1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PHÒNG LƯU NIỆM : Lịch sử hình thành và những sáng lập viên của box Miền Tây (trang 1-14) Hình ảnh th

Chủ đề trong 'Miền Tây' bởi Cara77, 12/09/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BlackWolf88

BlackWolf88 Thành viên mới

Cái vụ này chắc phải để ĐH4 anh ơi, ĐH 3 anh em mình chưa đủ cân lượng để đi đâu, he he
  2. mrhugolina

mrhugolina Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cảm ơn bạn đã góp ý, xin bổ sung thêm là ăn ở thì khỏi phải lo vì anh em ngoài đó sẽ sắp xếp (vì anh em ngoài đó họ có nhà mà) ---> khỏi ở khách sạn.
  3. Cara77

Cara77 Thành viên mới

Nghe 2 tên trên mèo cứ nghĩ đến 1 vở kiếm hiệp cải lương nào đó hì hì ... tên này đem đi marketting thì ngon đấy.
    Chuyện mỗi tỉnh 1 box là chuyện hông khả thi đâu. Bây giờ kiếm mỗi tỉnh 30 người ủng hộ để sáng lập box thử coi ? Kiếm mỗi tỉnh 1 mod thử xem ?
    Chuyện box CT dàn quân qua mấy box đó để giúp sức chỉ đc 1 sớm 1 chiều, cái khó là bọn CT mình hông có ai tự nguyện làm vì ai cũng bị vấn nạn cơm áo gạo tiền quấn chân .Thử hỏi các mod AG có ai xung phong quản lý thêm box mới ? Hơn nữa, người CT như mèo chưa từng đặt chân đến Cà Mau mà kêu quản lý những box xa như Cà Mau, Bạc Liêu thì biết lấy gì mà nói, lấy gì mà quản lý, lấy gì mà hô hào kêu gọi thành viên?
    Mọi người thừa biết TTVN có bao nhiêu box không phải box nào cũng sống. Cớ gì lập ra thêm để chướng mắt thiên hạ, để lâu lâu có 1 khách viếng thăm box chết đó cũng buồn bã quay ra sau khi chứng kiến cảnh đìu hiu vắng vẻ như nấm mồ ?
    Mình không dám nói suy nghĩ của bạn là cục bộ. Nhưng ý của mình vẫn thích 1 box đòan kết đông vui, nhiều thành viên. Biết là sẽ có rắc rối khi lượng bài vở quá nhiều, khi thành viên nháo nhào, nhưng nếu các mod phân công tốt thì chúng ta sẽ biết hỗ trợ nhau thế nào để cùng hướng đến một box lớn mạnh chứ, phải không ?
    Cũng là 1 ý hay lắm. Vậy bạn góp quỹ trước đi. Góp bao nhiêu ?
    Cara hi sinh 100K đó (nghèo khổ nên chỉ có bi nhiu thôi).
    Bọn mình chỉ gây quỹ vé tàu thôi hen, ăn ở tự lo.
    Cara xin nói trước : mình không thể đi và cũng mong không ai đề cử mình đi vì thực sự là mình không đi được.
  4. saigon333

saigon333 Thành viên mới

Ủng hộ tên "Đồng Bằng Sông Cửu Long".
  5. xquangvinhx

xquangvinhx Thành viên quen thuộc

Uh đó là ý kiến chợt loé lên trong dầu mình vào tối hum we...để coi như là thay lời cảm ơn các mod đã nhiệt tình trong thời gian qua vậy mà. Và cũng là dịp để giao lưu gặp gỡ thui....
    Tháng 10 này mình cũng đi công tác xa rồi nên mọi người cho y kiến nhanh nhanh nhe...nếu chăp thuận thì ai đóng góp sau mình như vậy...
  6. tuan13a1

tuan13a1 Thành viên mới

Kính chào các bác!
    Em xin chân thành cảm ơn vì các bác đã xem qua bài của em. Vậy là bây giờ còn 2 lựa chọn Miền Tây và DBSCL phải không ạ?
    Đến đây thì em thấy mọi chuyện cũng đơn giản hơn rồi. Bây giờ chúng ta sẽ làm 1 cuộc biểu quyết. Thời hạn đưa ra trong khoang 1 tuần. mỗi thành viên của BOX sẽ chọn 1 tên mà mình cho là thích hợp. Sau 1 tuần chúng ta sẽ đếm số lượng người ủng hộ tên nào nhiều thì lấy làm tên của BOX. Các bác thấy thế nào?
  7. mrhugolina

NHẤT TRÍ! Để mình nói cara tạo thêm 1 topic để bình chọn cho tên box mới. Thanks.
  8. onelightct

onelightct Thành viên mới

Vậy thì mình đặt tên là "BOX MIỀN TÂY - ĐBSCL (viết tắt)" cho khỏi sợ nhầm lẫn, từ Miền Tây dùng để nói chuyện với nhau cho ngắn gọn khỏi mỏi miệng. Slogan là "CHÍN DÒNG SÔNG HÒ HẸN" mình thấy hay nhất.
  9. mrhugolina

"CHÍN DÒNG SÔNG HÒ HẸN" ---> hình như đã được sử dụng cho 1 chương trình cổ nhạc gì đó (search google sẽ biết)
    Khi nào nghĩ được cái nào khác cái trên thì sẽ sử dụng.
  10. longdinh

longdinh Thành viên mới

Cái tên Box Miền Tây nghe ổn hơn vì nó thể hiện được sự dân dã , bình dị , không màu mè , cải lương .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa