1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phụ huynh k đồng ý

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi bemeoxinh, 27/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

Phụ huynh k đồng ý

e với a í quen nhau từ tháng 8 năm ngoái trg 1 chuyến du lịch, a í là hướng dẫn viên của đoàn em, hơn em 9 tuổi và không fải là người HN. Đợt đi du lịch đấy mẹ e cũng đi cùng nên là mẹ e có biết a í.

nói thì k biết các bác có cho là e dễ dãi không nhưg mà gặp nhau lần đấy xogn là bọn e yêu nhau luôn.

tiện thể e hỏi các bác zai là các bác có tiêu tiền của ny bao h k, chứ hồi e y nhau, có 1 lần e đi cùng đi gặp bạn e uốgn nước, a í quên mang ví nên định k vào nhwug e bắt vào cùng, xong e trả tiền cũg đc, thì a í có vào, xogn hôm đấy còn có việc fải đi đâu nữa nên e cứ đưa cả tiền cho a í tiêu, thế xogn chả thấy đả độgn j trả lại c ho e (tất nhiên k fải e tiếc tiền) nhưg các bác thấy hành độgn đấy có bt k ạh...

đến giữa tháng 9 thì e đi du học, lúc đấy vì 1 số hiểu lầm và cũng do xa cách nên e xđịnh là thôi, e cut đứt liên lạc.

Nhưg 1 2 tháng nay thì e k chịu đc lại liên lạc lại, rồi thậm chí e nghĩ là tcảm còn hơn trước kia...

Bố mẹ e cũng mới biết chuyện và bắt đầu ngăn cấm, bảo là zai nó hơn nhiều tuổi thế nó KHÔN lắm, nó LỪA cho đấy, rồi là (em xin lỗi các bác) yêu cái thằng nquê đấy làm j (nói thật là ja đình e cũng khá jả và k muốn cho con yêu các anh k fải HN, cũng như ja đình nhà kia cũng fải khá jả 1 chút, nhưg e nghĩ là ja đình a í thì chỉ bthường thôi ạh).
    Thành ra bây giờ e muốn về Vn mà các cụ k cho, kêu là về để gặp thằng đấy àh....??Mà e cũng k hiểu sao cụ trai nhà e ấn tươngj rất xấu vs a í (trogn khi đợt đi du lịch e đi cùng mẹ thì mẹ e cũng có cảm tình), k biết bây giờ mẹ e có đổi ý hay k nhưg e chẳng biết fải??làm tnào cả

(note: e dùg nik bạn e nên đừg bác nào chạy vào nhận người quen )
    ??
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Hành động này là không thể chấp nhận được. Mình là mình khuyên bạn giãy ra. Lý do ko phải là như phụ huynh nhà bạn, là chính là cái vàng vàng đây này.
  3. niced4ys

niced4ys Thành viên mới

Có lẽ cũng nên giãn. Nhưng khi còn yêu thì con người ta rơi vào trạng thái là thà bùn với người mình yêu còn hơn vui với người yêu mình. . Nếu bạn còn trẻ hoặc chưa tìm được người khác thì cứ vui cũng được. Còn nếu nghiêm chỉnh thì có lẽ nên tìm người khác
  4. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Anh Hà Nội, du học xong rồi em này. Về bảo mẹ em lên topic này đọc đi. Nhưng dù gì ông kia lấy tiền giải quyết việc riêng mà k trả lại là k được rồi
  5. mtuan74

mtuan74 Thành viên mới

Anh làm giai tán gái bao nhiêu lâu rồi, mà nghe chuyện của em cũng rất bực mình.
    Không cho được gái quà tặng thì thôi, đứa nào tiêu tiền đứa đó, chứ tiêu tiền gái thì thật quá tệ.
    Thằng bạn trai của em anh nghĩ làm người bình thường còn chưa đủ tiêu chuẩn, chưa nói làm bạn trai đúng nghĩa.

www.adbooking.com.vn
    Quảng cáo Yahoo - Professional Yahoo ad booking
    www.then.com.vn
    Thiết kế web và quảng cáo chuyên nghiệp. Professional web design and marketing.

6. hip2410

hip2410 Thành viên tích cực

Ko phải anh khinh bỉ ngoại tỉnh gì đâu. Chứ cách sống nó đã khác rồi, lại còn cầm tiền em tiêu ko trả thì bựa quá. Thằng nào chả có lần quên ví nhưng quên xong thì phải hành động thế nào lại là chuyện khác.
    Hoặc nếu ko trả = tiền thì ít ra đi mua đồ cho em chả hạn coi như xong. Anh toàn dùng cách này, yêu nhau đưa tiền chắc gì đã cầm. Gái cầm tiền của zai tiêu thì còn chấp nhận được, chứ ngược lại thì ko.
  7. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Từ những cái vàng vàng kia, thành thật khuyên bạn nên nghỉ cho khoẻ .
  8. Lenin88

Lenin88 Thành viên mới

thôi xong rồi,có khi thằng ku thấy nhà e khá giả,tính cách đào mỏ đấy.Tuy nhiên đó mới là phỏng đoán,nghe gì cug phải 2 tai.Nếu chú ế là người có lòng tự trọng,chú ế sẽ tự rút lui hoặc ít ra là diện kiến bố mẹ e.Còn nếu không đả động gì,thì 90% là dân mỏ rồi,e nên tránh là vừa.
  9. MrXiTin

MrXiTin Thành viên mới

Mới yêu mà như thế thì vứt!
  10. ChimTaTaXoa

ChimTaTaXoa Thành viên mới

Tiến sư bố thằng đào mỏ. Mịa lớn hơn gái tới 9 tuổi mà ko biết nhục mặt. Cầm tiền của gái tiêu. Cái này thì tương lai nó sẽ bám váy đàn bà chẳng chơi. Làm nhục mặt các đàn anh của nó quá.
    Con người nó khác súc vật ở chổ biết liêm sĩ. tự trọng. Có suy nghĩ, Tuy gia cảnh không có được khá giả nhưng ít ra cũng tự cày cuốc mà có xiền sống, Chứ cái loại bám gái để sống thì ôi thôi bách nhục. Có lấy nước sông Tô Lịch cũng éo rửa hết