1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phòng ăn PTB @_@ -List món ăn trang 1 nha....ngày nào cũng đc update

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi helena_huong1401, 19/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huong_be

huong_be Thành viên mới

Dạo này trời mát mẻ hơn cả nhà nhỉ, nhưng mà cái máu ăn kem của em thì chẳng lúc nào ngừng nên cứ phải bắt tay vào làm kem
    Đây là kem dừa-chocolate, em mời cả nhà ạ Măm chán mới nhớ ra chụp ảnh mời cả nhà nên là nó hơi chảy mất rùi Tay nghề của em thì chắc không bằng chị Helena nhưng mà tấm lòng là quý rùi, nhỉ
    Măm đi thui, còn chần chừ gì nữa
  2. helena_huong1401

helena_huong1401 Thành viên mới

Nhin hapdan lamem:) Chi chua lam kem bao gio nen tay nghe chi kem em roi. Keep up your good work
  3. huong_be

huong_be Thành viên mới

Hí hí, lâu rùi chị mới vào, chỉ để động viên em
  4. HanhDung_ptht

HanhDung_ptht Thành viên mới

Đúng là lâu rồi không lê la vào phòng ăn nhà mình. Cũng chẳng có thời gian mà lê la đến các diễn đàn khác nữa mặc dù vẫn còn " nhiều tình " lắm ! Hằng ngày vẫn đi chợ, nấu ăn, thử nghiệm các món mới. Nhưng làm cũng cứ cuống cuồng lên , chạy đua với thời gian nên chẳng chụp ảnh gì cả. Hơn nữa, bây giờ ttvn up ảnh cũng phức tạp hơn trước, mất nhìu công đoạn nên cũng lười hơn.
    @@@@@ Lê - na : cậu vẫn nấu ăn ngon như ngày nào nhỉ, nhìn thật hấp dẫn. Tặng hoa hồng cho nàng này.
  5. haloc07

haloc07 Thành viên mới

Hum nay mới vào cái topic tuyệt vời thế này, bởi vì em chuẩn bị làm dâu nên bắt đầu sờ đến cái gọi là Nữ công gia chánh, nể các chị thật, vừa học giỏi lại vừa đảm đang nữ tính, bác zai nào lấy được các chị như Ngay xua, Helena.. quả là phúc to. Bà mẹ chồng tương lai người HN của em là một người nấu ăn khéo vô cùng ( cả ông Bố chồng TL cũng thế nốt), hơn 2 năm nay em được ăn vô vàn các món ăn HN do tay bà làm nhưng bà mới dọa em là: Sau này về em sẽ phải làm tất cả các món đó vì rồi bà già rồi, không thể làm cho em ăn mãi được! Sợ thế cơ chứ!
  6. helena_huong1401

Lâu lắm rồi mới vào lại PTB. Topic này trong thời gian mình vắng mặt chẳng được ai chăm sóc cả :( May quá mà chưa bị lock :) Hôm nay cuối tuần share mấy món cho cả nhà xem
  7. devilkeeper

devilkeeper Thành viên quen thuộc

Mấy cái này không phải của PT quê mình rồi .
  8. helena_huong1401

Thì đây là phòng ăn PTB mà bạn. Bạn có thể chia sẻ các món an truyền thống của PT hoăc là các món ăn của các nơi khác
  9. devilkeeper

devilkeeper Thành viên quen thuộc

Mấy món này ở vùng nào vậy bà chủ thread .Chác là vùng biển rồi nhỉ. Mình đi ăn thịt chó việt trì cho nó lành nhỉ vừa gần lại vừa ngon .
  10. helena_huong1401

Món đầu tiên là tôm hùm nướng. Ở VN do đắt hoặc các gia đình không có dụng cụ chế biến nên cũng không mấy ai mua về nhà nấu. Được cái bên tớ giá cả phải chăng và tiện lò nướng nên thỉnh thoảng cuối tuần tớ mua về nướng. Món thứ 2 là chả quế mà bạn. Tại tớ ko thích ăn thịt lợn nên làm bằng thịt bò màu có đỏ hơn chút. Món này thì HN bán nhiều và người PT ai chả biết. Món thứ 3 và thứ 4 là bánh giò và bánh cuốn. 2 món quá quen thuộc. Bạn ở VN nên thích gì đi ăn nấy, tớ ở xa món VN tìm đã khó huống chi nói gì đến các món đặc sản ở quê. Thôi thì chả ăn được các món mình thèm thì chịu khó nấu các món gì mới mới ăn cho đỡ nhớ vậy.