1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

phương pháp trả lời các câu hỏi tiếng Anh "HÌNH CÁI PHỄU"

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi Aiko3105, 06/05/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aiko3105

Aiko3105 Thành viên mới

Xem thêm:
    học tiếng anh giao tiếp online
    đảo ngữ

Em đã bao giờ nghe đến phương pháp trả lời các câu hỏi tiếng Anh "HÌNH CÁI PHỄU" của thầy chưa? Chưa! Thầy chưa nói sao mà nghe được. Haha. (Xin lỗi em! :3) Điều này cực tốt cho các bạn thi IELTS.

CÁI PHỄU = ĐẦU TO + ĐUÔI HẸP, tức là em sẽ nói cái TO trước (Nói CHUNG trước), rồi nói tới cái NHỎ (Nói ý kiến RIÊNG của em). Thật dễ phải không nào? Ví dụ nhé!

"Do you like going to the cinema?"
    Cái TO, cái TOÀN CẢNH ở đây là gì hả em? Em phải xác định được CHỦ ĐỀ của câu hỏi mới tìm ra cái TO được. Khi nào thì em sẽ đi xem phim? Đúng rồi! Khi CÓ THỜI GIAN RẢNH. Vậy mình sẽ nói về FREE TIME trước.

Doing favourite hobbies or interests in leisure time is an indispensable part of people's lives. Some individuals choose simple activities like jogging or playing badminton while others prefer the complex ones such as skiing or climbing.

Xong! Hai câu! TO vậy đủ rồi!

Giờ mình đến cái NHỎ! Tất nhiên cái nhỏ của mình là "GOING TO THE CINEMA" rồi! Hehe! Quá dễ đúng không? Em nhìn nè!

And I am in the former group. Being a student with my budget constraint, enjoying watching a film on the weekend is a great thing I can do with my close friends.

Chấm hết! Quá đơn giản phải không em! Nhớ em nhé, CÁI PHỄU = ĐẦU TO + ĐÍT BÉ.
    Biểu tượng cảm xúc colonthree
    Em thử trả lời một trong mấy câu này (trong vòng 4-5 câu) rồi gửi thầy chấm cho!

Thầy đợi em!

"What colour do you like?"/ "Which flowers do you like?"/"Do you like using social networks?"
    Nguồn: học tiếng nhật trực tuyến