1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phương pháp học tiếng anh cho người đi làm mất gốc

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi hoctienganh234, 19/03/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoctienganh234

hoctienganh234 Thành viên tích cực

Để bắt đầu học tiếng anh cơ bản việc đầu tiên đó là các bạn tìm cho mình một phương pháp học tiếng anh làm kim chỉ nam cho mình xuyên suốt trong quá trình học. Quan trọng phương pháp học tiếng anh là vì, nhất là đối với những người đi làm thì việc học tiếng anh khó khăn hơn gấp bội. Bài viết hôm nay mình sẽ hướng dẫn các học tiếng anh căn bản cho người đi làm tại hà nội nhé:

Việc đầu tiên là đặt mục tiêu học tiếng anh rõ ràng ngay từ đầu

Bạn cần xác định rõ ràng việc học tiếng anh để làm gì? Từ đó để có động lực học tiếng anh. Người đi làm thì học tiếng anh để thăng tiến, để giao tiếp với khách hàng, với đồng nghiệp.

Tiếp theo là đặt mục tiêu tương lại ngắn hạn: 3 tháng, 6 tháng đạt được cái gì,

Tắm tiếng anh mỗi ngày

Tự lập cho mình thời khóa biết cho việc học tiếng anh. Nhớ là bạn phải tuân thủ đúng thời khóa biêt. Mỗi ngày bạn dành 30- 1 tiếng anh học tiếng anh. Với những người đi làm có thể học tiếng anh từ chính đồng nghiệp của bạn.

Học từ vựng

Bạn nên học từ vựng có chọn lọc, học từ vựng ngay từ chính cuộc sống hàng ngày, từ công việc của bạn, bạn nên nhớ học từ vựng luôn phải đi liền với việc đặt câu để bạn có thể nhớ từ vựng lâu hơn

Trình tự của việc học từ vựng: Học cách phát âm, cách viết, tra nghĩa và lấy ví dụ cụ thể

Đặt mục tiêu mỗi ngày học khoảng 3 - 5 từ

Học ngữ pháp

Bạn cần nắm được cấu trúc ngữ pháp cơ bản để biết cách sử dụng ngôn ngữ. Ví dụ như năm được các thì trong tiếng anh, câu điều kiện, câu bị động, so sánh...

Học phát âm

Học phát âm đúng rất quan trọng, sẽ giúp bạn truyền tải ý của mình muốn nói để người nghe một cách chính xác

Bạn nên nghe các chương tình tiếng anh trên bbc, voa... nghe các bài hát tiếng anh hoặc các bộ phim tiếng anh

Học nghe

Bạn là người đi làm và không có thời gian nhiều thì có thể dành buổi trưa để xem một bộ phim, nghe nhạc, xem tin tức cũng có thể trao đổi tiếng anh với đồng nghiệp. Các bạn hãy tranh thủ nghe tiếng anh bất cứ lúc nào

Tham khảo thêm:

>> Bài luận tiếng anh về ô nhiễm môi trường nước

>> Tiếng anh chuyên ngành xây dựng
  2. nghilinhtinh

nghilinhtinh Thành viên quen thuộc

mất gốc rồi phải chăm chỉ theo cơ ko được bỏ dở , k phí công