1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phòng Khách : Nơi gặp gỡ và làm quen - Đăng ký thành viên - Góp ý cùng box - Nhắn tin - Set title th

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi Temely, 17/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Temely

Temely Thành viên rất tích cực

Phòng Khách : Nơi gặp gỡ và làm quen - Đăng ký thành viên - Góp ý cùng box - Nhắn tin - Set title theo yêu cầu

Chào mừng bạn đến với Nhạc Dân Gian Dân Tộc

Nhiều ý kiến đã được nêu lên, nói về sự cần thiết bảo vệ và phát huy nguồn vốn âm nhạc dân tộc của cha ông. Sau bao nhiêu thời gian vận động, bắt nguồn từ nhiều topics như : [topic]368020[/topic] và [topic]367761[/topic] do bạn Honghoavi khởi xướng, Box đã được thành lập, xin cảm ơn rất nhiều bạn đã ủng hộ, và cảm ơn Admin đã chấp thuận cho thành lập box.

Box đã được thành lập, nhưng còn rất nhiều việc phải làm tiếp như : Bầu chọn thêm Mods, làm mục lục (nên phân chia nhạc dân gian ra bao nhiêu thể loại đễ dễ dàng làm mục lục), lập thêm bao nhiêu mục chủ đề nữa , thêm topic bàn luận và dưa lê, tập hợp thông tin và hệ thống hoá nguồn thông tin trên net, chuyển bài từ box Âm Nhạc sang.............
    Mong được các bạn góp ý và giúp sức ! Mỗi người 1 tay, vào đây góp gạch xây nhà !

Và chúc các bạn được vui và thoải mái nơi đây !

2. Fleur-de-Lys

Fleur-de-Lys Thành viên rất tích cực

Em xin đóng góp ý kiến rằng bro Tem là đồ bắt chước
  3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Thật cảm động khi bõ đã đưọc thành lập ....còn nhớ mãi đợt vận động ...ôi ! Thư từ đi lại ...nhớ Hoahongvi nhớ basten và nhiều nhiều các bạn yêu thích ...nhớ anh Định đã giúp đỡ ban đầu ... nay đã có 1 ngôi nhà ...
    Chào các bạn !
    Mod cho tớ thêm cái tilte trước cái cũ ...thêm vào đoạn đầu ấy nhá : Âm lịch .
  4. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

Sau mấy ngày bận rộn, trưa nay vừa vào Box Âm nhạc, tìm ngay bài kêu gọi thành lập, và ....
    không còn gì để nói
  5. srilanka

srilanka Thành viên mới

Cuối cùng thì Box cũng đã thành lập, Chúc mừng ... chúc mừng ai đó... dù bi h ko có mặt ở HN.
    Mong được vào nhà Cổ nhạc ....
    Chào mọi người!
  6. esheep

esheep Thành viên mới

Chúc mừng chúc mừng.. cuối cùng thì cũng có nơi để xem - nghe- nói và tìm hiểu về cái mà mình yêu thích..
  7. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Xin cho hỏi : Có tạp chí Dạ Cổ Hoài Lang không nhỉ ?
  8. Temely

Em Fleur nhé, không góp ý mà lại còn spam, tội nặng lắm đấy nhé
    Ừa, mượn 1 câu tựa đề trong box Nhạc Cổ Điển mà em la to quá. Em đi du lịch về, rồi phụ anh 1 tay tiếp khách nào.
  9. Temely

Cảm ơn các bạn đã đến đây.
    Flora thì Tem đã quen biết từ lâu, biết khả năng và nhiệt tình của FaD, và chúc mừng FaD trở thành Mod mới của box Nhạc Dân Tộc.
    Loa_ken_den_xi, được biết anh có 1 quán trà có sinh họat văn nghệ dân nhạc tại Hà Nội và anh quen biết nhiều nghệ nhân, mong anh giúp đỡ để phát triển Box.
    và chào mừng bạn Srilanka, Esheep đến đây, trước lạ sau quen vậy.
    Theo dự tính ban đầu, sinh họat box Nhạc Dân Tộc sẽ được thả nổi trong khoảng 3 tuần để nghe ngóng tình hình và lượng định mức độ thiện chí của thành viên, cũng như "tập trung lực lượng" đễ chuẩn bị cho việc sắp xếp các chủ để của Box được quy củ hơn. Mong các bạn tham gia, đóng góp ý kiến, vào topic [topic]552736[/topic] để giúp ý tưởng cho Box phát triển tốt đẹp hơn, trở thành câu lạc bộ vui chơi thỏai mái của những tâm hồn yêu nhạc dân gian và yêu nét đẹp truyền thống xưa.
  10. caneton0901

caneton0901 Thành viên mới

Bác Tem , cháu có ý kiến . Bổ sung nhạc Dân Gian , Dân Tộc của các nước nữa nhé , cho phong phú . Cháu khoái nhạc Dân ca Nga nhắm nhắm nhiều nhiều ( vì mấy cô búp bê truyền thống Nga , tên Nga là gì ấy ............ko nhớ , nhưng trông yêu ghê cơ )
    Cháu giúp bác nhạc Dân Ca Pháp nhé . Bác đồng ý 1 phát cháu xúc tiến luôn nhạc Ru . Cơ mà nhạc Ru có khi nên mở 1 mục riêng , sinh ra ai chả phải nghe nhạc ru đầu tiên , cháu thì cháu coi nhạc ru là thuỷ tổ của mọi loại nhạc