1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PHÒNG LƯU NIỆM : Lịch sử hình thành và những sáng lập viên của box Miền Tây (trang 1-14) Hình ảnh th

Chủ đề trong 'Miền Tây' bởi Cara77, 12/09/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nguoi_Can_Tho

Nguoi_Can_Tho Thành viên mới

Tôi cũng ủng hộ thành lập và lấy tên box là Miền Tây .
    Nhưng sao không thấy Mod tạo poll để trưng cầu tên mới ? xem coi có bao nhiêu % chọn tên "Box Miền Tây", bao nhiêu % chọn " Box ĐBSCL" và bao nhiêu % chọn tên khác ?
  2. BrokenHeart82

BrokenHeart82 Thành viên mới

- Xin ủng hộ cho việc thành lập Box. Mấy hôm trước thấy có cái poll mà, hôm nay đâu rồi. Thực ra ai cũng có ý của riêng mình, và ý nào cũng có lý hết, nên nếu ngồi tranh cãi thì biết khi nào thống nhất được cái tên, nên đề nghị cho cái Poll đi. Cái nào có nhiều phiếu bầu nhất thì sẽ chọn. Tên "Miền Tây" nghe cũng được, dễ nhớ, vote cho cái tên này luôn. Còn vùng đất chín dòng sông hò hẹn gì đó, nghe sến quá!
    Được BrokenHeart82 sửa chữa / chuyển vào 08:09 ngày 14/09/2006
  3. tuan13a1

tuan13a1 Thành viên mới

Như e đã nói hôm qua đó các bác cứ đưa ra một thời gian xác định đi, khoảng 1 tuần hay gì đó. sau đó tính %. Nếu bên này hơn thí lấy tên đó. Rồi đưa ra quyết định sau thời gian trưng cầu ý kiến mọi đóng góp ý kiến về tên box sẽ ko được chấp nhận.
    Em là em chọn Box Miền Tây đó các bác đóng dấu cho em cái nhé.
  4. BlackWolf88

BlackWolf88 Thành viên mới

Đây là topic dành cho dân Miền Tây, không chơi bác theo kiểu dân Hà Thành đâu, he he, mình sài từ Miền Tây cho nó có đặc trưng, ha ha
    Để nói với cọp con xem sao cái vụ bình bầu biến đâu mất rồi chẳng biết, sẽ bình bầu lại hai tên ĐBSCL và Miền Tây là tên box, còn chữ box thì chắc không có trong tên quá
  5. Cara77

Cara77 Thành viên mới

Mình đã tạo 1 poll bình chọn tên box, mọi người qua đây mà vote tên thích hợp nhé [topic]843458[/topic]
    Còn thảo luận thì chúng ta vẫn bàn tiếp ở nơi đây.
  6. thang23

thang23 Thành viên mới

Dạ! Hôm nay vào bon chen thêm một số ý kiến nho nhỏ nữa ạ!
    Câu ca dao: "Cần Thơ gạo trắng nước trong / Ai đi đến đấy lòng không muốn về" là slogan của box Cần Thơ phải không ạ?
    Em muốn khi thành lập box mới cũng nên "tút" lại bằng 2 câu thơ lục bát mang âm hưởng Nam Bộ chút đỉnh ạ, ý kiến cuối cùng của em (bỏ 2 câu kia, nghe chưa đã), cụ thể thế này:
    "Chín dòng sông, một tấm lòng
    Cột chân viễn khách vào vòng tương tư"
    Được không ạ?
    Còn về tên box: bảo lưu ý kiến ban đầu, box Người miền Tây. Còn nếu tất cả thống nhất là box Miền Tây thì OK luôn!
    Hic...hic... tính bon chen qua các topic khác thì ông sếp lại gọi về. Đã chạy trốn công việc rùi mà vẫn không được, còn online vào giờ nghỉ hoặc vào buổi tối có nước mà ngồi chờ tới sáng vẫn chưa đăng nhập được, chán và tức!
  7. BlackWolf88

BlackWolf88 Thành viên mới

Lấy bài hát Hành Trình Trên Đất Phù Sa làm nhạc nền luôn, anh em vào đây nghe bài này xem có hợp không nhé
    http://www5.ttvnol.com/cantho/100024/trang-16.ttvn
  8. tuan13a1

tuan13a1 Thành viên mới

Cảm ơn bác Mèo, như vậy là tốt rồi, chỉ việc chờ ngày tổng kết thôi.
  9. thankiemvdk

thankiemvdk Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đoàn kết là một sức mạnh vô biên và ko có gì có thể thắng nổi ..
    Mình ở xa xôi ..mãi Hải Phòng những cũng quen kha nhiều bạn ở trong này và .. mình mê được sống những ngày vui vẻ của dân "miệt vườn" lắm .. ước gì được 1 lần vào đấy để được nghe các cô gái hò trên sông 9 Rồng ...
    Chả bù cho cái dân Hải Phòng mình ... TP thì bé tẹo mà mọc lên đến 15 Box ..quá tốn diện tích cho TTVNOL .... có ý như các bạn mà được ủng hộ thế này thì hay biết mấy ...
    Chúc mừng các bạn ! Như vậy vào 1 box mà có thể tìm hiểu được hơn 10 tỉnh cùng một chỗ thật là hay ....
  10. cocvangkhe

cocvangkhe Thành viên rất tích cực

Ù?ng hẶ 1 phiẮu. Xin hẮt à.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa