1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phỏng vấn thành viên box NB đi bà con ơi !

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi HoabanglangNB, 28/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dieunhon

dieunhon Thành viên mới

Cả nhà ơi! em ko phải sinh ra ở Ninh BÌnh nhà mình nhưng hồi trước ba mẹ nhà em đi sơ tán ra ngoài này, vậy là trời lại cho em một quê hương thứ 2, ở đây em có cả họ hàng đằng nội lẫn ngoại ( vì cả bố và mẹ em đều sơ tán ra ngoài này)
    Có Bác nào ở Tri Lễ Gia Vân thì cho em hỏi thăm cùng.
    Àh! em quê ở Quảng Trị. Các Bác cho em mạo muội bước chân vào rồi thì cố bon chen một tý hêhh Kính cả nhà một ly nhân dịp năm mới nhé! thêm ly nữa , nảy giờ là Phúc và Lộc rùi còn bây giờ là Thọ nì
  2. HoabanglangNB

HoabanglangNB Thành viên mới

Chết thôi, sao lại bị bạn Zozobo này "tưởng tượng" quá khác thực tế vậy nhỉ ?
    Nhưng thui, đã hỏi phải đáp , mà là đáp đúng phép tắc đó nhe :
    - Công chức quèn - là công chức bình thường không có "chức sắc" gì ấy mà (công chức bao gồm cả ...viên chức đấy bạn à!)
    - HBL thực sự rất ngoan ngoãn lế phép, nhưng không - à chưa bao giờ được nhận xét là thảo mai - trừ bạn đang nghi ngờ tưởng tượng...(biết đâu đấy ! )
    - Mỗi ngày dạo bước 15 ph là ý nói HBL dạo bước trên ...net đó mà, còn lại phải ngồi nghiêm chỉnh trong phòng làm viẹc đó bạn à - kẻo xếp mắng thì nguy !
    - Hôi đi học HBL chả bao giờ phải ngó bài của bạn cả, vì thế chẳng biết ngó có siêu không ? (Biết đâu đấy!? )
    - Năm mới ---->già ------>sức khoẻ giảm ----->một thực tế đáng buồn ! Chia sẻ nhé !
  3. tammao2520

tammao2520 Thành viên quen thuộc

Lâu mới ghé qua topic này, không ngờ kỳ này lại là em Bắng Nhắng, tiện thể có mấy câu cần giải đáp, mong em bỏ chút thời gian vàng ngọc trả lời dùm nếu giỏi anh thưởng kẹo cho
    Là 1 người con của đất "cờ lau", em nghĩ gì khi bây giờ đất đấy vẫn toàn cờ lau, và người lớn (ko phải trẻ con nhá) vẫn "tập trân" bằng cờ lau?
    Theo anh biết hoa bằng lăng rất xấu, ko tím như hoa sim, ko thơm như hoa nhài, chỉ có quả tuy ko ăn được, nhưng ném nhau đau phải biết, vậy còn em thì sao?
    Thấy em rất yêu thơ, vậy dịch dùm anh 2 câu thơ bất hủ nhá, chính xác là câu đối đấy, dịch sát nghĩa thì voice ngay:
    Girl dry buttock near fire kitchen
    Boy moutain village wee-wee by stump
    Ghét văn, thơ, nhưng đọc văn em nghe rất khoái, em học ở đâu vậy?hay ba má em sinh ra em đã giỏi rùi? con cám ơn ba má trước nhá, em có thể chỉ dạy đôi chút được ko, chí ít ra thì cũng........hiểu được văn em như thế nào.
    Câu cuối: Giả sử em lên làm Mod, có trù anh ko? anh là anh chưa có người iu hay vợ con gì đâu nhá, nên có trù thì cũng.........nặng tay vào
    Chúc em 1 ngày vui.
  4. HoabanglangNB

Dạ, có bản mặt HBL tui đây ! ( Hưhm..., không phải là Bắng Nhắng nhé !)
    1. Giả sử HBL làm Mod, đảm bảo k trù dập cá nhân! ( công bằng lắm !)
    2.Không dám nhận giỏi văn đâu, đủ dùng thôi mừ ! Vì vậy cũng không dám chỉ dạy ai hết bà con ạ ! ( nhân tiện cũng cảm ơn thày bu mình đã sinh ra mình không nói ngọng và viết sai chính tả luôn ) Văn của HBL đâu có gì khó hiểu ? Rõ ràng rành mạch thế còn gì nữa !!!
    3. HBL chỉ sành nội ngữ thui, ngoại ngữ thì âm u mù tịt - đặc biệt là tiếng Anh . Vì thế dù rất muồn dịch câu đối của bạn Tam mao dưng mờ ....chịu chết ! Nhòm qua sách dạy English của đứa em học cấp 2 trường làng thì cũng biết được vài ba từ lõm bõm đâu như trai, gái, bếp núc ...chi chi đó khiến HBL nhớ tới câu "vắng đàn ông quạnh nhà/ vắng đàn bà quạnh bếp" của Việt Nam mình - không biết có điểm gì tương đồng không ? Nhờ bạn Tam mao dịch cho cả nhà biết nội dung và bạn tự thưởng kẹo cho bản thân luôn !
    4. Hoa bằng lăng rất xấu thật à? Thế mà sao mỗi chiều mùa hạ đi qua đường Hoàng Diệu mình lại hay nao lòng trước cái "hết mình" của vòm bằng lăng thế nhỉ? ( Kỳ này HBL phải xem lại quan điểm thẩm mĩ và khám cả mắt nữa, chết thật !)
    5. Việc nhận xét về quê hương cờ lau thì...sợ HBL không đủ trình roài, chẳng biết phải làm gì để quê hương "tiến lên" cả...! Chán thật !
    ------------------------
    Phù, mệt, trả lời bạn TM xong roài - đổi mới phương thức trả lời nhé - trả lời từ...dưới trả lời lên ! Được chưa bạn ?
  5. songhaico

songhaico Thành viên mới

Uh cái quả bằng lăng ném vô đầu thì đừng hỏi tại sao mà đau !
    Nhưng mà đứa nào bảo quả đấy không ăn đc , ngày xưa và bây giờ cũng thế thi thoảng vẫn bất vài quả ngồi ăn ( mỗi tội vừa chát , vừa chua )
  6. binhminh_nb2003

binhminh_nb2003 Thành viên mới

ní hảo !!!!!!!!!!!!!!!!!!! em là thành viên mơíi toe cua box nb . hôm nay mới có thời gian đọc các bài buôn chuyện của các bậc tiền bối.........bái phục..........thấy vui vui.......Người NB vui tính thật.
    Anh mc_gill du hoc ben Đức a? Bon ban cua em cung lũ lượt kéo nhau sangnuoc ngoai ,trong do co 3 hay 4 nguoi j do cung dang hoc ben Duc., 1 số bên SÉC, MĨ....hix. em rất thích những cây lá đỏ bên đó....nghe dau ban than ke chuyen den mua thu duoc di vào rừng nhặt lá mà thèm. em thích mùa thu mà. nhân tiện khoe luôn sở thích của minh, rât vui khi tìm được người cùng sở thích.
    năm mới cũng sắp đến rùi, cầu chúc...............
  7. tammao2520

tammao2520 Thành viên quen thuộc

Câu hỏi cuối năm giành cho Mod tương lai của Box NB (HoaBằngLăng):
    Liệu tết này anh có thể lên nhà em được ko? anh muốn hỏi thăm sức khoẻ ba má, vì .....tự nhiên anh cảm thấy cần phải làm thế, ý em thế nào???
    Cho anh gửi lời chúc sức khoẻ tới GĐ, bạn bè em. Chúc cho em nhanh chóng lên Mod, rồi khao quân , đừng quên là anh giành cho em 2 phiếu nhá
  8. isabell

isabell Thành viên quen thuộc

HAI VỢ CHỒNG NHÀ NÀY NGƯỜI ĐÁNH TRỐNG , NGƯỜI THỔI KÈN AH , HE HE
  9. HoabanglangNB

10. HoabanglangNB