1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phốt ae ơi

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi Mrhanhhp, 05/12/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huylinh84

huylinh84 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

có cả vụ fix ám tạm thời nữa à
    thế thì toi
    nhưng đúng là ít thấy ông nào bảo hành màn thật
    cực hiếm luôn
  2. Mrhanhhp

Mrhanhhp Thành viên quen thuộc

Kể cả ko bảo hành thì vụ này mình nghĩ bị dí rồi. Sau 1 đêm lỗi thế éo nào đc. Đêm đã dùng gì đâu.
  3. phamduykhanh2901

phamduykhanh2901 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xong việc rồi nói gì cũng được , chốt lại là chỉ có người mua nhầm chứ người bán thì đ.éo nhầm bạn ạ
  4. nhatkhanhp89

nhatkhanhp89 Thành viên tích cực

chia sẻ với bác thớt 1 câu chuyện của e. e mua 2 con dt của ng dùng ở trên này 1 con LG G3 và 1 con HTC cách đây vài năm hồi đó trên này thịnh cái kiểu mua máy của ng đang sd bán lại vì ai cũng nghĩ biết nhà biết cửa thì yên tâm vs ngta đang sd mà.. bla bla..cả 2 con sau khi mua về 1 time thì 1 LG thì dùng đc tầm nửa tiếng máy nóng như sờ vào nồi đang trên bếp con HTC dùng 1 time thì phát hiện bị rơi nước rồi..mình mua máy mang về nhà r tiền trao cháo múc r đến lúc quay ra nói câu chuyện bảo hành n khó lắm huống chi ngta có phải cửa hàng cửa hiệu gì đâu..thế nên e khuyên bác chân thành nếu mà mua dt thì tìm hiểu của hàng nào uy tín rồi lên mạng tìm hiểu cách test cái dòng máy ấy rồi mang tiền ra đó mua có làm sao n dễ chứ mua của ng đang dùng thì n có làm sao ngta mới bán chứ cứ suy từ mình mà ra dùng đt đang ngon đang ổn tự nhiên bán làm gì..nchung n còn tùy vào nhiều yếu tố nhưng mà dt mua trên này thì kinh nghiêm của e cho thấy là n như lol hết bác ạ..rẻ hơn so với cửa hàng dc tí nhưng mà cầm về nhà mà nghĩ thì n chẳng hời đc tí nào đâu bác ạ..
    tienminh031 thích bài này.
  5. thichcoca

thichcoca Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko bảo hành nguồn với màn thì bảo hành cái gì?
    Mua trên này quan trọng là độ uy tín của nick. Cứ thành viên lâu năm mà mua. Phốt 1 lần là chim cút ngay :D
  6. vanpham1988

vanpham1988 Thành viên quen thuộc

Mấy bác bảo không bảo hành màn với nguồn thì lúc bán chẳng hiểu bảo hành là bảo hành cái gì. Người mua chỉ cần biết bảo hành tức là có lỗi đổi lại cho người ta. Chứ có phải ng ta mang về đập ra hay phá đâu. Toàn các ông bán dí mới bảo là ko bảo hành nguồn với màn. Chứ của mình dùng lỗi hay không mình biết , chẳng lẽ dùng mãi mà ko biết bị lỗi. vô lý
  7. NGOI_SAO_BANGUS

NGOI_SAO_BANGUS Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói thế lúc bán nói moẹ thẳng tớ ko bảo hành màn và nguồn moẹ đi cho người mua ng ta check đc thì mua ko đc thì thôi. Chứ nói bhanh chung chung thế xong có lỗi bảo ko bhanh. Khắm lọ
  8. locuong87

locuong87 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Màn hình kiểm tra tại chỗ đc chứ nguồn khó kiểm tra lắm , có khi mang máy đo nguồn đi test , vì lúc mua máy cầm test kiểm tra nhiều pin xuống ko để ý , các bác bán hàng thì nên nói thẳng nói thật với nhau chứ đừng dí ae làm gì , còn có bác nào comment bảo ra cửa hàng mua thì cần gì cái ttvnol này nữa
    --- Gộp bài viết: 06/12/2019, Bài cũ từ: 06/12/2019 ---
    Bác chủ xác định bị dí giống e rồi , bác vào zalo số đt của nó up hình mặt nó lên cho ae né
  9. 17cm

17cm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Do bác test ko kĩ rồi. lưu ảnh án màn ss vẫn bảo hành nhưng trong 1 năm thôi. Hết 1 năm thì chịu
  10. Tranthiendieu

Tranthiendieu Thành viên rất tích cực

nghĩ mà tức. Lúc nào mấy ông hàng lúc nào cũng có cái câu không bảo hành màn và nguồn. Trong khi 2 cái đó là quan trọg nhất và đắt tiền nhất của cái đt. K bảo hành cái đó thì bảo hành cái gì của đt???. Riêg tôi cửa hàg nào hay người bán nào bảo hành kiểu đó dù có rẻ bằng nửa giá cũng k bao giờ mua
    Lần cập nhật cuối: 06/12/2019
    tienminh031 thích bài này.