1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phục hồi sau thời kỳ đổ nát!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Jolie_LT, 12/09/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

AHA ( acid trái cây) là thành phần chủ yếu trong các kem làm trắng da, tẩy nám, có nhiều trong các lọai trái cây như : cam , chanh, dứa, đu đủ. Ngay cả cái sữa rữa mặt làm sáng da của Lamy cũng ghi thành phần chiết xuất từ chanh.
    vậy có thể dùng nước cam thoa lên mặt, như 1 lọai mask để giúp làm mờ vết thâm đựoc ko?
    dù sao nc cam thì cũng có nhìêu vitamin C, nồng độ acid cũng nhẹ hơn nc chanh !
    tất nhiên nếu dùng cách đó , chắc phải tránh nắng kỹ
    @EBUNBA: theo tớ, ấy nên đi bệnh viện da liễu khám và uống thuốc coi sao. Cái gì nó cũng phải từ từ thôi, chứ nôn nóng wá mà bôi thuốc linh tinh, da mình sẽ càng trở nên nhạy cảm hơn nữa đó.
    Tớ vốn lười, chứ con em họ tớ, nó toàn được mami giã nghệ, đắp cho nó mỗi buổi tối khỏang 1-2 tiếng, sau đó rửa mặt bằng nc ấm. Mấy cái vết vàng nếu ko ra hết, có thể dùng sữa chua lau đi.
    Cộng thêm hàng ngày nó rửa mặt bằng nước chè xanh ,chỉ trong khỏang 1 tháng mà có kết wả phết ! Nhưng cách đó chỉ hiệu wả nếu vết thâm mới hình thành thôi nhé
    Được jolie_LT sửa chữa / chuyển vào 15:06 ngày 14/09/2006
  2. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Tớ bị sẹo thâm, nhưng mà không phải do mụn mà do va đập ngã ngủng .. thì bôi cái này có mờ đi không ấy.. Nó là trị sẹo hay là chỉ trị vết thâm của mụn thôi?
  3. chut_chit83

chut_chit83 Thành viên mới

vấn đề vết tích còn lại của mụn có vẻ là khó giải quyết phết nhỉtớ thử rất nhiều rồi nhưng chẳng thấy có tác dụng gì cảbộ blanchir đỏ của kanebo dùng hết rồi mà không thấy có gì khác biệt
    cái thuốc DOMINA gì đấy của hàn quốc thì cứ ra hiệu thuốc hỏi là được hả bọn ấy?thuốc đấy tác dụng của nó là chữa vết thâm hay là mụn?
    hành trình đi tìm thuốc trị mấy cái sẹo này chắc là vẫn dai dẳng....
  4. hoadiepvang

hoadiepvang Thành viên mới

ui, còn nám thì thế nào, dạo này tớ thức khuya dậy sớm, lại hay đi nắng, còn xì trét nữa, nên da xấu đi nhiều, nám nó càng đậm lên, các bác tư vấn cho em với
    Được hoadiepvang sửa chữa / chuyển vào 21:11 ngày 14/09/2006
  5. whatsthat

whatsthat Thành viên mới

Thuốc bôi Domina các cậu cứ ra tiệm thuốc tây hỏi là có. Theo mình đọc trong hướng dẫn thì nó là thuốc trị nám, nhưng mình chỉ bị sẹo thâm thôi. Lúc đi khám, bác sĩ cũng khuyến khích là sẹo thâm thì để tự nó mờ theo thời gian, nhưng mình thì cứ sốt ruột nên cũng cố xin bác sĩ cho loại nào bôi để hỗ trợ chứ để tự nhiên chắc là hơi ... lâu. Thế là mua Domina về dùng, đối với mình thì nó ok lắm.
  6. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

Tổng kết lại, theo tớ được bít :
    - sẹo do té ngã, bỏng, trầy trụa trên cơ thể : có thể dùng Madécassol 1% , có chiết xuất từ cao rau má , tái tạo vùng da tổn thương
    - Anzela , chất kem màu vàng nhạt, của HQ, tác dụng trị mụn ở mức độ trung bình + kiêm luôn việc làm phai các vết thâm , sẹo mụn
    - Leucodine B ( Pháp) và Domina ( HQ) , đc chỉ định cho nám da. Tuy vậy có thể dùng điều trị vết thâm luôn.
    tất nhiên xài lọai nào thì chúng ta cũng cần tránh nắng+ kiên trì, và còn phải tính đến chuyện là nó có hợp với mình hay ko nữa
    NGoài ra, uống thêm vitamin C cũng là 1 cách hỗ trợ cho điều trị nám. Vậy chắc nó cũng hỗ trợ cho việc điều trị vết thâm, phải ko nhỉ?
    Được jolie_Lt sửa chữa / chuyển vào 01:32 ngày 15/09/2006
  7. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Bạn nào bị nám thì tớ khuyên nên dùng đường uống, bây giờ có cái sp tự nhiên đừong uống pynocare, dùng sau 8 tuần là đỡ nám nhiều lắm
    Vết thâm thì khác với nám các cậu ạ, Nám là do hắc tố melanin sx quá nhiều, các bạn nên dùng đừong uống để giảm tận gốc, chứ xoa và bôi nó chỉ làm mỏng lớp nám trên mặt, về hiệu quả lâu dài là hơi khó, đặc biệt khi dùng thuốc
    Tớ thì bị thâm chứ ko nám, bọn Lamy giới thiệu cái Contractubex, dùng chưa thấy gì cả, đang định đổi, Tớ phải nghiên cứu thành phần Domina xem đã... đựoc cái mình học về thuốc mà.. nhưng vẫn rất cần nghe kinh nghiệm sử dụng của các ấy..
  8. dancer1985

dancer1985 Thành viên mới

Nha to goc nguoi Hoa nen hay xai thuoc bac ...Ngay ca my pham nha minh cung xai loai chiet xuat 100% tu thuoc bac,hoan toan 0 kich ung (ngay ca da nhay cam) vi thanh phan cua no toan la thuoc bac:Duong quy,nhan sam,tran chau,ho phach,cam thao,duong quy...Ba chi minh truoc day mat tham y nhu banh trang me....gio min mang lam,lai it mun nua,cung nho dung san pham tri mun va tham chiet xuat tu thuoc bac ay...
    Em thay tot nhat la cac chi cu su dung nhung san pham co nguon goc tu thien nhien,cay coi,hoa qua la number 1 a...
  9. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

Ấy ơi, tất nhiên thuốc gia truyền chiết xuất từ thảo mộc thiên nhiên là tốt rồi ! Nhưng muh để tìm mua đúng thuốc thật, ko pha các thành phần gây hại cho da thì hơi khó đấy ! đâu fải ai cũng biết chỗ tin cậy để mua.
    Tớ có chị bạn, dùng kem chiết xuất nhau thai + thuốc Bắc của 1 tiệm gia truyền, đắt kinh: 900k/ lọ. Thời gian đầu ( khỏang 3-4 tháng) da chị ấy mịn lắm. NHưng bây giờ thì lại trở nên thô sần, hay bị kích ứng nữa. Sợ wá nên chị ấy cũng ko dám dùng nữa rồi.
  10. dancer1985

dancer1985 Thành viên mới

ay,cai thuoc chi em dung la thuoc tri mun+chong tham,chiet xuat 100% tu thuoc Bac nhung la hang cua CTY SAN XUAT,CO GIAY PHEP DANG KY VA LUU HANH chu 0 PHAI THUOC GIA TRUYEN TU CHE,0 CO KIEM SOAT,LAI MAT VE SINH NUA CHI A...Y em la co trueyn+hien dai ay...chu CO TRUYEN 0 thi cung hoi lo