1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phủ Khai Phong HPC : ai có gì oan ức hoặc thắc mắc thì vào đây để kiện cáo

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hoa Phượng (HP Club)' bởi chip_hoi, 11/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chip_hoi

chip_hoi Thành viên quen thuộc

Phủ Khai Phong HPC : ai có gì oan ức hoặc thắc mắc thì vào đây để kiện cáo

Kính thưa các thể loại nhà kính thưa.

Em xin có việc trình bày ạ

Như quý toà đã biết, ảnh là niềm đam mê của em. Em nâng nó như nâng egg, hứng như hứng flower. Và em ghét nhất đứa nào nó đạo ảnh để đánh tụt cái sĩ diện của người cầm máy!

Vừa qua ở box mình có thành lập hội Phụ nữ và tuần đầu là tuần lễ chụp ảnh do chính em: CHip phụ trách với tiêu chí là ảnh do bản thân mình chụp chứ không hoan nghênh bất cứ hình thức sao chép nào.

Em hào hứng post ảnh, thế mà rồi có người: Motthoang_hn đã đạo ảnh của box Du Lịch và quăng vào HPC.

Cú đỉn nhất là Một thoáng nhà ta lại vác nguyên si ảnh với khung và tên của người chụp, đặc biệt cho vụ kiện và đen đủi cho Một thoáng là tác giả của những bức ảnh đó lại là những người bạn trong nhóm Dulịch, nhiếp ảnh của em: chị Ngọc Blue, anh Minh langbatkyho, anh Dương Dugia,.... Họ là những người bỏ công bỏ sức ra chụp những bức hình đấy, thế mà có người không hỏi ý kiến họ, quăng ảnh của họ đi linh tinh!

Nếu quý toà ở địa vị họ thì quý toà tính thế nào? Có tức không? Có muốn kiện không?

Và nếu quý toà là địa vị của em Chip thì các bác thấy có tức không? Bao nhiêu là tâm huyết, tự hào khi post những bức hình mình tự chụp, nâng niu bao lâu thế mà bị một người đạo ảnh post bên cạnh mình. Quá coi thường tôi. Liệu có nên kiện không? Kiện quá đi chứ!

Với tất cả những lý do trên: Em Kiện Motthoang_hn với tội danh : Đạo Ảnh
  2. chip_hoi

Một số dẫn chứng cụ thể
    đường link này là ảnh hoa Trẩu của Blue này:
    http://www2.ttvnol.com/f_233/639539/trang-56.ttvn
    Cái này của anh Langbatkyho. Lài thì núi đôi lài:
    http://www2.ttvnol.com/f_233/639539/trang-57.ttvn
    Còn phát nì là của anh Dugia, lấy nhiều ảnh của anh Du quá nên em làm cả bài của anh Du nhé:
    http://www2.ttvnol.com/f_233/717635.ttvn
    Còn cái này là quan trọng này: Tiêu chí đưa ra của Chị Flam khi khởi động chương trình của tuần lễ nhiếp ảnh!
    http://www2.ttvnol.com/hpc/721165/trang-3.ttvn
    Hội phụ nữ HPC của chị em mình đã có cuộc họp trù bị rất thành công. Cuộc họp chính thức sẽ được tổ chức trong thời gian tới, khi chị em HPC ở HN có điều kiện về tụ họp tại Hải Phòng. Từ bây giờ sẽ có một loạt những chương trình hành động online rất thú vị.
    Bắt đầu sẽ là những màn thể hiện sở trường của chị em HPC. Chủ đề này thực hiện theo tuần. Nhằm mục đích cho chị em HPC giới thiệu những khả năng của mình về mọi đề tài, mọi lĩnh vực trong cuộc sống. Đây không phải là cuộc thi, nên sẽ không có bình chọn, cũng như không có giải thưởng. Nhưng chị em hãy chứng tỏ cho mọi người thấy khả năng của mình rất đa dạng, phong phú. Sau đó ai phụ trách chủ đề nào sẽ chịu trách nhiệm hướng dẫn chị em HPC cách thực hiện và những bí quyết, kinh nghiệm đã tích lũy được.
    Chủ đề tuần 1 : Nhiếp ảnh ?" Chiphoi phụ trách
    (Tất cả chị em HPC ai có những bức ảnh do chính tay mình chụp, không qua kỹ xảo đều có thể post lên chủ đề này)
    Chủ đề tuần 2 : Thêu thùa ?" Libra_angel phụ trách
    Những bức tranh thêu em Hà phát huy thêm và post lên đây nhé, sau đó em hướng dẫn cho chị em cách thêu non_stick. Ngoài ra chị em nào có khả năng về thêu thùa cũng giới thiệu sản phẩm của mình lên trên này.
    Chủ đề tuần 3 : Tham gia cuộc thi sáng tác kịch bản dự thi ?o Kịch bản hài cho chương trình Gặp nhau cuối tuần? trên VTV3 ?" Becky_sharp phụ trách.
    Các chị em tham gia suy nghĩ về đề tài này trước khi đến tuần 3, sao cho đến lúc đó có thật nhiều ý ?Z tưởng để cùng nhau chọn lấy 1 và cùng viết.
    Mọi người được phân công nhiệm vụ hãy chuẩn bị cho chủ đề của mình và cố gắng hoàn thành thật tốt.
    Những chủ đề tiếp theo sẽ được nghiên cứu và post tiếp lên.
    Mong rằng Hội phụ nữ HPC sẽ làm được nhiều điều bổ ích cho mọi người và cho chính mình để cuộc sống luôn luôn đầy ắp niềm vui và những tiếng cười.
    Hải Phòng đón anh bằng bước chân Phượng cháy
    Em mát thơm trong áo tím ra đường
    Ôi nỗi nhớ cứ đòi anh tan chảy
    Để được cùng sông Cấm dịu dàng thương
    Gửi lúc 12:42, 05/05/06
    Được chip_hoi sửa chữa / chuyển vào 13:38 ngày 11/05/2006
  3. Becky_Sharp_new

Becky_Sharp_new Thành viên quen thuộc

Hì hì, tớ cũng chẳng thích gây thù chuốc oán với ai làm gì nhưng do thích hóng hớt và lang thang nên tớ cũng thu thập được mấy thứ thú vị ra phết, post lên đây để mọi người xem cho vui mắt.
    Cho luôn cả link này đọc cho nó máu:
    http://ttvnol.com/f_490/727014.ttvn
    So sánh luôn này: Bản quyền của chị Già nhà ta này :

He he he sao y bản chính nhá. Pái phục, pái phục...Dưng mà cái trò này xưa lắm rồi em ạ. Bây giờ không ai dại gì mà làm như vậy đâu, người ta phát hiện ra được thì hậu quả sẽ là như thế này này.

4. theandric

theandric Thành viên mới

Trời đất quỷ thần ơi...Không biết đọc xong cái bài này thì motthoang nó cảm thấy thế nào... Nếu em mà trong hoàn cảnh này thì báo cáo các bác chắc em quặp cổ tự tử cho khỏi xấu hổ với bàn dân thiên hạ...Mà chết chắc gì đã hết nhục
  5. Becky_Sharp_new

Becky_Sharp_new Thành viên quen thuộc

í quên, vẫn còn cái này, iem quăng nốt lên cho cả nhà coi rồi thì bình một thể
  6. onlybarely

onlybarely Thành viên mới

Đạo nhạc, đạo văn, đạo thơ, rồi b h là đạo ảnh nữa ...Vấn đề này vẫn thường gặp trên hầu hết các diễn đàn và ngay trong cuộc sống hàng ngày đấy thôi. Không phủ nhận là những cái hay, cái đẹp thì nên chia sẻ để mọi người cùng biết đến, biểu hiện là khi gặp một bài thơ mà mình tâm đắc, tôi cũng thường post lại mặc dù chả biết tác giả là ai, đành để chữ (st) cho hợp lệ. Nhưng có lẽ đã đến lúc mọi người đều phải nghiêm túc nhìn nhận vấn đề. Đúng như Chíp nói là như vậy là không tôn trọng tác giả, đồng nghĩa với việc không tôn trọng chính mình rồi. Luật bản quyền mà áp dụng một cách nghiêm túc thì khối kẻ vỡ ....mồm.
  7. chip_hoi

Chết chết, giá trị đảo lộn hết cả!
    Motthoang ơi là Motthoang oi, là một thanh niên thế kỉ mới mà thế lày thì: Xã hội chủ nghĩa sẽ đi đâu và về đâu!
  8. Ba_tuoc_MonteCristo

Ba_tuoc_MonteCristo Thành viên mới

đã xoá vì thấy ko cần thiết
    Được Ba_tuoc_Montecristo sửa chữa / chuyển vào 19:12 ngày 11/05/2006
  9. Thang_nghien

Thang_nghien Thành viên mới

Khiếp quá. Bàn dân thiên hạ bên này làm mình phát ghê, may là mình chưa làm gì đến nỗi, chứ không thì cũng bị lôi ra đây tổng sỉ vả thế này -----> Nhục
    To All: Các bác nhẹ tay cho em nó còn đường sống, có đánh thì cũng chỉ đánh vào ý thức, lương tâm của em nó thôi chứ đừng đánh tất. Tội nghiệp!
  10. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Trước tiên em có lời xin lỗi các anh chị bên box DL,xin lỗi chip_hoi(quản lý phần nhiếp ảnh của hội phụ nữ HPC) về những bức ảnh ở trên !Chẳng ai nghĩ là sẽ tranh giải thưởng hay gì đó...............bởi vì bên dưới mỗi bức ảnh đã có tên người chụp rồi.Em đã sai khi sử dụng ảnh của người khác mà chưa xin phép,em xin hứa lần sau sẽ không như vậy nữa!Em đã xoá tất cả đi rồi đấy ạ !
    Còn topic em lấy để cho vào box khác là muốn mọi người giao lưu vui vẻ thôi chứ không có ý gì đâu ạ ! Chị flam ơi ! cho em xin lỗi chị và mong chị tha thứ cho em,lần sau em sẽ không như vậy nữa đâu !
    Được motthoang_hn02 sửa chữa / chuyển vào 16:55 ngày 11/05/2006