1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phòng Khách : Nơi gặp gỡ và làm quen - Đăng ký thành viên - Góp ý cùng box - Nhắn tin - Set title th

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi Temely, 17/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caneton0901

caneton0901 Thành viên mới

Hehehe...........Sorry chạng trại sự Huệ .............Chị đổi số đt rồi cưng ( Phải gọi là "chị" Bee nhớ chửa ? Bố láo bố toét , trẻ ko tha, già vẫn tán thế là ko đc , phải biết lễ phép, có trên có dưới, nhớ ko ? )
    Thôi , ko chát chít nữa, Cane chuồn đây
  2. mort_ne

mort_ne Thành viên mới

Mod nào cho tớ cái title " Về trong phố xưa tôi nằm"
  3. thienthandanhroicanh

thienthandanhroicanh Thành viên mới

Nhắn tin:anh Đông già số dd của anh vẫn như củ chứ?hehe.em gọi mãi mà có cái thằng lạ oéc mô hắn cứ nói là nhầm số .
    Ưhm,Mod đừng xoá nhé,làm ơn. :D
  4. duonglamquetoi

duonglamquetoi Thành viên mới

chào gia đình âm nhạc, cho tui làm quen với he,
  5. caneton0901

caneton0901 Thành viên mới

Mừng bạn đến với Box Nhạc Dân Tộc . Rất vui nếu được xẻ buồn cùng bạn . ( Hình như Cane và bạn chung nỗi buồn xa quê rồi )
  6. vequelamdong

vequelamdong Thành viên mới

Chào nhà Dân tộc nhạc
    Đã thăm nhà được cả nửa tháng rồi mà chưa có vô chào hỏi bà con gì hết á. Thiệt là thất lễ, thất lễ.
    Xin tự giới thiệu:
    Mình
    Thân hệ: Gốc Bắc lúa lai gốc Bắc trung bộ lạc - ra thế hệ Bắc lúa gieo trồng trên đất phù sa Bắc- ăn thêm phù sa Nam - nên thành ra lúa Việt toàn xứ - có lai tạp hamburger, sandwich, fromage...
    Phả hệ : Dân ca thị- từ đời mẹ- ngược lại bà- tới các cụ cố chắc ai ai cũng hát ru- nguyện là cũng sẽ ru lũ nhóc - ít ra thì cũng Đất nước lời ru- hay Mẹ yêu con - hay Gió mùa thu mẹ ru con ngủ...Hy vọng ko vì thế mà lũ nhóc sợ đến mất cả ăn, heheh.
    Bí nhiêu đó sơ sơ, chào cả nhà ạ.
    Không biết các bác có đồng ý làm một cái Mõ làng, thông báo cho bà con cô bác xa gần về những hoạt động âm nhạc dân gian trên toàn quốc ( định kỳ như bác Hoa loa ken den si thông báo hoặc không) để bà con nào ở đâu thì có thể tham gia ở đó. Ví như mình từng tình cờ biết được vài ba lần báo cáo của bác Trần Văn Khê, đi nghe và thấy khá là thú vị.
  7. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

Hì, có sẵn bài " Tin tức ... " đó bạn, chỉ thiếu nhà báo thôi .
  8. Grass84

Grass84 Thành viên mới

HI HI chào mọi người mình cũng rất thích thể loại nhạc dân tộc dân gian.... Rất vui được làm quen với các bạn trong box....
  9. Temely

Temely Thành viên rất tích cực

Chào Grass84, rất vui là Grass84 đến nơi đây để mọi người được làm quen ! Là Thảo à ?
    Lúc này, Box hơi vắng, vì là mùa hè, 1 phần vì các mods (kẻ cả Tem) đang bận hoặc đi du lịch, chắc phải 1 thời gian nữa, mói chăm lo cho box trở lại được. Các box khác của TTVNOL cũng vắng mà.
    Grass84, VeQueLamDong, DuongLamQueToi ... và các bạn khác có sáng kiến gì, để giúp Box xôm tụ hơn chút không ?
    u?c temely s?a vo 04:58 ngy 29/07/2006
  10. Grass84

Grass84 Thành viên mới

hihi hôm trước vào multiply mới biết có box Nhạc Dân Tộc Dân Gian vậy mà Thảo chẳng biết gì cả. Thảo mới vào box nên cũng chưa biết trước box hoạt động thế nào... nhưng Thảo tham gia cùng box cho vui.