1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phòng Khách : Nơi gặp gỡ và làm quen - Đăng ký thành viên - Góp ý cùng box - Nhắn tin - Set title th

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi Temely, 17/08/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tigerlily

tigerlily Thành viên rất tích cực

Em có í kiến, cái ảnh này bỏ bớt 1 bông hoa đi thì đẹp ạ.
  2. haynoivecuocdoi

haynoivecuocdoi Thành viên rất tích cực

Đó là bông hoa rừng Sác đó chị Hổ à
    Người ta hay nói là bông hoa này che được tiếng súng, quả là đúng thật
  3. caneton0901

caneton0901 Thành viên mới

Cái nhà bác @tigerlily với cái nhà anh [nick]phoipha[/nick] hay nhở ? Cháu nó bé tý tẹo mà các bác cũng ko tha, soi lên soi xuống nhở
    Mý lại đây là chỗ "Góp ý cùng box Nhạc Dân Gian Dân Tộc " các bác lại đi nhận xét cái avatar là sao nhờ ? ( Cơ mà cháu vẫn có tinh thần tiếp thu, mặc quần báo cho bé rồi nhá . Các bác soi gì hì soi nốt đi . Hí hí .......... )
    Cơ mà bác [nick]phoipha[/nick] ơi , nói ra hơi xấu hổ, cháu chưa đọc( chưa xem, mới nghe loáng thoáng) bông hoa rừng Sác , chả biết nó là cái rì . Cháu kém hiểu biết , mong bác chỉ giáo ợ ( Cái bông hoa mà nhà Lys bảo bỏ đi ấy , che súng gì hay ko cháu còn chưa biết, có che được tiếng súng không cháu càng ko biết , ứ nhìn được , che hết rồi, che rồi sao biết có hay không hả bác . Bác tài nhỉ , cái gì cũng biết )
  4. caneton0901

Tình già , tình trẻ nhá , đây không phải chỗ đánh ghen đâu nhá
  5. darling_of_cupid

darling_of_cupid Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe các bác rậm rịch chuẩn bị cho box đã lâu, sau một thời gian ko biết đến net là gì, hôm nay em mới biết là box được thành lập từ đời nào rồi... Hix
    Tóm lại, cho em tham gia với nha...
    Nhắc lại lần nữa: Em là darling_of_cupid.
    HÉ HÉ HÉ...
  6. deathchuck

deathchuck Thành viên mới

Nhắn cu Đông đĩ : Mày không tìm cách lấy lại tao cái pass 3mp3.ru tao sẽ mang rượu làng Chuồn vào nấu sôi lên rồi luộc chín mày và lấy xương rục của mày làm xí wách luôn đấy con ạ .
    Hix hix, anh Đông ơi, em trót dại, anh kiếm lại em pass 3mp3.ru đi anh ...
  7. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

Chúc mừng box Nhạc Dân Tộc Dân Gian đã được thành lập !

8. caneton0901

Mừng @darling_of_cupid , @khongtenso0 quay lại với Nhạc Dân Tộc .
    Ừhm..........thế là thành viên số 10 @khongtenso0, số 34 @thienthandanhroicanh , và số 39 @darling_of_cupid , của danh sách những thành viên ủng hộ lập box Nhac Dân Tộc đã quay lại .......... . Mừng ghê . Không hiểu những người khác phiêu du phương nào mà chưa về họp mặt nhỉ ?
  9. kiem_hiep

kiem_hiep Thành viên mới

Nỏ mồm cái nhớ ! Nếu anh em nào phật ý cứ thiên nhiên làm gì tuỳ khoái ...
    Hay tin rằng có chỗ để đưa đẩy dăm câu lý, hò vài hơi ... sùng sục chạy vô ... đập ngay vô mặt là 3 anh TÂY : caneton0901, Temely, FloraAtDawn, một anh đang cầm roi chầu , một anh bỏm bẻm vuốt mép , chỉnh sửa cái khăn trên đầu , hắng hơi dọn giọng : hò............ò............ Còn 1 anh nữa thì ..... đang cổi vội bộ đồ híp hốp ...với tay cầm cái đàn cò ... éo éo oẹc oẹc ề ề ....ọ ọ....................
    Này , nói thiệt nhá , các bác thiếu gì nick , bảo Ẹt min sed cho cai nịck thuần thuần tiếng Việt cái coi ... Chả nghe ra làm sao Mà mấy tay quản trị sơ xuất zdụ này qúa
    Đổi nhanh đê !
    Được kiem_hiep sửa chữa / chuyển vào 03:26 ngày 11/09/2005
  10. vit0901

vit0901 Thành viên mới

Trước hết , cháu tự giới thiệu cháu là Caneton0901 ( Caneton = con vịt ) .
    Thay mặt Min mọt , cám ơn bác @kiem_hiep đã có lòng với Nhạc Dân Tộc !
    Nếu bác không thích cái nick "Tây "của cháu thì cháu tiếp bác bằng nick này nhé
    Có vài nhời kính bác . Cháu công nhận những cái Nick bác nêu không phải là tiếng Việt . Nhưng tên gọi vẫn chỉ là tên gọi , bản chất và cách nhìn của mỗi người mới là quan trọng . Bãi tắm Titov , bãi tắm nổi tiếng nhất Hạ Long vẫn là bãi tắm Việt Nam dù nó mang cái tên Nga , không ai bảo rằng nó "Tây" giữa 1 quần thể di sản thế giới mang thương hiệu Việt Nam đấy phỏng bác ?
    Hình như bác hơi khắt khe ( kiểu trọng hình thức) với 3 cái nick caneton0901, Temely, FloraAtDawn rồi , mà suy cho cũng thì , từ ngữ bác dùng cũng đâu thuần Việt . Nick , vẫn là 1 từ tiếng Anh , bản chất nó đã là 1 từ "Tây" rồi đúng ko ạ ? Bác quan niệm thế nào là Thuần Việt , thế nào là Tây ? Vịt cháu tin rằng khi cái cụ nhà ta " hò là hò ..........." hay "ý a , ý à " , "tình tính tang là tang tính tình ................" vẫn chưa biết đến thế nào là Forum , thế nào là Nick , thế nào là online , thế nào là thế giới ảo, thế nào là internet ....................Phải chăng TTVNOL cũng là 1 sản phẩm lai Tây , tham gia TTVNOL cũng là sinh hoạt kiểu Tây , phổ biến Nhạc Dân Tộc lên internet cũng là lai căng ????????...............
    Thực sự mà nói , cái thời "thuần Việt" có còn không ? Trong chúng ta có ai dám nhận là mình Thuần Việt 100% ( xin lỗi cái kí hiệu % cũng là kí hiệu nước ngoài ) . Âm nhạc Dân Tộc giờ đây cũng chỉ còn là di sản được truyền lại mà thôi , bản thân nó cũng có còn trọn vẹn không , không ai biết , cuộc sống vẫn đang tiếp tục biến đổi và phát triển không ngừng , những cái cũ đang dần mất đi , người ta vẫn thấy , vẫn biết rằng có những cái mất đi rồi , khó mà khôi phục lại được , nhưng có mấy ai dừng hẳn lại để vực nó lên ..................có mấy ai dám làm người đi ngược thời đại mò về quá khứ . Cần gì phải câu nệ Tây hay Ta , ai có lòng hướng về vốn cổ truyền của dân tộc Việt Nam là tốt lắm rồi .............
    Tóc cháu có thể xanh đỏ tím vàng , có thể vẫn mặc quần ống rộng đeo balô lang thang khắp nơi, có thể vẫn ăn cớm Tây , ở nhà Tây , học văn hoá Tây ........................nhưng dù có đi đâu làm gì , mặc quần áo thế nào , nói năng ra sao , cháu vẫn không hổ thẹn mà nói rằng " Tôi là người Việt Nam " . Vốn hiểu biết của cháu về Văn hoá dân gian không nhiều để tự hào , nhưng cháu có quyền không hổ thẹn với những gì gọi là Văn Hoá truyền thống , đã từng tìm hiểu về Kiến Trúc , Điêu Khắc cổ , giờ đây cháu đang và sẽ tìm hiểu về Âm nhạc truyền thống , không vì lợi ích gì cả , không đem chúng ra để quảng cáo , không coi những cái đó là 1 món hàng ...................
    Có nhiều cái để nói với bác @kiem_hiep và mọi người ở đây , nhưng có lẽ ko nên , nói dai nói dài thành nói dại , lại mang tiếng "giảng đạo" , nên tạm dừng ở đây , có nói gì sai mong bác thông cảm và chỉ bảo , cháu sẵn sàng tiếp thu , sửa chữa và trả lời thắc mắc..................
    ( P/S : Bác @kiem_hiep , chắc bác thích truyện kiếm hiệp ? Hẳn bác phải biết nó có nguồn gốc từ đâu ? Văn hoá VN bị ảnh hưởng nhiều từ các nước thuộc địa và lân bang nhỉ , bác nhỉ ? Trc đây có 1 thời "Tiệm sách hay nhà thuê truyện nào cũng có truyện chưởng, các tờ báo ở Sài Gòn đua nhau đăng truyện chưởng, các sân khấu cải lương cũng diễn toàn tuồng chưởng..........." bác có biết ko ? Cải lương chưởng đấy )