1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phương pháp học tốt tiếng Anh giao tiếp

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi trucanh1994, 23/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trucanh1994

trucanh1994 Thành viên mới

HỌC TIẾNG ANH GIAO TIẾP MỘT CÁCH CÓ HIỆU QUẢ

Song song với sự phát triển của xã hội ngày nay chính là sự phát triển của ngôn ngữ, trong đó quan trọng nhất, thiết yếu nhất có lẽ chính là tiếng Anh. Trong thời đại này, hầu như tất cả các công ty đều quan tâm đến khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh cơ bản của mỗi ứng viên khi tuyển dụng nhân sự. Vậy làm thế nào để tăng khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh ? Đó chính là câu hỏi mà chắc hẳn mỗi chúng ta đều rất băn khoăn.

Thực chất, việc học tiếng Anh giao tiếp không khó như chúng ta vẫn tưởng. Chúng ta hãy tạm gác lại mọi kiến thức ngữ pháp đã được học trên trường lớp sang một bên, thay vào đó, mỗi bản thân chúng ta hãy tự xác định rõ mục tiêu phấn đấu của mỗi bản thân, rằng bạn muốn đạt được điều gì sau thời gian là bao nhiêu lâu. Việc này giúp mỗi chúng ta nhìn nhận rõ bản thân đang ở vị trí nào, đích đến của mỗi người là ở đâu, từ đó việc sắp xếp thời gian cho việc học tiếng Anh giao tiếp sẽ dễ dàng và hiệu quả hơn rất nhiều. Nhưng quan trọng hơn hết, đó chính là KIÊN TRÌ. Sự kiên trì chính là chìa khóa chính giúp con đường dẫn đến mục tiêu phấn đấu được suôn sẻ hơn.

Yếu tố thứ hai để nâng cao khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh chính là môi trường sử dụng. Việc chúng ta có nhiều cơ hội để tập luyện sẽ giúp bản thân rút ngắn thời gian đi đến đích hơn. Nhưng sẽ nhiều bạn tự hỏi: “Chúng tôi không có môi trường để tập luyện, để có thể giao tiếp bằng tiếng Anh”. Vâng, như vậy việc bạn cần làm lúc này chính là tự tạo ra môi trường để bản thân có thể luyện tập. Có rất nhiều cách, chẳng hạn như chúng ta có thể xem phim nước ngoài mà không cần phụ đề, hay chúng ta có thể rủ bạn bè cùng nhóm giao tiếp bằng tiếng Anh với nhau từ những mẫu hội thoại đơn giản hằng ngày, lâu dần đây sẽ trở thành thói quen mỗi ngày của chúng ta, cũng như việc bạn phải xài tiền mỗi ngày vậy. Ngoài ra, để tăng sự tự tin mỗi khi giao tiếp bằng tiếng Anh, chúng ta có thể đứng trước gương và tự nói với chính bản thân mình như thể chúng ta đang nói chuyện với một người bản xứ thực thụ. Điều này còn giúp ích cho việc phát âm chuẩn của mỗi người.

Vào thời gian rảnh bất kì trong ngày, bạn hãy mở những tin tức của đài BBC hay bất kì mẩu tin nào bằng tiếng Anh, và hãy cứ để đấy. Bạn đang nghĩ rằng đây là việc làm lãng phí thời gian ? Xin thưa rằng không hề ! Đây chính là lúc bạn cho tai và não của mình làm quen với tiếng Anh giao tiếp. Đừng quan tâm đến việc bạn không hiểu bất cứ những gì đang phát ra từ radio, hãy cứ để yên đó và làm bất cứ việc gì bạn yêu thích nhé. Bên cạnh đó, chúng ta cũng rất cần trau dồi thêm vốn từ vựng cho thật phong phú và dồi dào. Nhưng đừng chỉ học suôn, như thế chúng ta sẽ không thể nhớ lâu được, thay vào đó, với mỗi từ vựng bạn học được, hãy cho một ví dụ đi kèm. Điều này sẽ giúp bạn hình dung nhanh hơn từ mới và lưu vào trí não của bạn sâu hơn, vì khi chúng ta hình dung được vấn đề, khi đó chúng ta đã thấu hiểu và nhớ được vấn đề tới 80%

Với những phương pháp nho nhỏ như trên, tôi hi vọng mỗi chúng ta sẽ nhanh chóng hoàn thành được mục tiêu đã đề ra một cách thật xuất sắc. Và nếu còn băn khoăn bất cứ điều gì hay bạn đã sẵn sang chinh phục môn tiếng Anh giao tiếp nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, vậy hãy đến với trung tâm anh ngữ Cô Thúy – IKUN, chúng tôi sẽ giúp bạn !

>> Tìm hiểu thêm về khóa học tiếng Anh giao tiếp

TRUNG TÂM ANH NGỮ CÔ THÚY – IKUN

x Địa chỉ: B2, Phan Văn Trị, phường 7, Gò Vấp

( Sđt: 089 989 0653 – HOTLINE: 0909 923 897 (Ms. Thúy)

« Facebook: Cô Thúy Toeic – Ielts

© Website: khoahoctienganh.vn
  2. huongduonghoa1994

huongduonghoa1994 Thành viên mới

Mình thấy học tiếng anh bên trung tâm anh ngữ TOMe cũng được lắm á,. Địa chỉ trung tâm ở 70A đường Linh Đông, Phường linh Đông, quận Thủ đức nè, nói thêm là học phí bên trung tâm cũng ổn nữa.
  3. lily9594

lily9594 Thành viên mới

ở bên trung tâm anh ngữ Tome có phương pháp không ghi chép, không bàn,thực hành là chủ yếu, học thấy tiến bộ lém ak bạn, mình chủ động học hơn rất nhiều
  4. susupham

susupham Thành viên mới

Mình đang tham gia một lớp tiếng Anh bên trung tâm Anh ngữ Tome, rất thích môi trường này, từng ghét tiếng Anh lắm vì học hoài không vô, mà đi làm cai gì cũng đụng tiếng Anh thấy khổ hết sức, vậy là phải lò mò đi tìm trung tâm để học. sao vô tình cũng được bạn nó kiu vào đây học đi, cũng đến thử xong mê khi nào không hay lun, thích giáo viên bên đây dạy đã lắm, học buổi nào xong cũng thỏa mãn, hài lòng vì có ghi chép mấy đâu mà về vẫn nhớ bài tốt, học thoải mái, vui nữa, học phí cũng rẻ. hehe. bạn nào cũng đang phân vân thì đến đây học nè.
  5. Yunita

Yunita Thành viên tích cực

Mình thấy đa số học T.A đã lâu và đã có căn bản tốt mà chưa giao tiếp tốt đựoc thì bạn nên vận dụng vốn kiến thức căn bản của mình sẵn có và tìm tt Anh ngữ tốt để được kềm cập, hướng dẫn phương pháp học sẽ giao tiếp tốt thôi, đây là kinh nghiệm cuả mình ák, mình thì chọn học anh văn tại ICES, gv bên này dạy ok lắm, thấy thầy cô nào cũng rất nhiệt tình với học viên. Hồi đầu mình đi học thì ko dám nói gì, sau đó thì cũng dạn hẳn lên và nói nhiều, giờ mình cũng rất tự tin khi giao tiếp T.A rồi. Bạn gọi sđt trường 0913335203 tham khảo xem thế nào nhé
  6. hoctienganh234

hoctienganh234 Thành viên tích cực

các bạn cso thể học tiếng anh qua những câu tiếng anh hay nhất về các thể loại tình yêu,
    tiền bac, tình bạn...
    • Never frown, even when you are sad, because you never know who is falling in love with your smile : Đừng bao giờ tiết kiệm nụ cười ngay cả khi thấy buồn bởi vì bạn sẽ chẳng bao giờ biết được luôn có ai đó thích ngắm nhìn nụ cười ấy
    • It only takes a second to say I love you, but it will take a lifetime to show you how much.
      Sẽ chỉ mất một giây để nói lời yêu, nhưng sẽ mất cả đời để chứng minh điều đó.
    • Love sometimes come like a dream and leave like a nightmare: Tình yêu đôi khi đến như một giấc mơ nhưng lại rời đi như cơn ác mộng
    • Real men don’t love the most beautiful girl in the world, they love the girl who can make their world the most beautiful : Một người đàn ông trưởng thành sẽ không yêu cô gái xinh đẹp nhất mà sẽ yêu cô gái khiến thế giới của anh ấy trở nên tuyệt vời nhất.
    • Love means you never have to say you’re sorry: Yêu là khi bạn chẳng bao giờ phải cảm thấy hối tiếc
  7. thichcodon

thichcodon Thành viên quen thuộc

chăm chỉ là oke hết
  8. Ocean_

Ocean_ Thành viên tích cực

Để việc học tiếng Anh được cải thiện 1 cách hiệu quả nhất thì bạn nên tự học thêm ở nhà nữa nhen, cố gắng mỗi ngày luôn, mình chọn khoá học giao tiếp quốc tế bên ICES để có gv kèm mình sát sao cũng như có phương pháp học cụ thể, ngoài giờ học mình còn tự học bằng mã code học online trường tặng nữa, bạn muốn nâng cao khả năng giao tiếp thì tham khảo khoá học bên này xem nha 0913.335.203