1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phòng tiếp khách - Hội Trường A5 - của Box BK SG!

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi TieuBao, 25/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

TUi ko trả lời được trong topic Nhắn tin ..VÔ đây nhắn vậy
    To Fool: Tks 4 ur mess... It remind me about the existence of U...
    To Sal: Tui còn giữ của ông cái đĩa con cá mập... Hôm nào rảnh qua nhà tui mà lấy
    To em-be: Dù là đồ xài roài, nhưng ko rửa dễ rớt lắm á... hehe...
    Được caheo_ sửa chữa / chuyển vào 19:50 ngày 24/07/2004
  2. fool-again

fool-again Thành viên rất tích cực

Wei? Existence là cái gì wậy? Ghét nói tiếng Anh lắm à nhen
  3. break2

break2 Thành viên mới

thông dịch ( nếu sai không trách nhé Fool ) : cám ơn về tin nhắn của Anh Fool .Nó sẽ nói với em rằng anh vẩn tồn tại xung quanh em .
  4. Saladin

Saladin Thành viên rất tích cực

Tớ đọc mù mù tạc tạc cũng không dám dịch câu này như thế. Nếu dịch thế thì... nguy mất!
    >> Không biết dạo này trình độ diệt cá mập của Caheo tới đâu rồi?! Tui thì lâu không đụng lại nên mai một đi chút ít! Cứ giữ đó đi, tui có lưu trong máy rồi, lấy về cũng không làm gì. Mà thực ra tui cũng không nhớ cái dĩa đó, nhắc nghĩ một hồi mới biết nó là cái gì!
  5. caheo_

Thôi để tui dịch lại luôn cho.... Tiếng Việt đa nghĩa, lại dịch từ tiếng Anh qua tiếng việt, hơi bị căng...
    Nhắn Fool: Cảm ơn tin nhắn của ông... Nhờ nó mà tui biết trên đời này còn có ông, 1 người tên Fool
  6. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới

Đúng là TV đa nghĩa thiệt nhỉ?Người nói một đằng người dịch một nẻo,bao nhiều người dịch thì bấy nhiêu nghĩa,cuối cùng tác giả dịch xong thì..........
  7. OS-King

OS-King Thành viên quen thuộc

Thời đại thái bình thịnh thế quá hay sao mà Cá Heo đi săn cá mập ??? , Heo có biết cá mâp thuộc loại quý hiếm trong sách đỏ không, có săn được cũng phải chừa cho King và cái vây cá chứ
    Giờ mới biết Sal cho mượn đĩa là quên luôn , bữa nào cho King mượn mấy cái đĩa nha Sal , khi nào King nhớ là King trả liền .
  8. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Wow nghĩ đây là phòng khách nên ko vào đọc, ko ngờ cũng có nhiều chuyện quá hén
    dở thì cứ nói là mình dở, bày đặt nói ghét, hheheh
    >>to ca_heo: trùi, giải thích rõ dzậy rùi mà còn đòi rửa huh. Okie, bữa nào rủ heo đi mút cà rem nha, với điều kiện là phải kể tiếp cái dating story kia à
    hihi cuối cùng thì em-be thích câu mà break2 dịch nhất, dịch thế mới gọi là dịch
  9. fool-again

fool-again Thành viên rất tích cực

Embe nhận định quá hay, không ngờ khán giả lại dịch hay còn hơn tác giả nữa. Cái này kêu là Ý TẠI NGÔN NGOẠI đó nha. Giống như câu My Heart Will Go On nhỉ.
    Không ngờ cô Cá Heo này lại "xâu sắc" đến như vậy . Thanh kiu.
  10. caheo_

To ... : Cho heo xin lỗi nha... Không cố tình làm cho .. buồn đâu... Thôi thì để tui dẫn đi ăn kem bù lại hen..Plsssssss!
    To Sal: Từ hôm lấy cái đĩa đó về tui chỉ chơi có được 1 lần... Sau đó máy bị hư nên tui quên luôn, hôm bữa dọn dẹp nó mới xuất hiện, sợ ông cần.. Thôi ông đã có lòng thì tui xin nhận... Thank u ...Híh..hjí...
    To OS-King: Dạo này chú em lặn đi đâu mất thế? Kiếm được Queen rồi hả? Rảnh thì viết truyện đọc đi .. Dạoo này thiếu thốn văn hoá quá
    To Fool: Hình như Fool viết thiếu 1 chữ phải không? "Xâu sắc Xấu" hả?. À mà Tôm hùm dạo này đi đâu rồi Fool nhỉ? Lâu lâu ko cãi nhau với nó, Stress quá