1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phục hồi sau thời kỳ đổ nát!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Jolie_LT, 12/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

thế thì bạn giới thiệu tên thuốc lên đây đi, đc ko ? trong này cũng có nhiều bạn gặp rắc rối về vấn đề mụn trứng cá đấy !
    tiếc là tớ ở trong SG, chả có ai quen biết ngoài HN để mà nhờ mua hộ dùng thử xem sao nhỉ !
  2. dancer1985

dancer1985 Thành viên mới

chi oi,cai thuoc do cua hang Dreamy Rose day chi a,em cung dang nho chi ho em mua ho nay,xai thay da min ,bot mun va trang han ra...Neu chi 0 bit cho mua thi em nho ba chi ho cua em mua ho cho nhe...Chang co gi ma ngai...chi em giup nhau de cung lam dep ma...Em cung tung bi mun nen tong cam cho chi lam...
  3. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

À, kem Dreammy Rose thì mình có thấy quảng cáo trên tạp chí, có điều ko bít giá cả thế nào nhỉ?
    hình như sản phẩm này có bán ở 1 số Thẩm mỹ viện trong quận 5. Okie, thanks bạn dancer nhìu nhìu !
  4. EmBeRua

EmBeRua Thành viên quen thuộc

sao bạn Jolie lại thấy bóng và nhờn nhỉ, theo tớ biết là trị vết thâm thì chỉ chấm lên đúng vết thâm chứ sao lại bôi lên cả những vùng da khác?
    Cái kem nghệ Thorakao không biết lên mặt thì thế nào, vì tớ ko bị vết thâm ở mặt, nhưng dùng cho vết thâm và sẹo nhỏ ở chân tớ thấy cực kì hiệu quả.
    Còn vụ nám, thành thật mà nói là chữa nám khó lắm bọn ấy ạ. Nhăn, mụn, đen, dầu...còn cải tạo được chứ đừng để nắng tàn phá da mình, không chỉ là đen sạm đi, mà đến ngoài ba mươi, da sẽ nám không cứu chữa được đâu.
  5. Jolie_LT

Jolie_LT Thành viên mới

Tớ bị khá nhiều mụn 2 bên má từ hồi dậy thì cứ bôi kem nghệ lên cả vùng da bị mụn chứ đâu thể ngồi chấm từng nốt ! hic hic...
    có lẽ chỉ nên bôi để vài giờ rồi rửa sạch trước khi ngủ ! hồi trước tớ toàn bôi xong để wa đêm, kết wả toàn mụn cám mọc lên ! mà vết thâm cũ rồi bôi kem nghệ có hiệu quả ko nhỉ?
  6. Lovelane

Lovelane Thành viên mới

Các bạn có thể dùng thử dấm táo (Apple Cider Vinegar ) thay lotion sau khi rửa mặt xong để trị vết thâm sẽ rất hiệu quả. Các bạn nên trộn với nước theo tỷ lệ phù hợp với mình (da nhạy cảm thì nên trộn nhiều nước), mình thì dùng 1-1, ngày dùng 2-3 lần. Loại này mình không biết ở VN thì mua ở đâu nhưng ở nước ngoài thì rất sẵn ở các siêu thị (khu thực phẩm ). Dùng khoảng 10 ngày đến 3 tuần là có kết quả, còn nếu không hợp thì nên dừng ngay.
  7. Ree

Ree Thành viên mới

có chữa đc vết thâm cũ không ấy? thâm thâm lâu lâu đó.
  8. triplethursday

triplethursday Thành viên mới

trip nghĩ Jolie fải đi khám BS chuyên về da thôi, mấy vụ này k tự chữa trị dc đâu, da mỗi ng mỗi khác , đi bs sẽ dc khám và soi da mới bít mình cần uống thuốc hay bôi thuốc gì. sẹo thì trip nghĩ nghệ tươi là ffáp tốt nhất, tuy nó lâu nhưng mà có tác dụng lắm.
    với có khi mặt nổi mụn nguyên nhân cũng là do gan thận nữa, chị bạn của trip kể bạn của chị ấy mụn nổi nhìu lắm nhưng khi uống thuốc bổ gan vào thì da bình thường lại mà còn láng mịn nữa . jolie thử đi kiểm tra xem sao.
    Được triplethursday sửa chữa / chuyển vào 03:00 ngày 18/09/2006
  9. 262

262 Thành viên mới

Tớ thì tớ dùng tẩy da chết hàng ngày của Dermalogica : Daily Microfoliant, cũng ấn tượng lắm , bây h gần như không thấy tàn tích gì nữa rồi
  10. Lovelane

Lovelane Thành viên mới

có chữa đc vết thâm cũ không ấy? thâm thâm lâu lâu đó.
    [/quote]
    Tớ không có vết thâm lâu ngày nên không rõ lắm. Nhưng những người khác dùng rồi thì bảo là giảm đáng kể. Nhắc các bạn ở đây là cơ chế thâm do mụn khác với thâm do tàn nhang. Một đằng là do bị tụ máu mà thâm, một đằng là sắc tố da, 2 cái không liên quan gì đến nhau. Còn tại sao dùng Domina trị tàn nhang lại có hiệu quả với thâm cho mụn có thể chỉ là do nó làm mỏng da đi, bào mòn lớp da bị tụ máu thôi.