1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phương pháp học từ vựng và luyện viết Tiếng Pháp nhanh chóng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lanlan8766, 02/05/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanlan8766

lanlan8766 Thành viên quen thuộc

Đây là bài viết tớ đúc rút ra từ anh tớ và tớ, với phương pháp dạy của ba. Ba không
    phải là giáo viên Tiếng Pháp, nhưng Tiếng Pháp với ông như là ngôn ngữ thứ 2. Vì
    vậy, tớ muốn chia sẻ lại với những người đang muốn Tiếng Pháp trở thành ngôn ngữ
    thứ 2 hoặc thứ 3 của mình.
    Đây là phương pháp mà không riêng tớ, mà anh trai của tớ cũng áp dụng như vậy
    lúc học Tiếng Pháp.
    Hồi học Tiếng Pháp, sau giờ học trên lớp về, ba sắm cho 1 cái bảng lớn treo hết cả
    bức tường của căn nhà. Ba đưa cho 1 cuốn sách, chọn 1 bài và bắt đầu cặm cụi dịch
    từ Tiếng Pháp sang Tiếng Việt, viết lên bảng cho ba. Sau khi dịch xong, ba sửa. Và
    rồi bắt ngồi dịch lại toàn bộ từ bài Tiếng Việt trên bảng sang Pháp, chép vào tập.
    Xong đâu đó, ba sẽ chỉ ra lỗi sai của bài dịch của mình, phân tích vì sao sai, cuối
    cùng là cho đối chiếu giữa bài dịch và bài thực tế.
    Chính vì vậy, mà Tiếng Pháp ngày càng tiến bộ, từ vựng cấu trúc ngày càng nhiều
    hơn, và đi vào đầu dễ hơn là việc nhồi nhét hàng n cấu trúc và từ vựng riêng lẻ.
    Chính vì vậy, hôm nay mình chia sẻ cho các bạn 1 số bước như sau cho việc học từ
    vựng, cấu trúc ngữ pháp nói riêng và việc học Tiếng Pháp nói chung
    Bước 1: chọn 1 bài dịch ngắn thể loại mình thích (Tuy khả năng có thể ban đầu bai
    dịch ngắn, sau dài ra)
    Bước 2: Dịch toàn bộ bài dịch sang Tiếng Việt (chỗ nào ko biết tra từ điển)
    Bước 3. Gấp sách Tiếng pháp lại, dựa vào bài Tiếng Việt tập dịch lại qua tiếng pháp
    Bước 4: Đối chiếu 2 bài dịch, tìm ra lỗi sai, vì sao sai.
    Hãy tin tớ đi, các bạn sẽ thành công. Vì đơn giản đó là cách ba tớ đã dạy 2 anh em
    tớ học Tiếng Pháp đó. :))
    Các bạn nhớ share lại để lưu nhé
    #hoctiengphap #capfrance #trungtamtiengphaptphcm
    091 607 01 69
    ��
    www.capfrance.edu.vn
  2. thaovp188

thaovp188 Thành viên quen thuộc

đi học trung tâm ngta luyên cho
    Hiephip thích bài này.