1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phượng tím nay còn đâu .........

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi bup_be_o_tinh_yeu, 08/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

Phượng tím nay còn đâu .........

Nhớ năm búp bê học cây phượng tím của trường nở hoa, chỉ mỗi 1 cành mà báo chí đến phỏng vấn , chụp hình tùm lung... vừa nở chưa kịp tàn- hay tàn rùi gì đó - thì trường phải xây lại, phượng chết huhuhu ... tết này lên ĐL thấy phượng nở quá trời , nhớ cây phượng ở trường ghê nơi ... nhớ hồi đó mấy tên con trai trong lớp còn hăm he đi bẻ trộm cành phượng cho bỏ ghét nữa hehehe

Trong cuộc sống cần có những dấu lặng ...
  2. lovestory_no9

lovestory_no9 Thành viên mới Đang bị khóa

Its the first time i hear about phượng tím.Có àLạ nhỉ,chưa thấy bao giờ.Hôm nào ình rủ nhau đi xem đê

3. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

ừ hồi đó trường đang xây, mà sao lại gọi là phượng tím nhỉ, nó khác hoàn toàn với hoa phượng bình thường, từ màu sắc đến cánh hoa. Lúc đó lớp em-be học ngay phòng Lab cũ ấy ( hic gần cái nơi mà người ta giải quyết tác dụng của nước ấy ). Gởi xe ở sân sau nên ngắm hoa bằng cách dở tấm bạt lên rồi nhìn ra (lười tới thế là cùng). Hì lúc đó quá trời báo viết về cây phượng nhưng cảm động nhất là bài của cô Mua (ko nhớ chính xác), GV đã về hưu của trường viết về người học trò tặng trường cây phượng này. Lúc đầu tớ cũng ko thích lắm vì hoa phượng phải màu đỏ, đỏ rực mới cháy lên bao ước mơ của tuổi học trò chứ . Nhưng tớ bắt đầu thích nó khi đọc bài của cô Mua. Lúc đọc đến đọan (ko nhớ rõ lắm) " Dũng ơi, cây phượng em trồng đã nở hoa, con trai em đứng đây mà em ko còn nữa..." thì tớ thấy rưng rưng xúc động. Vậy mà bây giờ cái kỉ vật này cũng ko còn nữa, thật đáng tiếc phải ko?
    Em tưởng giếng nước sâuEm nối sợi gầu dàiAi ngờ giếng nước cạnEm tiếc hoài sợi dây ...
  4. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

hiện tại chi nghe tui nó rủ nau đi hái dâu sau trường....ngay cạnh nhà thì đấu...:D....ngay chỗ góc sân cỏ....hehe...còn cây phường thì chưa nghe :D
    trường mới lát lại gách toàn bộ sân trường...trộng đẹp và lich sự lắm....:D....
    (^ - ^) ...You bring out the best in me like no one else can do...(^ - ^)
    (*-*)...That's why i'm by your side.That's why I love you...(*-*)
  5. vnspy00787

vnspy00787 Thành viên quen thuộc

Có dâu àh ! Em chỉ thắy có ổi thôi ! Bố già giữ xe chỉ cho đó !
    Phượng tím có àh ! Lãng mạng quá ! em chưa thấy bao giờ cả !
  6. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

ủa, trường có cây ổi à??? nhớ lúc búp bê ra trường, chổ nhà thi đấu có cây dâu nè, và cây chùm ruột của 1 căn nhà gần nhà thi đấu ấy ...
    đây là hoa của cây phượng tím nè, nhìn ko giống phượng chút nào ...
    Con gái ko hề chằn, chỉ tại con trai quá hiền thui ...
  7. vnspy00787

Có ổi chứ ! chính bố già chỉ mà ! Cũng ngay bên cạnh nhà thi đấu luôn ! nói chung đó là vườn trái cây của trường mình đó ! Căntin cũng thua xa về mức độ "học sinh" ! Rất nghịch ngợm !
    Welcome to http://www.blue-pigeon.com a website for student
  8. foreverbaby

foreverbaby Thành viên mới

Phượng thì tớ cũng biết,năm tớ còn học báo chí cũng đăng ghê lắm,kiu là cây phượng duy nhất của thành phố!!!(Woooo) Nhưng sau đó trường giàu lên nhìu,cây phượng nhỏ xíu ốm nhom đó trở thành 1 vật cản cho việc phát triển trường nên chắc bi giờ nó đã ra đi phương nào rùi đó!!!!Cũng hợp lý thui,chứ hồi đó nó nằm gần sân chơi bóng rổ,tui thấy hết thằng này tới thằng khác tra tấn nó cũng tội,lại còn bị bóng rổ đập tớ đập lui nữa chứ!!!!!!Chời,nhớ trường hùi xưa qué,hồi xưa lãng mạn lém,chứ không như bi giờ!!!
    Còn cái dzụ ổi rùi dâu sao tui không bít ta!!!Có trái xoài thì tui bít!!Hồi đó dùng dép chọi được mấy trái rùi bi chửi!!!
    em-be là ai dzậy????????
  9. vnspy00787

Trong trường vẫn còn một cây phượng tím ấy... nhưng ôi thôi... nó nhỏ , tong teo còn hơn cây tăm nữa... mà chẳng có bao nhiu lá.. chỉ là một nhúm ở trên đầu !!! VẬy làm sao có cơ hội nhìn phượng tím bây giờ ??
    Welcome to http://www.blue-pigeon.com a website for student