có những bí quyết cùng bạn thực hànhđược điều đó:
    Thứ nhất. chuyên chú học hành - công tác này luôn được đặt lên hàng đầu.
    Học hành thật tốt để bác mẹvui lòng. Nhiều bạn trẻ có khuynh hướngchơi game mà sao nhãngviệc học thì làm sao có thểthuyết phục cha mẹbạn đồng ý chơi game chứ. Vậy nên phấn đấuhọc có kết quả tốt. Đan xen cho những giờ học bạn hãy chon cho mình một trò chơi game thư giãn hữu íchnhé.
    Thứ 2. Quản lý thời kìchơi game
    Bạn phải biết cách quản lý, phân chia thời gian của mình sao cho hợp lý. Đừng có bao giờ cũng chăm chămvào cái máy tính, điện thoại. Những lúc chơi, người chơi thường miệt màiquá không lưu ý gì xung vòng vèo, quên ăn, quên ngủ, thâu đêm suốt sáng dĩ nhiênchẳng phụ huynh nào mà ưa cho được việc này. Vậy nên, bạn hãy điều chỉnh lại thời khắc biểubản thân thật khoa học vừa chơi, vừa không quên những nhiệm vụ chính cần phải hoàn tất.
    Thứ 3. Tài chính- vấn đề mẫn cảm nhất.
    Chắc hẳn rằng không có một trò chơi Game online nào mà không nạp tiền vào accountđể nâng cấp nhân vật của mình lên tầm cao mới. Việc nạp tiền vào account này không sai nhưng tùy vào từng mức độ thì nó sai. Nếu bạn lạm dụng nạp quá nhiều tiền sẽ trở thànhmột thảm họa. Vậy nên để bố mẹkhông khó khăn cho việc chơi game, bạn hãy tiêu xàimột cách thích hợp không phao phíquá.
    Còn nữa, hoạt động sau khi chơi game. Những hành động cả bạn sau những cuộc chiếngame trực tuyếnảnh hướng rất lớn đến suy nghĩ của các bậc phụ huynh. Một yêu cầuđặt ra, khi chơi bạn nên thật sự nhập tâm vào game bạn mới giành chiến thắng nhưng khi chơi game xong, bạn phải dứt nó ngay trở lại hoạt động sinh hoạt thường ngày, đừng nhiệt huyếtgame quá mà để game luôn thường trựctrong đầu. Chắc hẳn Chúng tađã không còn có quá xa lạ với những trường hợp hành động như trong game ở ngoài đời thật. Ở Hàn Quốc đã có một người chơiđánh bạn vì tưởng mình là một anh hùng trong game, ở Trung Quốc có một bài thủđã cố thịtbạn vì tưởng bạn là trùm cuối. Tất cả những hành động đó sẽ khiến người khác có một suy nghĩsai lệchvề game. bởi thế, bạn hãy cẩn thận nhé!
    Hãy tạo nên một cộng đồng game thủlành mạnh, tích cựcnhé! Đến với Sảnh Bài, bạn sẽ được hòa mình vào tựa game chơi bàitrực tuyếnđa nền tảng, được tự tin khám phá bản thân, biến game thành những người bạn tốt của bạn nhé!