1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Phượt cung Tây Yên Tử - ngày 11,12/8

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi MDT175, 29/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. windysmile

windysmile Thành viên mới

Hí hí, em vào điểm danh. Chào cả nhà, cám ơn bác MTD và bác tien0221 đã bớt nghĩ xấu về em :D. E ngoan ngoãn, hiền lành, tử tế, nhút nhát mà.
    Tây Yen Tử là đưòng dành cho cào cào off road, phong cảnh không đặc sắc lắm và khá là mệt mỏi, hí hí, cả nhà ta lao đầu vào đó, lao được đầu ra là giỏi rồi.
    @anh duc redskin: hí hí chào mừng các bác chuyển từ xe máy sang du lịch. Bên xe máy chỉ khoe xe thôi, còn chiến binh thì phải là bên du lịch.
  2. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

oài .đoàn đi đông thế nhỉ ?? Em đây mỗi 1 mình >Show hàng 1 tí :
    Chạy theo ngả Côn sơn đường 31 :
    Cầu Cẩm Lý :
    Ngầm đầu tiên :
    Trạm kiểm lâm và bản đồ vùng ( nhờ chú KL chụp hộ ) :
    Gặp bãi sỏi trên dòng suối bên đường :
    Chỵa theo ổi đường 1 chú dân ở đó và cuối cùng theo chú vào tận sau bên trong lên thăm nhà :
    May mà nhanh chân đi trước chú ấy nên cuối cùng đã nhờ được chú ấy giữ xe để lội lên bờ ;
    không chụp được nhiều vì lo mải đi , suối ở đây đá cuôi to như cái ấm , lơ là 1 chút là ngã quay lơ ngay ( đúng là đi 1 mình bách nhục ) ...Mò ra đèo Chinh đường 279 đã là 12h liền ghé vào quán tạp hoá ben đường oánh chén linh đình , thực đơn gồm có Mỳ tôm , 2 trứng và 1 chai khoáng Quang HAnh
    Cứ mãi miết ôm cua đổ đèo thì Hạ Mỵ đây roài ;
    Sang bên NTLS của các chiến sĩ tình nguyện Giải Phóng Quân Trung Hoa sang giúp Vn ta làm đường trong chiến tranh chống Mỹ , đốt 1 điếu Vina cho các bác ......
    sau đó đổ tiếp về hướng Trới , có 1 đoạn đổ đèo chỉ 1 tíc tắc lơ đễnh ngó sang bên dòng suối đúng đoạn cua , may mà phanh kịp không thì chắc tông thẳng vào vách núi thì .......... đau lắm , cảm giác xuống xe sợ ..........vãi cả *ắm ,phù .....tí thọt
    bắt đầu chân núi lên chùa :
    gặp 1 bạn ở Chim Cò Group đi 1 mình từ SG ra leo Yên Tử :
    sau đó quay ra và về đến nhà là 358 km kết thúc 1 cung đường nhẹ nhàng :
    ..
    Xin cả số đt của bác kilotu từ bác DuGia nhưng gọi không được ....... thế nên túc tắc chạy ......Thooi trả lại topic cho các bcs bóng bàn tiếp ....... em lại hóng ảnh các bác chụp đây ...[/quote]
    p/s : à cậu bạn ở ******** Cò Gờ rúp ý bảo là " quý " anh Uyn đi Sờ Meo lắm lắm
    Được windysmile sửa chữa / chuyển vào 14:03 ngày 13/08/2007
  3. duc_redskins

Cám ơn bác WS nhưng em vẫn là thành viên bên nớ bác ợ , em chỉ là đi lang thang part time ngẫu hứng thôi chứ không đi theo kiểu pờ rồ như các bác được , đi được như các bác moíư gọi là đi du lịch ......
    Còn thực ra bên nào cũng có thể là chiến binh cả , du lịch cũng là người mà ô tô xe máy cũng người ( chứu chẳng lẽ là..... .khỉ ) , Các bác đi đuược họ cũng đi được , nhưng sâu xa thì nó lại thuộc về sở thích ...... cũng giống như có bác chỉ thích MBBG , cho rau non gặm không nổi . Vậy thôi ...... bác nói vậy là .....
    Chúc các bác ngày càng có nhiều chuyến đi hãi hùng con bà tùng .......
  4. pamatimo

pamatimo Thành viên mới

Eo ôi, sao các pác cứ quote đi quote lại ảnh thế? Vừa đi ăn trưa về...đã no lại càng no hơn...
    @ bác MTD: bác là chủ xị mừ, kêu gọi ọp đi bác ơi! Em đã sẵn sàng laptop + ipod để cóp ảnh rùi ạ!
  5. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Đề nghị các bạn khi quote lại bài viết của người khác chú ý xóa những link ảnh, quote lại quá nhiều sẽ gây phản cảm cho người đọc.
    Chúc các bạn vui!
  6. duc_redskins

Em cũng đang đôn đáo tìm con hàng rau non cho anh đới , nhưng dạo này hàng nó hơi hiếm đến mấy con chị nó mà còn nõn nà còn đào không ra , hy vọng mỗi chỗ thằng Béo đưa về thoai ........
    @ WS :
  7. metalhead85

metalhead85 Thành viên mới

Cho em hỏi chị seasalt đi cùng đoàn này à ? Chị để tóc mới à? Sao mà xinh thế! Biết thế này em join cùng đoàn, giờ ngồi nhìn ảnh thấy tiếc quá cơ.
    Em là em kết chị rồi đấy, mặc kệ bác casanova.
    Xin phép bác mod cho em xì pam tý, chả định xì pam nhưng mà không thể chịu được.
  8. kilotu

kilotu Thành viên mới

Chào cả nhà TYT, chúc mừng đoàn đã có ngày offroad hoành tráng.
    Bác MTD confirm hộ lịch off nhóm TYT với ạ, nếu off mai hoặc ngày kia thì bọn em ra hóng hớt cùng cho nó xôm.
    Được kilotu sửa chữa / chuyển vào 13:48 ngày 13/08/2007
  9. sun_chip

sun_chip Thành viên mới

ặ thỏ là cĂc bĂc 'ỏằt nguỏằTi. Thỏ thơ em phỏÊi làm cĂi kia gỏƠp gỏƠp tư 'Ê.
    Hehe giỏằ call cho 'ỏĐu gỏƠu HP xem 'Ê vỏằ chặa, chặa vỏằ thơ rỏằĐ tỏằ'i nay ỏằY lỏĂi off luôn.
    @metalhead85 : Đoàn tỏằ> chỏÊ có ai tên seasalt cỏÊ, có mỏằ-i chỏằCông nhỏưn chỏằ
    Nỏu off tỏằ'i nay thơ tỏ** khoỏÊng 7h30-8h nhỏằ?? Anh MDT 'Âu vào confirm giạm em cĂi.
  10. duongnguyenbk

duongnguyenbk Thành viên mới

To @metalhead85 : Cassanova á, đợt đi này ngoan lắm, theo lời các em ý là không còn nhận ra Cassanova nữa.
    Chú có gia nhập vào câu lạc bộ người hâm mộ Seasalts thì phải thông qua anh nhá.
    Seasalts đi đợt này là do anh năn nỉ gẫy cả lưỡi đấy.
    Đấy chú nhìn cái ảnh này có cái gì, buổi sáng hôm đấy lúc uống cà phê trên đèo Hạ My, ai cũng thích, ai cũng phải chẹp chẹp mấy phát... Thích thật.
    2 đoàn off chung 8h30 tối nay nào, Địa điểm bà con ơi.