1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

PHÒNG TIẾP KHÁCH: Mọi người vào đây làm quen, chat chit, giao lưu và tâm sự đê!!!

Chủ đề trong 'Bình Định' bởi lambchop1308, 23/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyenxua

huyenxua Thành viên mới

huhuhu... mình là thành viên mới gia nhập ,, xin chào và làm quen tất cả các anh chị em , bạn bè xứ Nẫu nhé
  2. tuyetnga729

tuyetnga729 Thành viên mới

Chào cả nhà!
    Mình là Tuyết Nga - đang làm tại một công ty Luật tại Tp.HCM
    Ngày trước trong trường ( DH Luật ) mình cũng có hội đồng hương, mấy anh chị em chơi cũng khá vui nhưng sau đó vì công việc, vì cuộc sống vì nhiều thứ ....lại không liên lạc được nữa.
    Hôm nay lên diễn đàn này mong được gặp các đồng hương để chia sẻ những thông tin về đất và người Bình Định.
    Nếu có thể hôm nào chúng ta tổ chức một buổi offline nhé.
    Nick yahoo của mình nè: tuyetnga729@yahoo.com
    Mail: nga.nguyen@cis.vn
  3. bongban2

bongban2 Thành viên mới

Em sắp vô Quy Nhơn, muốn tìm mấy hàng sách cũ để xem, bác nào biết địa chỉ, chỉ giùm?
    Thanks
  4. doducquy1

doducquy1 Thành viên mới

Mì?nh là? 1 ngươ?i con cù?a 'Ắt vòf 'Ă.RẮt mong sèf 'ược là?m quen với càc bàn.THA^N!
  5. nhatu1980

nhatu1980 Thành viên mới

minh la tran tuan
    pm: kiimelove156
  6. dnattt

dnattt Thành viên mới

Trong CMTND,mình quê ở Mỹ Thành Phù Mỹ Bình Định.Mình đã 21 tuổi mà năm nay mới được về quê lần đầu tiên.Thấy quê mình đẹp thật.hi vọng sang năm vẫn có cơ hội về thăm quê.
    Mình là Trần Thu Thuỷ ở Hà Nội.
  7. cookie1909

cookie1909 Thành viên mới

Em xin chào các bác Bình Định Quy Nhơn
  8. Ngvieclam

Ngvieclam Thành viên mới

Mạng Việc làm & Tuyển dụng www.nguonvieclam.vn chính thức ra mắt phiên bản 2 với nhiều tính năng và tiện ích vượt trội.
    Truy cập ngay để khám phá hàng trăm cơ hội việc làm trên toàn quốc!
  9. Changes_of_my_life

Changes_of_my_life Thành viên mới

Hì, google cũng ko chịu đưa ra website về Bình Định cho tớ tìm hiểu, hay tại tớ tìm chưa hết!? Chắc là chưa hết rồi!
    Lần trước tớ được dẫn đi Ghềnh Ráng, nói chung cũng ko ấn tượng gì lắm. Nhưng có 1 điểm mà tớ ko bao giờ quên được, đó là mộ Hàn Mặc Tử. Trước kia, cứ ngỡ cứ tưởng tượng mộ Hàn phải nằm trên đồi cỏ nào đấy, cỏ cây xung quanh, trông vẻ lãng tử lắm. Nhưng khi đứng trước mộ Hàn có Đức Mẹ giang tay, tớ cứ ko thôi tròn xoe mắt xen lẫn thất vọng, hỏi đi hỏi lại người bạn đứng bên cạnh "anh có chắc đây là mộ Hàn Mặc Tử không? Còn ngôi mộ nào nữa không vậy?"....
    Có cầu Nhơn Hội thì nhìn thỏa thích rồi. Có lẽ nhờ sáng sớm đứng trên cầu này, nhìn ngắm biển Qui Nhơn, cảm nhận bình yên, đủ để lôi kéo tớ quay trở lại nơi này.
    Anh bạn chở đi lòng vòng 1 hồi rồi bảo "hết rồi đấy em". Nhìn từ trên đèo xuống, thấy Qui Nhơn nhỏ xíu. Nhưng nhỏ cỡ nào thì chỉ trong 1 ngày, tớ chưa thể đi hết QN được.
    Vài hình chia sẻ:
    Thứ 6 này là tớ có mặt ở QN, có 3 ngày ở đây trước khi leo lên Tây Nguyên. 3 ngày thật sự đến giờ cũng chưa biết tiếp tục đến điểm nào du lịch ở QN nữa. Ai biết giới thiệu cho tớ với!
  10. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

Tết âm này khoảng mùng 6 mùng 7 mình vào Quy Nhơn Bình Định chơi. Cũng thích thưởng thức các Đặc sản, đặc biệt là giao lưu rượu với các bạn Bình Định, Quy Nhơn. Không biết có cơ hội đó không? Các đặc sản chỉ muốn ăn hết,, đọc nghe thèm quá.
    À mà các bạn cho mình hỏi thêm địa chỉ Võ đường Phan Thọ ở trong đó với. Mình kết 1 bài thân pháp của Võ đường này quá!