1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phòng họp box Lê Hồng Phong - dành cho những câu hỏi, ý kiến đóng góp, trao đổi nhằm phát triển box

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kieuphong, 09/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

Tuy vậy, việc nhập topic Con lừa và tôi và Khải hoàn môn vào Văn học là cần thiết.
    Chúng ta cấm các quảng cáo lập topic mới mà bắt post vào đúng topic Quảng cáo, thì cũng nên làm gương bằng việc nhập chung 2 topic trên vào topic Văn học.
  2. bluesss_mizu

Lá cải lá dưa và điểm tin chính trị vào điểm báo thì cũng tốt, nhưng em nên hỏi ý người lập topic trước đã, nếu ko contact đc với người lập ra topic thì thôi khỏi đi, mất công.
    anh Kimi, anh KP, và chị Angie nói đúng đó, đừng có cầu toàn quá, để cho diễn đàn nó bừa bộn tí cũng đc, vì nó còn giá trị lịch sử Mấy khu di ti1ch lịch sử vừa xấu xí vừa ko tông xuyệt tông với môi trường xung quanh mà người ta vẫn để đó thôi :x
  3. bluesss_mizu

may quá đã nói giùm 1 câu cho chị Angie, ko thì lại mang tiếng ác hị hị
  4. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Kô hiểu bạn linhkhuong nói gì!
    Nếu như các topic bạn nhắc tới "chỉ vào được trang đầu, kô vào được các trang sau" thì đó là LỖI DIỄN ĐÀN.
    Mà nếu đúng như bạn nói, thì bạn làm sao CÓ THỂ vào các trang sau để mà quote bài? Nếu kô làm được như vậy, thì bạn nhập topic bằng cách nào???
    Topic để lâu kô ai đọc vì nó đã hoàn thành nhiệm vụ của nó, hoặc nó chưa hoàn thành nhưng người ta (aka chủ topic) kô muốn hoàn thành. Cho nên mới phải cần MỤC LỤC, để người nào CÓ HỨNG thì họ vào đó kiếm và đọc. Còn người nào kô TÌM TÒI thì cho dù có ghép topic, họ cũng chả thèm đọc.
    Bạn linhkhuong nghĩ sao về 2 vấn đề này:
    1/ Đây là các topic đã ghép rồi (topic nào topic nấy dài hàng mấy chục trang), quý khách thích tìm tòi thì vào mà đọc/tra cứu.
    2/ Đây là Mục lục, phân loại xếp thứ tự rõ ràng, quý khách thích tìm tòi thì vào mà đọc/tra cứu.
    Dám cá là phần lớn sẽ thích cách 2 hơn.
    Bạn linhkhuong đã đi Thư viện bao h chưa? Nếu rồi thì bạn có thấy người ta gộp chung tất cả các sách, cho dù cùng 1 thể loại đi nữa, vào thành 1 quyển sách to, để cho người đọc DỄ ĐỌC hay kô? Bách khoa toàn thư hay Tự điển thì nó lại thuộc dạng khác rồi.
  5. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Em hiểu ý anh kp rồi.
    Uhm ... nói đúng quá. Đúng chỗ ko nên gộp topic :D
    Còn mấy topic lâu ngày, lỗi diễn đàn hay ko ko bít, chứ em thấy là hiện giờ những topic ko đc dòm ngó tới đều sẽ bị 1 hiện trạng - Ko đọc đc hoặc có đọc được nhưng chỉ 1 số trang thôi
  6. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Yêu cầu bạn dẫn chứng cụ thể cho dòng vàng vàng trên. Nói chung chung lập lờ như vậy không thuyết phục đâu.
    Topic ''hiện giờ không được dòm ngó tới'' nào mà ''ko đọc đc hoặc có đọc được nhưng chỉ 1 số trang thôi'' thì bạn ghi rõ link. Những ai biết thì sẽ sẵn sàng hướng dẫn bạn các cách khắc phục. (Xem ra bạn ít khi đọc những hướng dẫn và update dành cho mod, dù KP đã hướng dẫn từ đầu, tôi PM cho bạn đường link loạn cả lên.)
    Yêu cầu bạn cho link của tất cả các topic bạn vừa nhắc.
    Yêu cầu bạn reply bài viết này, nếu không thì mấy dòng bạn ghi trên kia vô nghĩa lắm.
  7. Angst

Yêu cầu mod xóa bài liền phía trên của tôi do tôi không thể log-in để sửa lỗi mà phải post bài mới (bài này.)
    Đề nghị mod suy nghĩ về đề nghị dưới đây nhưng đừng vội hăng say làm liền, vì tôi đang kiến nghị Tech phục hồi lại các thread cũ bị bạn gom chung lại.
    1/ Đề nghị xem xét đưa bài viết của topic [topic]929842[/topic] vào [topic]954166[/topic]. Topic [topic]929842[/topic] chỉ với 1 bài viết duy nhất và nội dung bài viết như vậy không xứng đáng được để thành topic dính như từ hồi mod dính nó lên như vậy tới giờ.
    Nhắc nhở mod trước khi đi gom bài của nick khác vào một topic thì nên soi lại chính các topic do mình lập, tránh chơi trò double standard.
    2/ Topic [topic]954166[/topic] tôi nhận thấy không xứng đáng được để thành topic dính.

[nick]
    Bỏ chữ ký.
    được Angelika sửa chữa / chuyển vào 01:25 ngày 01/05/2008
  8. Angst

@ mọi người hiện còn tham gia box:
    Theo [topic]64974[/topic] thì:
    - Chủ đề được gửi lên, mọi thành viên đều có quyền gửi bài vào đó. Tuy nhiên, bản thân người tạo chủ đề có quyền yêu cầu chỉ có mình hoặc một số thành viên nhất định tham gia vào chủ đề đó với điều kiện yêu cầu này cần được nêu rõ ngay từ đầu. Nếu một chủ đề được tác giả tạo ra và là người gửi bài chủ yếu vào đó, và nó vẫn còn tiếp tục được duy trì, thì tác giả có quyền yêu cầu xoá những bài gây loãng hoặc có ý định phá hoại.
    Như vậy, đối với các chủ đề sau
    [topic]823691[/topic]
    [topic]877305[/topic]
    [topic]769106[/topic]
    [topic]769792[/topic]
    [topic]765508[/topic]
    tôi sẽ theo dõi và đề nghị mod xóa những bài nào mà tôi chứng minh được là:
    -gây loãng, hoặc
    -có ý định phá hoại.
  9. ngocdaothanh

ngocdaothanh Thành viên mới

N paranoid thế này mà k thành mod hay admin cũng lạ, N soi lại xem có thiếu cổ động viên thì cho N xin 1 chân
    http://shirky.com/writings/group_enemy.html
  10. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

Bạn linhkhuong làm mod cho lhp không có lợi cho sự phát triển của box.
    BQT quyết định:
    1. Rút mod của linhkhuong
    2. Set mod cho angelika tại LHP.